Ask Bỏ nghề xây dựng, quay lại làm offer. Cần người hợp tác hoặc chỉ dạy.

duong2528

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
Mình trước làm kỹ sư xây dựng. nhưng cái nghề bạc quá. đi lại liên tục nhưng nợ lương liên tục. Hồi học đại học có thời gian cày offer us uk đủ cả. Nay mình chân ướt chân ráo quay lại MMo. Mong được các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo mình xin làm thuê hoặc trả công cũng được. Hoặc bạn nào có năng lực và muốn pphá triển thêm mình có thể vừa góp vốn hợp tác vừa học hỏi thêm. Mong đươc sự quan tâm giúp đỡ của anh em

Mình trước làm kỹ sư xây dựng. nhưng cái nghề bạc quá. đi lại liên tục nhưng nợ lương liên tục. Hồi học đại học có thời gian cày offer us uk đủ cả. Nay mình chân ướt chân ráo quay lại MMo. Mong được các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo mình xin làm thuê hoặc trả công cũng được. Hoặc bạn nào có năng lực và muốn pphá triển thêm mình có thể vừa góp vốn hợp tác vừa học hỏi thêm. Mong đươc sự quan tâm giúp đỡ của anh em
nên quay lại làm xây dựng

offer nát rồi nên quay lại nghề xậy dựng
các sếp nợ lương quá trời bác ạ. chán qúa nên đang tìm hướng đi mới. ngoài offer còn nhiểu mảng đang mong anh em có hướng nào hay chỉ giáo

Em nhỏ tuổi hơn anh nhưng em nghĩ anh nên tiếp tục làm xây dựng anh nha.

Ông trên nói đúng đấy bác , theo nghề nào rồi thì bám nghề đó đi
offer nó cũng bùng tiền đấy , nghề nào cũng có cái khó

kỹ sư vô làm offer , tôi mà là kỹ sư tôi bám theo cho chắc , sếp nợ lương thì kiếm sếp khác ngoài đời mà còn đấu tranh không nỗi thì lên mạng mmo này đấu tranh sao lại tụi AM

Có kinh nghiệm rồi thì ra ngoài mở cty XD là khỏi lo bị bùng tiền...

ít ra bây giờ trong tay bạn cũng còn có tấm bằng kỹ sư xây dựng, bạn hơn rất nhiều ng ở ngoài xã hội , còn vào giới MMO này bạn chẳng là gì cả bắt đầu từ con số 0 . Hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định . Thân!

Hãy suy nghĩ kỹ nhé.

Đang làm xây dựng có năng lực, có kinh nghiệm thì bác có thể làm 1 cái gì đó từ nghề của mình đi, chẳng hạn làm tư vấn online, trong xây dựng có hàng ngàn tình huống cần xử lý liên quan tới pháp lý, thi công... Làm gì thì nên theo tới cùng bác ạ, đừng đứng núi này trông núi nọ, sập mẹ núi đấy :D:D:D

hãy quay lại công việc đi bác
mở cty xây dựng, hoặc lên làm thầu nếu bác đủ khả năng

làm xây dựng chắc do bạn chưa tìm dc vị trí đúng thôi , nên kiên trì với nghề của mình , còn vẫn kiên quyet muốn quay lại offer mà ở hn thì inbox mình

đầu tư được 10-15 máy iOS thì hợp tác với mình. chi phí mua máy móc mình chịu còn tool. sock, nhân viên các thứ mình share với bạn

công bằng mà nói thì bỏ xây dựng sang offer vào thời điểm này là khá phiêu, nhưng chắc gì 1 năm sau đã ko phải là đúng đắn. Quan trọng là mình dám làm và dám chấp nhận kết quả, offer cũng giống như các môn khác thôi, liều ăn nhiều, may rủi là có nhưng phần lớn cũng do mình. Như mọi người khuyên bên trên là xét trên khía cạnh an toàn, còn nếu đã quyết thì cứ làm nhưng sau cũng đừng oán trách cuộc đời. Chốt lại offer ko còn ngon như trước nhưng vẫn ăn đứt các công việc offline.

bác thớt nói rồi còn gì , xây dựng sếp nợ ko trả , offer thì nát , chắc kiếm cái khác :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom