BKAV - Phần mềm diệt virus Việt Nam vào Top 3 thế giới

[h=2]Theo kết quả kiểm định mới nhất vừa được phòng thí nghiệm Virus Bulletin (Anh), phần mềm Bkav của Việt Nam đã vươn lên trở thành một trong 3 sản phẩm bảo mật tốt nhất.[/h] Các bài đánh giá của Virus Bulletin tập trung vào trình độ nhận diện virus với các tập mẫu RAP (khả năng bao phủ tập mẫu và dự đoán chống bùng nổ), Wildlist (những virus lây lan rộng), Trojans (phần mềm gián điệp, nằm vùng), Polymorphic (virus đa hình), Worms và Bots (sâu máy tính).
Phiên bản Bkav Pro 2011 đã đạt số điểm cao như Wildlist 100%, Polymorphic 100%, Trojans 98,8%, Worms và Bots 99,81% và RAP 98,1%. Trong số này, RAP là tiêu chí quan trọng bởi nó là chỉ số tổng thể và Bkav đã đứng thứ ba trong tổng số 43 phần mềm trên toàn cầu tham gia, vượt qua các tên tuổi Kaspersky (94,3 điểm), AVG (94,4 điểm), Avira (93,7 điểm)…
Kết quả xếp hạng RAP tháng 6/2011.
Ông Vũ Ngọc Sơn, Giám đốc bộ phận nghiên cứu của công ty Bkav (Bkav R&D), cho hay sự thành công này có phần đóng góp lớn từ cộng đồng người dùng: "Hơn 1 năm qua, tất cả sản phẩm của Bkav trước khi chính thức ra mắt đều được đưa lên các diễn đàn công nghệ để người sử dụng công nghệ thử nghiệm. Chúng tôi thường xuyên nhận được ý kiến đánh giá, góp ý và các thông báo lỗi để Bkav liên tục được cải tiến. Thành viên trên các diễn đàn IT cũng tích cực gửi mẫu virus để chúng tôi cập nhật và hoàn thiện tập mẫu nhận diện. Kết quả là Bkav đã đạt vị trí cao ở tất cả các chỉ số (detection rate), thậm chí có 2 chỉ số đứng thứ nhất thế giới, khẳng định sức mạnh của sản phẩm Việt Nam".
Trước đó, vào kỳ kiểm định cuối năm 2010, Bkav đã lần đầu tiên lọt vào Top 10 sau những cố gắng đưa sản phẩm ra quốc tế kiểm định chất lượng.
Nhiều năm qua, Virus Bulletin đã thực hiện kiểm định độc lập các phần mềm diệt virus trên toàn cầu và những kết quả này được công nhận rộng rãi trong ngành công nghiệp phần mềm.

bkav sài bản pro mà không mua bản quyền thì cứ như là đang sài virus. - nó chém tuốt, virus thì nó cũng chém mà file tốt nó cũng đòi xóa.

BKAV ,cài xong ko chơi game dc luôn đó bác...e bị 1 lần sợ rùi,nó xóa cái game cf của e

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:48 PM ----------

Mình thấy có một vấn đề như vậy, có nhiều người giỏi Cài Win, Gosht máy, đặc biệt là ráp máy, mà đứng ra chê bai BKAV. Một phần mềm diệt virus người ta sử dụng bao nhiêu thuật toán trong đó, kêu viết vòng lặp for không biết viết mà cứ chê. Khi nào các bác có thuật toán mà Kaspersky hay Avira, BKAV sử dụng rồi phân tích, tính độ phức tạp, khả năng chính xác rồi hãy chê.
Các bác nói BKAV diệt virus yếu, thử hỏi có ai đã thử down vài ngàn con virus về máy rồi test thử BKAV với các phần mềm khác chưa? Em thấy nhiều người giỏi về an ninh mạng chưa ai chê BKAV cả.
nói như bác thì khi nào bác sx dc cái dt TQ cùi bắp,xe máy TQ thì mới dc quyền chê dt TQ,xe máy TQ hả???
Ở đây bà con đang SS BKAV va KIS...mà bác nói vậy,cho hỏi bác đã xàiBKAV chưa vậy??

các bạn sao cứ thích chém bác Quảng thế nhỉ ? hàng Việt Nam thì mọi người luôn ủng hộ , thế nhé :D
p/s:cái key avira của các bác HAKD hết cho sắp date rùi mà ko kiếm dc cái key free nào mới =))

BKAV ,cài xong ko chơi game dc luôn đó bác...e bị 1 lần sợ rùi,nó xóa cái game cf của e

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:48 PM ----------

nói như bác thì khi nào bác sx dc cái dt TQ cùi bắp,xe máy TQ thì mới dc quyền chê dt TQ,xe máy TQ hả???
Ở đây bà con đang SS BKAV va KIS...mà bác nói vậy,cho hỏi bác đã xàiBKAV chưa vậy??
Hầu như tất cả các chương trình diệt virus từ trước tới giờ mình đều xài qua, và thấy BKAV cũng pro như các chương trình khác. Rất là ok, còn bác nào mà nói cài BKAV xong bữa sao phải ghost máy thì em bó tay luôn đó, chắc là không biết sử dụng, báo là virus mà vẫn cứ mở không diệt nên mới thế. Vote cho BKAv nào. :D

Máy tao chơi game lướt web ngon lành mà đau có xài cái antivirus nào đâu =))

MÌnh chỉ sợ keylog với trojan, năm trước dùng cái BKPro 1 lần down về con spynet khá nổi tiếng, nó là spynet rat 1.6 (cái này từ 2006 rôi), down về rồi nghịch đủ thứ, tạo trojan, hiệu quả thật, tạo được đến trojan rồi cho BK quét qua, không thấy gì cả, quét đi quét lại vẫn không thấy gì, hay là con spy lạ quá, Pro nào cho ý kiến . . . watting . . .

Announcements

Forum statistics

Threads
418,598
170,694
Latest member
MiracleThings
Back
Top Bottom