BQT MMO4ME có đang quá phân biệt đối xử không ?

Status
Not open for further replies.

kunsi

Junior
Reactions
281
MR
0.000
Xin nói với mọi người tôi là 1 chủ dịch vụ bán thẻ điện thoại , lúc đầu tôi đã đóng bảo hiểm 50$ sau một thời gian thì hợp tác với bác thieucuong mở chung 1 dịch vụ bán thẻ , mỗi người chịu một nửa bảo hiểm .

Ngay lúc đầu tôi đã tự hỏi tại sao lại có chuyện , bên trọng bên khinh . Những chủ dịch vụ cũ thì không phải đóng phí bảo hiểm còn chủ dịch vụ mới thì phải đóng .Câu trả lời của admin shin là

"Vì chủ dịch vụ cũ đã hoạt động lâu và có uy tín".

Câu trả lời này ok . Đồng ý với ý kiến của bác shin .
Xong đặt ra câu hỏi vậy chỉ cần có uy tín , và những mặt hàng không nằm trong khả năng scam thì sẽ được phép tồn tại phải không ?
Và dường như câu hỏi này chưa được giải đáp .

Vài hôm trước , tôi và bác nhatquangnguyen(mod mmo4me) có bàn nhau mở topic sell hosting do bác ý mua gói matter (đã có topic cấp host free cho một số anh em)

Tôi mở một topic trong box small với tiêu đề là sell hosting và domain giá rẻ .
Luật box small là

Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
Phải cập nhật số lượng chính xác để BQT tiện theo dõi. Các topic không có số lượng chính xác sẽ bị xoá mà không báo trước
Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
Topic quá 10 ngày không có Reply sẽ bị xóa

Cái điều cập nhật số lượng chính xác thì có thể là topic đó tôi bị thiếu cũng ok . Topic vừa mở vài phút nói đúng hơn là vài s thì admin onlyC close luôn và cho vào thúng rác .
Vậy còn điều : Topic quá 10 ngày không có reply sẽ bị xóa thì chắc là không đc admin onlyC quan tâm :)

Trong khi đó rất nhiều topic làm ăn trái luật ,
Nào là chọn hẳn Prefix: Servie , mạnh hơn nữa là nhảy bổ vào box service của các chủ dịch vụ lớn để bán . Mà dường như BQT làm ngơ hoặc quá vô tâm .

Theo như tôi để ý thì thường là các poster nick màu xanh loại professional trở lên thì đc chiếu cố chăng . hay là coi thường nick đen của member . Xin nói thẳng là nick càng đẹp thì càng spam nhiều mà thôi . Tính từ lúc BQT còn chưa nắm rõ về VBB , chưa quy định cụ thể repply tính là post thì việc có hàng trăm hàng nghìn post là chuyện quá đơn giản . Kể cả nick đẹp ngất ngưởng là nick trader hoptac còn scam thì đừng bao giờ nói nick đẹp có uy tín .

BQT nếu cảm thấy tôi đã xúc phạm thì cứ việc banned .Xin thưa rằng nếu 4rum này không có những người nick xấu lấy đâu ra có nick đẹp , hoặc mấy ông nick đẹp chơi với nhau thì ngồi đấy mà xét xem ai uy tín hơn nào .

Mong anh em MMO4ME cho một câu chân tình ,xem tôi nói có gì sai nào ? Điều này rõ mồn một không thể chối được .

Vậy mong bác onlyC trả lời cho em biết tại sao cái topic này còn tồn tại
http://mmo4me.com/showthread.php?37691-Dich-vu-lam-Site-chien-PTU-Site-ban-hang-

Tại sao topic này còn đc nằm trong box service :
http://mmo4me.com/showthread.php?38...-den-22h-lien-he-ngay-maxryan9999-yahoo-co-uk

Không những còn tồn tại mà còn tồn tại lâu . Vâng em đã nhầm về việc prefix .Em xin nhận , còn việc bác nói là không có thời gian online , vài ngày làm 1 lần thế sinh ra mod làm gì nữa , chi bằng toàn admin cho rồi

Topic của em đúng là cũng sẽ bị close nhưng chưa phải ngày hôm đó :) . Vậy bác chỉ cho em xem tại làm sao topic em bị close , nó vẫn mang đúng nghĩa là 1 sell small , và chưa đến 10 ngày , bên cạnh đó sell small này còn có mod Quang cung cấp hosting , như vậy là bác close topic cũng đồng nghĩa với việc chả cần quan tâm đến có bác quang hay không , và chắc phải đóng phí bảo hiểm thì mới đc mở 1 sell small chăng ?

còn bác nói cái câu này : Quên nhắc các bạn là ai nói chuyện không liên quan mật thiết đến vấn đề trong topic này sẽ bị ban.

thì bác nên cân nhắc lại .

Upvote 0
Post cứ tăng dần theo năm tháng thôi, bạn nói thế không hẳn là đúng, không đồng tình. BQT thì mình không rõ, chứ các usergroup thật sự có nhiều cái đối xử phân biệt đối với các nick không màu or màu đen khác, lí do là đâu ? SCAM chứ đâu, đa số Cam đều được bán từ những nick này... là nick mới tạo, scam 1 cái và biến mất... bị dính vài lần rồi thì ai chẳng sợ hả bạn. Lâu rồi nó trở thành định kiến bạn ạ, định kiến khó thay đổi. Nhưng cũng chẳng ai nói >Pro là không thể scam. Cam chẳng bao giờ kén người bán cả. Dù bạn là ai, nếu bạn đúng, mọi người sẽ ủng hộ bạn.

p/s : thật đấy :m020:

Cái scam từ các nick mới điều đó có , đúng . Nhưng ko phải vì thế mà phân biệt . Ở đây là mem làm đúng theo luật , và có người đủ uy tín là BQT bảo hiểm , chứ đâu phải là post nhăng cuội , việc bị scam với nhưng mem mới ,là tại vì ai , đừng vội trách những người scammer ,mà trách mình quá nhẹ dạ , biết là nick mới sao ko hỏi trung gian , làm liều giao dịch bị ăn cam rồi lên khóc thì đã muộn

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 01:27 PM ----------

Thanks ý kiến đóng góp của bạn kún sí, mình thấy diễn đàn mỗi ngày có nhiều bài viết và chủ đề lập ra quá các mod ko online kịp,đọc và xử lý xuể.
Còn dịch vụ cũ lâu rồi có uy tín,thấy cũng nên đóng tiền bảo hiểm luôn, nếu ko đóng thì phải có "thế lực" nào đó ra mặt đảm bảo, có khả năng chi trả nếu ng đó scam.
Mạo muội chia sẻ vài dòng suy nghĩ, có gì mong mọi ng bỏ wa

Chị nói rất đúng , em đã đưa ra ý kiến này rồi mà chưa thấy BQT xem xét và đưa ra câu trả lời .Còn việc mod đọc ko xuể thì em ko tán thành , đó là do BQT chưa thống nhất ,làm việc lộn xộn , chưa có những ưu đãi riêng cho đội ngũ mod và smod nên làm việc còn chưa khách quan .

Upvote 0
làm ăn chán nhỉ? Lão Shin chạy mất đi đâu rồi mà ko vào giải quyết đi cho người ta yên tâm làm ăn chứ? Theo tôi thì nếu đã đưa ra luật đóng bảo hiểm thì không nên phân biệt chủng tộc là người đóng người ko? làm ăn lâu rồi không phải là không thể scam? những member đã làm ăn lâu dài rồi nếu mà scam thì số tiền sẽ không nhỏ đâu?

Upvote 0
uy tín là do bản thân tạo lên bác à :). !
chắc các topic dịch vụ , mod , smod phải được admin xét duyệt theo cmnd , số dt bàn , utility bills.
để đảm bảo MMO4me giảm thiểu được scamer

Không có đâu cậu :) ,BQT đâu có rảnh mà đi xác thực mấy chuyện này :))

Upvote 0
Nghe nói đây là những mặt hàng nhạy cảm dễ bị scam nên phải đóng phí. những 2pic kia đã được tạo ra trước khi có rule đấy từ lâu và cũng đã có uy tín nên không cần bảo hiểm hay sao đó :binhsua33:

Upvote 0
Cái scam từ các nick mới điều đó có , đúng . Nhưng ko phải vì thế mà phân biệt . Ở đây là mem làm đúng theo luật , và có người đủ uy tín là BQT bảo hiểm , chứ đâu phải là post nhăng cuội , việc bị scam với nhưng mem mới ,là tại vì ai , đừng vội trách những người scammer ,mà trách mình quá nhẹ dạ , biết là nick mới sao ko hỏi trung gian , làm liều giao dịch bị ăn cam rồi lên khóc thì đã muộn

Đấy là sự phân biệt nhỏ giữa mem với nhau, cố hữu bạn ạ, từ lúc đầu ai nghĩ rằng bị scam, bị vài lần rồi biết. Uk thì chỉ trách mình quá tin người thôi, lòng tốt của nhiều bác đã bị lợi dụng, thế nên sự phân biệt là không tránh được. Còn việc bạn kinh doanh thì bạn cứ liên lạc với BQT để làm rõ, còn việc bạn đánh đồng nick Màu đẹp hơn chung quy cũng chỉ là do spam post thôi thì không đúng :m070:

Upvote 0
Nghe nói đây là những mặt hàng nhạy cảm dễ bị scam nên phải đóng phí. những 2pic kia đã được tạo ra trước khi có rule đấy từ lâu và cũng đã có uy tín nên không cần bảo hiểm hay sao đó :binhsua33:

Thứ nhất , chưa có một luật cụ thể nào nói là bán hosting phải đóng bảo hiểm
Thứ hai , rõ ràng có luật đc mở topic nhỏ lẻ .
Thứ ba , cái có từ lâu đó thì đó là quá khứ rồi , con người ta ngày càng phải thay đổi và phát triển thì mới tồn tại lâu dài , cái gì được số đông ủng hộ và có lý thì phải thay đổi .

---------- Post added at 01:50 PM ---------- Previous post was at 01:49 PM ----------

Đấy là sự phân biệt nhỏ giữa mem với nhau, cố hữu bạn ạ, từ lúc đầu ai nghĩ rằng bị scam, bị vài lần rồi biết. Uk thì chỉ trách mình quá tin người thôi, lòng tốt của nhiều bác đã bị lợi dụng, thế nên sự phân biệt là không tránh được. Còn việc bạn kinh doanh thì bạn cứ liên lạc với BQT để làm rõ, còn việc bạn đánh đồng nick Màu đẹp hơn chung quy cũng chỉ là do spam post thôi thì không đúng :m070:

BÁc nói thế thì em nhận :) , lúc đó em sơ ý quá , mong bác thông cảm , cả giận mất khôn mà .:D

Upvote 0
http://mmo4me.com/showthread.php?37691-Dich-vu-lam-Site-chien-PTU-Site-ban-hang-

http://mmo4me.com/showthread.php?38...-den-22h-lien-he-ngay-maxryan9999-yahoo-co-uk

Không những còn tồn tại mà còn tồn tại lâu . Vâng em đã nhầm về việc prefix .Em xin nhận , còn việc bác nói là không có thời gian online , vài ngày làm 1 lần thế sinh ra mod làm gì nữa , chi bằng toàn admin cho rồi

Topic của em đúng là cũng sẽ bị close nhưng chưa phải ngày hôm đó :) . Vậy bác chỉ cho em xem tại làm sao topic em bị close , nó vẫn mang đúng nghĩa là 1 sell small , và chưa đến 10 ngày , bên cạnh đó sell small này còn có mod Quang cung cấp hosting , như vậy là bác close topic cũng đồng nghĩa với việc chả cần quan tâm đến có bác quang hay không , và chắc phải đóng phí bảo hiểm thì mới đc mở 1 sell small chăng ?

còn bác nói cái câu này : Quên nhắc các bạn là ai nói chuyện không liên quan mật thiết đến vấn đề trong topic này sẽ bị ban.

thì bác nên cân nhắc lại .
Mình không có ý kiến gì về topic hosting của bạn, vì mình không quản lí cái box đó. Cái mình muốn nói ở đây chính là cái tiêu đề topic này của bạn " BQT MMO4ME có đang quá phân biệt đối xử không" . Nói thật với bạn, nếu có phân biệt đối xử thì cái topic host của bạn đã được sống (vì có mod quang cung cấp host). Cái dòng chữ mình bôi đen trong câu nói của bạn ấy, bạn có thấy mâu thuẫn với cái mục đích của bạn ở đây không( BQT MMO4ME có đang quá phân biệt đối xử không), bạn lôi mod quang vào đây làm gì? Tại sao closed lại phải quan tâm đến mod quang?
Đôi lời với bạn thế thôi.
Thân!
P/s: chờ C vào nói lí do closed.

Upvote 0
Lấy công làm lãi, mình ko bắt verify.

Không những còn tồn tại mà còn tồn tại lâu .
My bad :). Hôm mình thấy topic này định pm hỏi Shin là maxryan đã verify chưa, nhưng rồi quên mất. Cám ơn bạn đã nhắc nhở.

Vâng em đã nhầm về việc prefix .Em xin nhận , còn việc bác nói là không có thời gian online , vài ngày làm 1 lần thế sinh ra mod làm gì nữa , chi bằng toàn admin cho rồi
Box Bussiness có mỗi 1 mình OnlyC quản lý thôi. Có ai làm phụ cho. Forum vẫn còn thiếu MOD các box khác nữa mà. Mong bạn thông cảm.

Topic kinh doanh dịch vụ, số lượng lớn. Mình có thấy bạn giới hạn số lượng sản phẩm đâu?
Đúng là mình chẳng quan tâm có mod Quang hay không. MOD cũng phải verify mới được kinh doanh.

Chị nói rất đúng , em đã đưa ra ý kiến này rồi mà chưa thấy BQT xem xét và đưa ra câu trả lời .Còn việc mod đọc ko xuể thì em ko tán thành , đó là do BQT chưa thống nhất ,làm việc lộn xộn , chưa có những ưu đãi riêng cho đội ngũ mod và smod nên làm việc còn chưa khách quan .
Hiện nay Forum vẫn còn thiếu nhiều nhân sự, nếu chưa để đáp ứng kịp thời nhu cầu của các bạn thì cũng mong các bạn thông cảm.

Thanks.

Upvote 0
Mình không có ý kiến gì về topic hosting của bạn, vì mình không quản lí cái box đó. Cái mình muốn nói ở đây chính là cái tiêu đề topic này của bạn " BQT MMO4ME có đang quá phân biệt đối xử không" . Nói thật với bạn, nếu có phân biệt đối xử thì cái topic host của bạn đã được sống (vì có mod quang cung cấp host). Cái dòng chữ mình bôi đen trong câu nói của bạn ấy, bạn có thấy mâu thuẫn với cái mục đích của bạn ở đây không( BQT MMO4ME có đang quá phân biệt đối xử không), bạn lôi mod quang vào đây làm gì? Tại sao closed lại phải quan tâm đến mod quang?
Đôi lời với bạn thế thôi.
Thân!
P/s: chờ C vào nói lí do closed.

Việc có bác quang ở đây là ý em muốn nói rằng , cái topic của em mở ra nó hạn chế tối thiểu mức độ scam bác nhé ,
Nhìn lại mục đích của BQT là gì nhỉ , chỉ cần mức độ scam càng nhỏ thì cái topic nó chả đả động đến ai . Cái em đề cập ở đây , một lần nữa xin nhắc lại là tại sao có topic bị close ngay khi vừa ra lò (mức độ scam còn nhỏ hơn các topic khác trong cùng box small) trong khi đó có những topic thì vẫn nhăn răng ra cười hề hề ,mà còn chưa có bất kì 1 cái dây nào níu chân .

---------- Post added at 02:22 PM ---------- Previous post was at 02:19 PM ----------

Lấy công làm lãi, mình ko bắt verify.

My bad :). Hôm mình thấy topic này định pm hỏi Shin là maxryan đã verify chưa, nhưng rồi quên mất. Cám ơn bạn đã nhắc nhở.

Box Bussiness có mỗi 1 mình OnlyC quản lý thôi. Có ai làm phụ cho. Forum vẫn còn thiếu MOD các box khác nữa mà. Mong bạn thông cảm.

Topic kinh doanh dịch vụ, số lượng lớn. Mình có thấy bạn giới hạn số lượng sản phẩm đâu?
Đúng là mình chẳng quan tâm có mod Quang hay không. MOD cũng phải verify mới được kinh doanh.

Hiện nay Forum vẫn còn thiếu nhiều nhân sự, nếu chưa để đáp ứng kịp thời nhu cầu của các bạn thì cũng mong các bạn thông cảm.

Thanks.

Em thấy rất nhiều mod đang rảnh , ko có việc gì làm , trial mod đầy nhiệt huyết mà chưa đc giao trọng trách cụ thể ,các mod làm việc theo cảm tính , nếu như phân quyền trọn bộ cho mỗi admin quản lý từng box riêng , dưới admin là các mod box nhỏ nữa thì em thấy vấn đề sẽ đc giải quyết ,và viêc chọn lọc mod cần admin nên dành chút ít thời gian quy định ra một chuẩn mực về cách đánh giá trong thời gian thử việc ,

Upvote 0
Hix, thật ra mà nói thì bây giờ chuyện thiên vị rồi phân biệt đối xử thì đâu đâu mà ko có, nhan nhản ra chứ đâu chỉ có mỗi cái diễn đàn này, diễn đàn là do con người lập ra, mà con người mà ko phân biệt đối xử với nhau mới là lạ, bạn bè thân với bạn bè bình thường khác hoàn toàn chứ ^^

Upvote 0
Hix, thật ra mà nói thì bây giờ chuyện thiên vị rồi phân biệt đối xử thì đâu đâu mà ko có, nhan nhản ra chứ đâu chỉ có mỗi cái diễn đàn này, diễn đàn là do con người lập ra, mà con người mà ko phân biệt đối xử với nhau mới là lạ, bạn bè thân với bạn bè bình thường khác hoàn toàn chứ ^^

Nếu cứ suy nghĩ là con người thì phải mắc sai lầm thì đâu có nước Nhật văn minh ngày nay , đâu có pháp luật nữa .Hàng ngày hàng giờ người ta vẫn luôn tìm ra cách chống tham nhũng ,chống cái gọi là nể nang .

Upvote 0
haizz lại đau đầu nữa r thôi có lẽ ta gác kiếm :))

Upvote 0
Nếu cứ suy nghĩ là con người thì phải mắc sai lầm thì đâu có nước Nhật văn minh ngày nay , đâu có pháp luật nữa .Hàng ngày hàng giờ người ta vẫn luôn tìm ra cách chống tham nhũng ,chống cái gọi là nể nang .

Vấn đề là bạn suy nghĩ đc vậy nhưng nhiều người lại ko nghĩ đc vậy và đối với người việt nam thì ko thể làm thay đổi suy nghĩ trong 1 sớm 1 chiều đc, người việt mà được như người nhật thì nước ta đã giàu mạnh từ lâu rồi

Upvote 0
Việc có bác quang ở đây là ý em muốn nói rằng , cái topic của em mở ra nó hạn chế tối thiểu mức độ scam bác nhé ,
Nhìn lại mục đích của BQT là gì nhỉ , chỉ cần mức độ scam càng nhỏ thì cái topic nó chả đả động đến ai . Cái em đề cập ở đây , một lần nữa xin nhắc lại là tại sao có topic bị close ngay khi vừa ra lò (mức độ scam còn nhỏ hơn các topic khác trong cùng box small) trong khi đó có những topic thì vẫn nhăn răng ra cười hề hề ,mà còn chưa có bất kì 1 cái dây nào níu chân .

Bạn mâu thuẫn quá, tại sao có mod quang lại hạn chế tối thiểu được việc scam :)). uh, cứ cho là hạn chế tối thiểu đy, nhưng cái mức tối thiểu đó chưa đủ để topic sống. Còn mấy cái topic mà bạn cho là mức độ scam lớn hơn topic của bạn, thì trong mắt C thì ngược lại (mức độ hạn chế scam lớn hơn của bạn, đủ để topic sống), tại sao lại vậy? Có thể chủ những topic đó là bạn bè ngoài đời, anh chị em của C nên hạn chế được việc scam, cũng giống như bạn hợp tác với mod quang vậy.
Đoạn trên đây là nói đùa với bạn đó :)), cãi kiểu như bạn thì cả ngày vẫn cãi được :)), nên thôi không tranh luận vấn đề ở đoạn trên nữa nhé.
Mình muốn nói với bạn là : bạn đy đòi quyền công bằng thì đừng lôi mod quang vào(kiểu như đi kiện mà nói"Bạn tao là chủ tịch Thành Phố, trả công bằng lại cho tao".
Lí do thì C đã nói ở trên. Bạn có thắc mắc gì thì cứ nói tiếp nhé.
Thân!

Upvote 0
Chẳng biết ai thiên vị ai, nhưng đã rơi vào tay mình thì cho là bạn của amin cũng thế thôi, thẳng tay mà chém =)) Tất nhiên đâu phải ai cũng thanh liêm, cái đó để cho xã hội nhận xét xét. Theo mình tốt nhất im lặng là vàng, nếu họ động chạm tới mình thì thì chơi lại thôi

Upvote 0
Không có chuyện thiên vụ nick màu Xanh nên những câu này cậu nói vô nghĩa hoặc là không chính xác :)

---------- Post added at 12:23 PM ---------- Previous post was at 12:22 PM ----------

.Phân biệt đối xử nick đen và xanh rõ ràng.Hum trước e viết report scam exchanger999 mà mãi mod không chịu giải quyết.
Chỉ đến khi bác Dương cũng có 1 topic scam thằng này thì mod mới chịu ban..><

Upvote 0
Bạn mâu thuẫn quá, tại sao có mod quang lại hạn chế tối thiểu được việc scam :)). uh, cứ cho là hạn chế tối thiểu đy, nhưng cái mức tối thiểu đó chưa đủ để topic sống. Còn mấy cái topic mà bạn cho là mức độ scam lớn hơn topic của bạn, thì trong mắt C thì ngược lại (mức độ hạn chế scam lớn hơn của bạn, đủ để topic sống), tại sao lại vậy? Có thể chủ những topic đó là bạn bè ngoài đời, anh chị em của C nên hạn chế được việc scam, cũng giống như bạn hợp tác với mod quang vậy.
Đoạn trên đây là nói đùa với bạn đó :)), cãi kiểu như bạn thì cả ngày vẫn cãi được :)), nên thôi không tranh luận vấn đề ở đoạn trên nữa nhé.
Mình muốn nói với bạn là : bạn đy đòi quyền công bằng thì đừng lôi mod quang vào(kiểu như đi kiện mà nói"Bạn tao là chủ tịch Thành Phố, trả công bằng lại cho tao".
Lí do thì C đã nói ở trên. Bạn có thắc mắc gì thì cứ nói tiếp nhé.
Thân!

Bác dẫn chứng có lý lắm , em ko đặt việc có anh Quang hay ko có anh quang là việc quan trọng , ý em muốn nói là tại sao lại ko công bằng như vậy . Nhưng bác làm em chợt nghiệm ra điều bác nói có lý , nhưng dù sao thì bác C cũng phải cho một lý do đại khái là "À ! Nó là bạn ngoài đời của anh " , chẳng hạn thế còn nghe đc ,còn nếu ko nói thì có nghĩa là phân biệt rồi . :) , nhưng dù sao thì vẫn muốn góp ý về cách hoạt động của BQT . Admin là người điều hành , thì phải phân phát công việc cho mod ,phải tìm đc những cái dây níu chân , đề phòng scammer ,đối với tất cả mọi người trên 4rum .

---------- Post added at 02:47 PM ---------- Previous post was at 02:46 PM ----------

Chẳng biết ai thiên vị ai, nhưng đã rơi vào tay mình thì cho là bạn của amin cũng thế thôi, thẳng tay mà chém =)) Tất nhiên đâu phải ai cũng thanh liêm, cái đó để cho xã hội nhận xét xét. Theo mình tốt nhất im lặng là vàng, nếu họ động chạm tới mình thì thì chơi lại thôi

Họ động chạm tới bạn mình thì có chơi lại ko hay im lặng là vàng :))

Upvote 0
Chẳng ai muốn mắc sai lầm đâu bạn à, chẳng qua là làm xong rồi mới biết sai nên nói "con người ai cũng phải mắc sai lầm" để đỡ lại thôi. Bạn nói nước Nhật ư? Ok, nước Nhật làm điện hạt nhân ấy, chưa đến vụ bị sóng thần làm rò rỉ hạt nhân ra thì có ai nghĩ làm điện hạt nhân là sai lầm?? Tuy cái đó là do khách quan, nhưng lúc làm điện hạt nhân thì người ta không nghĩ đến lúc nó bị rò rỉ thì hậu quả sẽ như thế nào=>sai lầm chủ quan ở chỗ đó.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,360
170,485
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week