các bác có thể share cách làm web được ko?

Thôi suy nghĩ lại rồi mách nhỏ vài cái thử chóng mắc xem bạn đi đến đâu.haha

Tớ bắt đầu tư blogspot : là bạn có một gmail có team sẵn tren do là có một web miễn phí rồi.

rồi tớ mò qua wordpress (nó như blogspot vậy ) khó hơn xíu nữa là php : cái này cậu cần có host rồi tải file web với theam lên rồi trỏ tên miền, nói chung cậu chịu bắc đầu từ cái đơn giản nhất rồi lần lần nó ra hết thôi.

Last edited:
cùng í định với thớt ;););) mỗi tội lười quá :eek:

heheh ghế quá thăm tý chứ em ko biết đâu mà lần đang tính tìm hiểu về web mà ......

bác lên gõ mấy từ lập trình web và code cho wordpress sẽ có cho bác vài cái căn bản hì. Chúc bác thành công theo đc đam mê

mà tạo website này thì làm gì để có tiền vậy các bác . em mới tạo website xong giờ không biết làm gì nữa:mad:

em đăng ký free ở wordpress.com/ thì có đuôi yên miền kiểu như là abc.wordpress.com nhưng mà vào khi truy cập ở ngoài thì dính` tiếng pháp mặc định trong fome trang chủ. em chuyển sang tiếng anh mà vẫn tiếng pháp hay tiếng ả rập gì ấy. vậy người ta truy cập web của mình người ta thoát ngay:(

theo mình hiểu thì chủ theard chỉ muốn xem 1 web mẫu mấy bác làm để học hỏi. còn mấy bác cứ bảo gg đi thì chắc mấy bác quên chuyện cái biển bán cá học hồi tiểu học. treo cái biển lên ai đi qua cũng chê này nọ nhưng ko ai chỉ phải làm sao cho đúng. ít ra các bác có lòng thì chỉ cho theard cái hướng đi. hoặc thì gg thì cũng cho chủ theard cái từ khóa seach cho đúng hướng. chứ chắc bác theard cũng gg ko ra mới lên đây hỏi rùi. em thì em k biết gì mà chỉ rùi. chỉ là ko ngủ dc ngứa tay cmt chơi :)

bloger.com vào đấy đăng nhập gmail nhé.
Tiếp theo tạo site dạng ahiepb.blogspot.com
Nó có tiếng việt cả đấy. Nếu không làm được thì cậu pm yahoo chữ kí mình chỉ cho

túm lại cứ bắt đầu như mấy bạn nói tạo 1 blog và học vẽ trên đó xong 1 tuần có khi lại ham mê blog cũng nên tớ hiện tại cũng chỉ có blog nhưng chạy gà ko chạy cpm nên chịu còn bạn hỏi là web pro họ đầu tư lớn phết. tớ thì lười chỉ chạy tùm lum tìm blog nào hay hay là chôm chỉa về up làm của riêng hi hi bạn hiểu vụ chôm chỉa thì lên gg seach sẽ có cách làm blog. bọn tây nó làm blog ko cần đẹp mà cần là bài viết hay. nhiều blog tây chất lắm view bọn nó cũng cao.

Thực sự cũng chỉ là google chứ mấy :oops: muốn hỏi cái gì gõ đúng cái đó vào ô tìm kiếm thôi chứ là cái gì nữa :|

Của thím đây, nếu như mà lười google:

En: http://goo.gl/9nFIjo
Vn: http://goo.gl/06IgSW

Quá khó không nhỉ?

Bạn lên google tìm vs từ khóa "tạo blog" có cả tỉ kq tìm kiếm cả về video lẫn bài viết vô cùng cặn kẽ chứ mọi người ở đây muốn hd cũng gõ phím dài dòng mà k chi tiết. Cũng với từ khóa đó những trang hướng dẫn cũng thường là 1 blog luôn

Bạn lên google tìm vs từ khóa "tạo blog" có cả tỉ kq tìm kiếm cả về video lẫn bài viết vô cùng cặn kẽ chứ mọi người ở đây muốn hd cũng gõ phím dài dòng mà k chi tiết. Cũng với từ khóa đó những trang hướng dẫn cũng thường là 1 blog luôn
thế phần nội dung và nguồn bài viết

post link ở đây có bị xem là quảng cáo trá hình không?
m hoàn toàn ko biết gì về code, php, mày mò 2 tháng lội tới lội lui loạt bài wordpress căn bản trên thachpham.com => thành quả tinywoman.com
web m làm để thỏa mãn sở thích cá nhân nên ko ngại share, còn các bác làm để kiếm tiền thì ko share đâu bạn. Người VN m chơi bẩn lắm. Mỗi nạn click tặc thôi cũng đủ giết công sức bao nhiêu lâu, thà mang tiếng ki bo còn hơn

hix vừa vào vọc thì được cái bloger hài vãi:eek:
Bloger chưa kiếm ra tiền đâu bạn- mình mò tới bloger từ 3 năm trước - cũng tạo theme nghịch code như ai mà chả làm đc gì ra hồn :D:D
Muốn kiếm ra tiền thực sự thì phải nghiên cứu ở góc độ chuyên nghiệp hẳn- tốt nhất là mầy mò ra - ko thì thuê code làm gọn luôn 1 trang hoành tráng theo ý tưởng riêng của bản thân - mà nhiều khi ý tuởng của chính bản thân mình kệch cỡm thì cũng ko kiếm ra tiền:p:D

Bloger chưa kiếm ra tiền đâu bạn- mình mò tới bloger từ 3 năm trước - cũng tạo theme nghịch code như ai mà chả làm đc gì ra hồn :D:D
Muốn kiếm ra tiền thực sự thì phải nghiên cứu ở góc độ chuyên nghiệp hẳn- tốt nhất là mầy mò ra - ko thì thuê code làm gọn luôn 1 trang hoành tráng theo ý tưởng riêng của bản thân - mà nhiều khi ý tuởng của chính bản thân mình kệch cỡm thì cũng ko kiếm ra tiền:p:D
mmo thật là khó khăn đúng là nơi ko phải ai cũng làm được:(. đã thế em lại còn newbie nữa chứ. cơ mà vẫn khoái có website hoàn chỉnh bác à:D

sao blog lại ko chạy ra tiền tuy ít nhưng vẫn hay lắm với bạn mới như này thì blog cũng ổn nếu biết về ga cứ chạy tầm 300 con blog cũng vui mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,309
170,442
Latest member
NamLeeH

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom