Binance.com - Hướng dẫn chi tiết cách sử dụng sàn Binance

Reactions
4
MR
0.051
SỰ KIỆN SÀN BINANCE QUAN TRỌNG
....​

Binance là gì?​

Binance là sàn giao dịch đứng đầu trên thế giới hiện nay về mọi mặt.
Binance là sàn giao dịch tiền điện tử được thành lập từ tháng 07/2017.

Cái tên Binance gắn liền với vị CEO nổi tiếng Changpeng Zhao (hay còn gọi là CZ). Ông là cựu quản lý của Bộ phận phát triển tại Blockchain.com, nhà đồng sáng lập và quản lý kỹ thuật của sàn giao dịch nổi tiếng một thời - OKCoin.

Đầu tháng 07/2017, Binance tiến hành huy động vốn qua hình thức ICO. Nhờ vào hồ sơ khủng của CEO, dự án sàn Binance nhanh chóng thu hút được sự chú ý từ cộng đồng.

Vòng gọi vốn ICO của Binance kéo dài từ 01/07 - 21/07/2017 đã thu về 15 triệu USD và có hơn 20.000 lượt đăng ký tài khoản vào những ngày đầu.

Ắt hẳn anh em sẽ thắc mắc sàn Binance được thành lập ở nước nào?

Lúc mới thành lập, sàn Binance có trụ sở tại Trung Quốc. Tuy nhiên, khi quốc gia tỷ dân thắt chặt quy định với tiền mã hóa, sàn Binance đã chuyển văn phòng sang Hong Kong và Nhật Bản.

Không may thay, Binance vẫn vướng vào các rắc rối pháp lý ở Nhật Bản. Vì thế, tháng 03/2018, sàn Binance rời Nhật Bản và chuyển đến đảo quốc Malta.

Một hệ sinh thái trên Binance đang phát triển mạnh mẽ và thu hút dòng tiền lớn từ Ethereum đó là Binance Smart Chain, bởi nó tương thích với máy ảo EVM của Ethereum, nhưng lại có thể khắc phục được những vấn đề mà Ethereum đang gặp phải. Anh em quan tâm thì có thể tìm hiểu thêm về hệ sinh thái Binance Smart Chain tại đây.

Đánh giá sàn Binance ⭐⭐⭐⭐⭐/5⭐

Ưu điểm​

• Hiện có 466 cặp giao dịch trên sàn Binance: Đây là con số cực kỳ khổng lồ. Hầu như các Altcoin mà anh em muốn giao dịch đều có mặt trên sàn Binance.
  • Sàn Binance hỗ trợ đa ngôn ngữ: Đặc biệt, tiếng Việt là một trong những ngôn ngữ được sàn phát triển sớm nhất. Bên cạnh đó, Binance có đội ngũ và một kênh Telegram chuyên hỗ trợ tiếng Việt. Anh em đã có thể sử dụng sàn Binance một cách dễ dàng mà không ngai gặp trở ngại về ngôn ngữ rồi.
  • Chương trình thưởng hoa hồng lên đến 40%: Trên thực tế, Binance chính là sàn tiên phong thưởng ref cho anh em. Nhờ vậy, anh em sẽ có thêm một khoản thu nhập thụ động khá lớn nếu mời được nhiều người khác tham gia sàn.
  • Không cần KYC anh em đã có thể rút đến 2 BTC/ngày: Khác với các sàn khác bắt buộc phải KYC mới rút được tiền (như Poloniex,...), anh em có thể sử dụng Binance cho các giao dịch nhỏ lẻ mà không cần cung cấp quá nhiều thông tin cá nhân.
  • Binance có hệ sinh thái tiền điện tử rộng lớn: Ngoài sàn tập trung, Binance còn có:
    • Sàn phi tập trung Binance DEX.
    • Blockchain riêng là Binance Chain và Binance Smart Chain.
    • Đồng coin cơ sở Binance Coin (BNB).
    • Ví di động chính thức là Trust Wallet.
    • Quỹ đầu tư Binance Labs đầu tư và hỗ trợ các dự án.
  • Binance có Quỹ bảo vệ tài sản người dùng (gọi tắt là SAFU): 10% phí giao dịch trên sàn sẽ được chuyển vào quỹ này để bảo hiểm cho tài sản của anh em.
  • Có đa dạng các loại giao dịch cho anh em skin in the game: Anh em có thể trade spot, margin, OTC hay P2P trên sàn Binance.

Nhược điểm​

• Vì là sàn giao dịch phổ biến trên thế giới, nên Binance cũng là mục tiêu bị tấn công hack rất cao: Năm 2018, sàn Binance đã có một số sự cố đáng tiếc. Cụ thể, vào tháng 7, một đồng coin vô danh đã có được giao dịch lên đến 96 BTC. Trường hợp này được dự đoán là bị hacker tấn công hoặc có thể do chính sàn Binance thừa cơ làm giá.

Xin Phép BQT được để Link Đăng ký sàn Binance dưới link dẫn từ CongDongCrypto.com để cập nhật link vào Binance được nhanh chóng và chính xác. Vì Binance hiện tại thỉnh thoảng sẽ thay đổi tên miền dành cho việc đăng ký ref.​

Last edited:

Hướng dẫn sử dụng sàn Binance chi tiết

Bước 1: Hướng dẫn đăng ký tài khoản giao dịch trên sàn Binance​

Đầu tiên, anh em truy cập vào trang web của sàn Binance tại: ĐĂNG KÝ BINANCE
Đầu tiên, anh em truy cập vào trang web của sàn Binance tại: ĐĂNG KÝ BINANCE

Đây là link sàn đã chuyển sang ngôn ngữ tiếng Việt, giúp anh em dễ sử dụng hơn.

Anh em chọn vào Đăng ký như hình dưới đây:

đăng ký sàn binance

Anh em nhập các thông tin như sau: Email, mật khẩu và mã ref giới thiệu (nếu có).

Lưu ý: Anh em phải gõ trực tiếp chứ không thể copy-paste vào các ô thông tin này được. Mật khẩu phải dài ít nhất 8 ký tự và có một chữ viết hoa.
Sau đó click vào “Tôi đồng ý...” và nhấn Đăng ký.

Anh em kéo trượt từ trái sang phải để mảnh ghép khớp với hình.

Sau đó sàn Binance sẽ gửi một email xác nhận cho anh em.
Anh em chỉ cần vào email vừa đăng ký ở trên, bấm vào đường link sàn gửi để xác nhận đăng ký tài khoản.

xác nhận mail sàn binance

Vậy là anh em đã đăng ký tài khoản sàn Binance thành công!
Với tài khoản này, anh em có thể rút được 2 BTC/ngày.
Tuy nhiên, mình khuyên anh em nên thực hiện xác minh KYC ở bước tiếp theo để bảo mật tài khoản tốt hơn, cũng như nâng hạn mức rút 100 BTC/ngày.

Last edited:

Bước 2: Hướng dẫn xác minh danh tính KYC trên sàn Binance​

Từ tài khoản của mình, anh em chọn “Gửi tài liệu xác minh”.
Sàn Binance sẽ cho anh em 2 lựa chọn:
  • Một là xác minh như là một cá nhân (Personal).
  • Hai là xác minh là tổ chức (Corporate).
Ở đây, mình chọn “Personal”.

Sau đó, anh em điền các thông tin cần thiết như dưới đây.
Lưu ý: Anh em nên viết không dấu.
  • First Name: Tên.
  • Middle Name: Tên lót.
  • Last Name: Họ.
  • Date of birth: Ngày sinh.
  • Address: Địa chỉ tạm trú hoặc thường trú.
  • Postal code: Mã bưu chính nơi anh em sinh sống. Anh em điền 700000 nếu ở Tp Hồ Chí Minh hoặc 100000 nếu ở Hà Nội. Các anh em ở những tỉnh thành khác có thể tra cứu mã bưu chính ở đây: http://postcode.vn/
  • City: Tên tỉnh thành nơi mình ở.
  • Country/Region: Chọn “VietNam”.
  • Sau đó, anh em nhấp vào “Begin Verification”.
thông tin kyc sàn binance

Tiếp theo là bước xác minh danh tính, anh em bấm “Start” để bắt đầu.

Anh em có thể xác minh bằng “Passport” hoặc “Identity Card” (CMND).
Ở đây, mình chọn CMND.

tài liệu xác minh danh tính sàn binance

Anh em nên chuẩn bị trước 3 ảnh chụp, gồm:
  • Ảnh mặt trước CMND.
  • Ảnh mặt sau CMND.
Anh em chọn “Upload file” để tải các ảnh lên.
tài liệu xác minh danh tính sàn binance 2

Đầu tiên, anh em chọn “Choose file” để tải lên ảnh chụp mặt trước CMND của mình. Sau đó nhấn “Confirm”.
tài liệu xác minh danh tính sàn binance 3

Tiếp theo, chọn “Choose file” để tải lên ảnh mặt sau CMND.
Click “Confirm” để sang bước tiếp theo.

Tiếp theo, sàn sẽ yêu cầu anh em tải app Binance về điện thoại để nhận diện khuôn mặt.
Sau khi cài đặt và đăng nhập app thành công, anh em vào tài khoản của mình, chọn “Scan” như hình dưới đây:

Tiếp đến, anh em cầm điện thoại lên để quét mã QR đang hiển thị trên trang web Binance.
QR code sàn binance

Sau đó, app Binance trên điện thoại của anh em sẽ hiện lên quá trình nhận diện bằng khuôn mặt.
Anh em chọn “Next” để tiếp tục.

Anh em sẽ phải tùy chỉnh sao cho gương mặt của mình khớp với khoảng khung hình trên app Binance.

Sau đó lần lượt chuyển động mặt sang trái phải, gật đầu lên xuống và chuyển động miệng. App sẽ báo cho anh em biết khi hoàn thành xong các chuyển động này.

Cuối cùng, anh em trở về với giao diện Binance trên web, bấm vào “I have completed...”.
hoàn thành kyc sàn binance

Vậy là anh em đã hoàn thành xác minh KYC cho tài khoản sàn Binance!

Đội ngũ hỗ trợ sẽ xác nhận hồ sơ của anh em trong vòng 1-3 ngày (và thực tế họ làm khá nhanh).

Nếu bị từ chối, anh em sẽ được yêu cầu thực hiện lại các bước xác minh như trên.

Anh em nên chú ý, khi chụp ảnh chân dung với tờ giấy ghi tháng/ngày/năm KYC cần phải sắc nét, rõ chữ. Có như thế sàn Binance sẽ dễ xác minh thông tin của anh em hơn.
hoàn thành kyc sàn binance

Last edited:

Bước 3: Hướng dẫn kích hoạt bảo mật 2 bước 2FA trên sàn Binance​

Bảo mật 2 lớp 2FA là một yếu tố không thể thiếu đối với các tài khoản sàn giao dịch.
Vì thế, mình luôn luôn khuyên anh em phải kích hoạt 2FA.
Với tài khoản mới vừa đăng ký, sàn Binance cũng hiện thông báo kêu gọi anh em bảo mật 2 lớp thông qua Google Authenticator hoặc thông qua tin nhắn trên điện thoại.
thông báo 2fa sàn binance

Theo mình, anh em nên sử dụng bảo mật 2 lớp bằng Google Authenticator, vì anh em có code thông qua app trên điện thoại ngay lập tức.
Đối với hình thức SMS, đôi khi anh em phải chờ nhận tin nhắn rất lâu. Và nhiều trường hợp đổi số điện thoại, đổi đầu số mới (như năm vừa qua), anh em phải khai báo lại rất mất thời gian.
Để kích hoạt bảo mật 2 bước 2FA, ở trang tài khoản của mình, anh em chọn “Kích hoạt” cho Google Authenticator như hình dưới đây.
authenticator sàn binance

Anh em bắt buộc phải tải và cài đặt app Google Authenticator vào điện thoại.
Nếu như chưa biết cách cài đặt và sử dụng Google Authenticator, anh em có thể xem hướng dẫn chi tiết tại: Google Authenticator là gì? Hướng dẫn toàn tập về Google Authenticator
Sau đó, anh em chọn “Next Step” để tiếp tục.
tải app authenticator sàn binance

Sau đó, anh em mở app Google Authenticator, quét mã QR mà sàn Binance hiển thị.
Đặc biệt lưu ý: anh em phải lưu lại Key để phòng trường hợp backup khi mất điện thoại.
Sau đó, anh em chọn “Next Step” để tiếp tục.
quét mã authenticator sàn binance

Sàn Binance cũng hiển thị thông báo yêu cầu anh em lưu lại Key 16 chữ số của mình.
Sau khi lưu xong Key, anh em chọn “Next Step” để tiếp tục.
nhập mã authenticator sàn binance

Cuối cùng, anh em nhập Mật khẩu của tài khoản, nhập mã code trên app Google Authenticator và nhấn vào “Bật Google Authenticator”.
hoàn thành 2fa sàn binance

Vậy là anh em đã tiến hành kích hoạt bảo mật 2 bước 2FA cho tài khoản sàn Binance thành công rồi đấy!

Last edited:

Bước 4: Hướng dẫn chuyển tiền vào sàn Binance​

Từ trang web của sàn, anh em chọn “Gửi tiền” như hình bên dưới.

Muốn gửi coin nào, anh em nhập mã token của coin đó vào ô tìm kiếm.
Ở đây, mình ví dụ với BTC. Đối với những đồng khác, anh em làm tương tự nhé!
nạp bitcoin sàn binance

Việc tiếp theo anh em cần làm là nạp Bitcoin vào địa chỉ ví được hiển thị.
Lưu ý: Địa chỉ ví của coin nào anh em chỉ gửi coin đó thôi, đừng gửi vào coin khác nhé!

Bước 5: Hướng dẫn mua bán Bitcoin & Altcoin trên sàn Binance​

Để mua bán Bitcoin và Altcoin trên sàn Binance, anh em chọn “Sàn giao dịch” và “Cơ bản” như hình dưới đây.
Phần sàn giao dịch “Nâng cao” có nhiều chi tiết hơn, không thân thiện lắm với newbie. Vì thế, mình nghĩ anh em chỉ cần chọn “Cơ bản” là ok rồi nhé!

Sau đó, anh em chọn cặp giao dịch mà mình muốn mua/bán ở góc bên trái màn hình.
Giao diện mua bán của Binance sẽ hiện ra với các thông tin như dưới đây:
  • Biểu đồ ở giữa là biểu đồ giúp anh em theo dõi lượng mua bán của đồng coin lên xuống như thế nào theo thời gian.
  • Cột màu đỏ ở phía tay trái thể hiện các lệnh bán coin.
  • Cột màu xanh phía dưới cột màu đỏ thể hiện các lệnh mua coin.
  • Hai khung Mua/Bán ở dưới là để anh em đặt lệnh.
sàn giao dịch binance

Sàn Binance cung cấp cho anh em các lệnh quen thuộc như Limit, Market và Stop-Limit.
Để mua/bán coin, anh em nhấp giá và số lượng rồi nhấn Mua/Bán là xong.

Bước 6: Hướng dẫn rút tiền từ sàn Binance​

Bước rút tiền này tương tự nạp tiền ở bước 4.
Từ tài khoản của mình, anh em chọn “Rút tiền” như hình dưới đây.

Sau đó, anh em nhập mã token cần rút tiền vào ô tìm kiếm.
Anh em nhập địa chỉ ví và số lượng coin muốn rút ra.
Lưu ý: Anh em nên kiểm tra lại địa chỉ ví một lần nữa trước khi nhấp gửi tiền để tránh sai sót nhé!

Last edited:

Câu hỏi thường gặp khi trade coin trên sàn Binance

Có nên giao dịch trên sàn Binance không?​

Theo mình là anh em nên giao dịch trên sàn Binance.

Đối với anh em mới tham gia thị trường, sàn Binance dễ sử dụng hơn các sàn khác. Hơn nữa, Binance hỗ trợ tiếng Việt tốt và có cộng đồng người dùng Việt đông đảo. Cộng đồng đông sẽ giúp giải quyết những câu hỏi của anh em nhanh chóng, dễ dàng hơn. Bên cạnh đó, Binance luôn nằm trong top 5 sàn về khối lượng giao dịch.

Xét về volume có điều chỉnh trên Coinmarketcap, Binance hiện xếp hàng đầu với hơn 1,2 tỷ USD được giao dịch mỗi ngày trên sàn. Anh em tham gia thị trường đã lâu vẫn có thể chọn Binance để thanh khoản coin.

Theo mình quan sát từ các lệnh đặt, anh em có thể thoải mái mua bán từ 2 - 50 BTC trên sàn Binance.

Sàn Binance có an toàn, uy tín không? Sàn Binance có lừa đảo không?​

So sánh với các sàn giao dịch khác, Binance có tuổi đời còn khá trẻ, chỉ mới thành lập từ tháng 07/2017.

Nhưng, việc Binance có thể nhanh chóng được xếp vào hàng ngũ những sàn giao dịch phổ biến nhất một phần nhờ vào uy tín của sàn. Hơn nữa, Binance trích 10% phí giao dịch trên sàn để giữ vào Quỹ SAFU. Đây là khoản tiền bảo hiểm, đề phòng trường hợp anh em bị mất tài sản trên sàn. Vì thế, anh em có thể an tâm về vấn đề an toàn trên sàn Binance nhé!

Tuy nhiên,...

Mình thường khuyên anh em không nên trữ toàn bộ coin trên sàn giao dịch. Do đó, để chắc chắn, anh em chỉ nên giữ số coin đủ để trade trên Binance mà thôi. Còn lại anh em nên rút về ví để giữ an toàn nhé!

Phí giao dịch trên sàn Binance là bao nhiêu?​

Binance hiện đang áp dụng tính phí giao dịch theo mô hình Maker - Taker trong vòng 30 ngày.

• Với tài khoản thông thường, anh em giao dịch ít hơn 100 BTC (trong 30 ngày) thì phí mua và bán trên Binance là 0.1%.
  • Nếu anh em giao dịch trên 100 BTC (30 ngày), hoặc hold 50 BNB trở đi, lệnh Maker anh em chỉ phải trả 0.09% phí, lệnh Taker trả 0.1%.
Giao dịch số lượng càng nhiều hay (hoặc đồng thời) giữ BNB trong tài khoản càng nhiều, thì anh em sẽ được giảm phí giao dịch nhiều hơn nữa. Anh em xem thêm cấu trúc phí giao dịch của Binance tại đây: https://www.binance.com/en/fee/schedule

Đặc biệt, sàn Binance khuyến khích anh em sử dụng BNB để giảm phí giao dịch. Anh em sẽ được giảm thêm 25% phí.

Sàn Binance có bị hack chưa?​

Thực chất sàn Binance chưa bị hack trực tiếp, nhưng sàn từng gặp sự cố đến từ cổng API. Cụ thể, đầu tháng 07/2018, người dùng phát hiện 1 đồng SYS được giao dịch với giá 96 BTC trên sàn Binance.

Qua quá trình làm việc, đội ngũ của sàn phát hiện lỗi đến từ các cổng API. Hacker đã thông qua API liên kết với ứng dụng bên thứ ba không an toàn để tấn công vào sàn Binance. Sau đó, Binance tuyên bố bảo trì toàn hệ thống để reset lại cổng API. Kể từ đó đến nay, Binance không trải qua sự cố nào tương tự nữa.

Qua sự việc này, mình nghĩ rằng nếu không cấp thiết thì anh em không nên sử dụng API. Hoặc nếu cần phải có thì anh em chỉ sử dụng những dịch vụ có độ tin cậy cao.

Update: 08/05/2019
Ngày 08/05/2019, Binance đưa ra thông báo về việc 7,000 BTC (tương đương $40,000,000) trên sàn Binance bị hacker lấy đi. Lý do được Binance đưa ra là Hacker đã tấn công qua API của user. Cụ thể là API và Google Authenticator 2FA của người dùng trên sàn. Binance sẽ dùng #SAFU fund để trả cho những user bị hack trong lần này. Tạm thời Binance đã đóng API để điều tra và khắc phục lỗ hổng bảo mật.
Như vậy, đây là lần thứ 2 Binance bị hack qua cổng API, không ai dám chắc rằng việc này có xảy ra lần thứ 3. Nếu anh em có dùng API thì chỉ nên cấp quyền cho API để giao dịch, check thông tin tài khoản, không nên cấp quyền rút, nạp thông qua API.

Phí nạp/rút coin trên sàn Binance là bao nhiêu?​

Giống nhiều sàn giao dịch tiền điện tử khác, phí nạp coin trên Binance là miễn phí. Và, phí rút sẽ tùy thuộc vào từng coin.

Anh em tham khảo thêm biểu phí rút coin ở đây: https://www.binance.com/en/fee/schedule

Sàn Binance có hay bị lỗi bảo trì không?​

Lần gần nhất Binance bảo trì là vào ngày 12/03/2019 vừa qua, kéo dài 8 tiếng đồng hồ. Trong thời gian này, anh em sẽ không thể nạp, rút hay trade coin trên sàn.

Hoạt động bảo trì như thế này là việc tất yếu của các sàn giao dịch. Binance cũng vậy! Họ thường bảo trì để nâng cấp hệ thống, duy trì hoạt động.

Thông thường, trước khi tiến hành bảo trì, sàn Binance sẽ thông báo cho người dùng qua các kênh chính thức.

Anh em theo dõi các kênh truyền thông của sàn Binance để chủ động trước các sự kiện quan trọng nhé!

Sàn Binance của nước nào?​

Như mình đã giới thiệu ở đầu bài, sàn Binance đầu tiên được thành lập ở Trung Quốc. CEO CZ và thành viên đội ngũ những ngày đầu phần đông là người gốc Trung Hoa. Sau đó, vì chính quyền Bắc Kinh thắt chặt quy định về tiền mã hóa, sàn Binance chuyển sang Hong Kong và Nhật Bản.

Tuy nhiên, Binance vẫn gặp rắc rối pháp lý ở Nhật, vì chính phủ Nhật muốn bảo hộ các sàn quốc nội hơn. Vì thế, Binance đã chuyển văn phòng và đăng ký pháp lý ở đảo quốc Malta thuộc châu Âu.

Bên cạnh đó, Binance có văn phòng ở nhiều quốc gia như Singapore, Anh, Hong Kong,... Kể từ khi mở rộng ra thị trường quốc tế, đội ngũ nhân viên của Binance cũng đa dạng hơn rất nhiều. Ít nhất là Binance sở hữu đội ngũ hỗ trợ khách hàng ở từng quốc gia cụ thể mà sàn hoạt động.

Ví dụ như, dù không có văn phòng ở Việt Nam, Binance vẫn có một nhóm các nhân viên người Việt để hỗ trợ, truyền thông và tổ chức sự kiện ở nước mình.

Gần đây nhất, Binance còn đăng tin tuyển dụng nhân viên người Nga nữa.

Coin sàn Binance là gì?​

Ngày 01/07/2017, sàn Binance bán Binance Coin (mã BNB) để huy động vốn qua hình thức ICO.

BNB là token ERC-20, được xây dựng trên Blockchain Ethereum:
  • Giá ICO: 1 BNB = 0,1 USD
  • Giá lên sàn cao nhất: 1 BNB = 680 USD
  • ROI cao nhất: 680.000%
  • Tổng cung của BNB là: 189.175.490 BNB
  • Số BNB hiện đang lưu hành là: 141.175.490 BNB
Đặc biệt, Binance có chính sách đốt (burn) coin hàng quý để giảm tổng cung, từ đó đẩy giá BNB tăng. Cùng với sự ra mắt của Binance Chain Mainnet, BNB từ token chuẩn ERC-20 trên nền tảng Ethereum đã được chuyển sang Binance Chain với chuẩn BEP2.

Với các đồng BNB ERC20, anh em vẫn có thể nạp vào ví ETH để sàn tự động chuyển sang token mới. Đồng Binance Coin (BNB) rất “có đất dựng võ” trong hệ sinh thái tiền điện tử của Binance. Anh em có thể dùng BNB để giảm phí giao dịch, dùng BNB để mua IEO trên Binance Lauchpad.

Không chỉ riêng hệ sinh thái Binance mới sử dụng BNB. Anh em có thể dùng đồng Binance Coin với các dịch vụ khác:

• Anh em có thể dùng BNB để thanh toán nhà hàng, khách sạn khi du lịch thông qua TravelbyBit.
  • Anh em có thể dùng BNB để mua hàng trong cửa hàng trò chơi của máy XPOS, thông qua PundiX.
  • Nếu có kinh doanh cửa hàng nào đó, anh em có thể chấp nhận thanh toán bằng BNB thông qua Coinify.
  • ...
Và còn nhiều trường hợp sử dụng BNB khác nữa, anh em có thể xem thêm tại đây: https://www.binance.com/en/use-bnb

Vậy anh em có thể mua bán đồng BNB ở đâu?

Không chỉ riêng sàn Binance, BNB còn được niêm yết trên sàn Bitmax, Gate.io, HitBTC,... Với nhiều sàn giao dịch như vậy, BNB có tính thanh khoản cũng là điều dễ hiểu.

Có cần KYC mới được rút tiền ra khỏi sàn Binance không?​

Với sàn Binance, anh em không cần KYC là đã có thể rút được 2 BTC/ngày rồi. Đây là một chính sách khá lý tưởng với những anh em đang dùng thử sàn, hoặc trade với số lượng nhỏ.

Tuy nhiên, mình luôn khuyên anh em nên KYC và bảo mật 2FA để tài khoản được bảo vệ tốt hơn. Có một điều anh em nên lưu ý, khi mua IEO trên Binance Launchpad anh em bắt buộc phải KYC lv2.

Sàn Binance có hỗ trợ Việt Nam không?​

Hiện Binance hỗ trợ 15 ngôn ngữ. Và Tiếng Việt là một trong những ngôn ngữ được hỗ trợ sớm nhất.

Có lẽ sàn cũng thống kê được lực lượng anh em trader đông đảo của nước ta để ưu tiên tiếng Việt hơn. Bên cạnh đó, Binance hiện có một đội ngũ hỗ trợ trên kênh Telegram tiếng Việt, nên anh em có thắc mắc gì đều được giải đáp dễ dàng.

Đội ngũ Binance Việt cũng tổ chức nhiều meetup, hội thảo ở cả Sài Gòn và Hà Nội để anh em đến giao lưu trực tiếp, nâng hiểu biết về Binance và lĩnh vực tiền mã hóa.

Hạn mức nạp rút tiền trên sàn Binance là bao nhiêu?​

- Với tài khoản không KYC (được xếp hạng lv1), anh em có thể rút tối đa 2 BTC mỗi ngày.
- Với tài khoản đã KYC (lv2), con số tối đa anh em có thể rút mỗi ngày lên đến 100 BTC.

Đối với các tổ chức (như doanh nghiệp, tập đoàn), hạn mức còn có thể cao hơn nếu tổ chức cung cấp thông tin nhiều hơn theo yêu cầu của sàn.

Sàn Binance có app trên Android, iOS không?​

Vào ngày 09/12/2017, Binance đã phát hành ứng dụng di động cho nền tảng iOS, Android.

Anh em có thể tải app về điện thoại theo đường link dưới đây.

Riêng với app iOS, anh em cần cài đặt Setting hơi khác so với các ứng dụng khác.

Sàn Binance hỗ trợ những thị trường giao dịch nào?​

Spot trading là thị trường giao dịch nổi bật nhất của Binance. Ngoài ra, Binance có cho phép giao dịch OTC giúp anh em mua bán coin số lượng lớn.

Anh em có thể giao dịch OTC Binance thông qua email: [email protected]

Dịch vụ này giúp anh em mua coin số lượng lớn, giao dịch bí mật vì người khác không thấy được lệnh của anh em, đồng thời không cần sử dụng nhiều địa chỉ ví.

Yêu cầu đối với giao dịch OTC là tài khoản Binance của anh em phải có ít nhất 20 BTC và KYC từ lv2 trở lên.

Tổng kết​

Sàn giao dịch Binance là cái tên đã quá quen thuộc với anh em trong thị trường tiền mã hóa.

Đối với cộng đồng Việt, gần như anh em nào cũng sở hữu 1 tài khoản Binance, đúng không? Điều đó cũng đủ để thấy được sức hút của sàn này lớn như thế nào rồi đấy!

Sàn Binance có thể nhanh chóng phổ biến trong cộng đồng chính vì là người tiên phong trong các hoạt động: phát hành coin sàn đầu tiên, ra chính sách thưởng ref đầu tiên, hay dẫn đầu phong trào mở bán IEO.

Bên cạnh đó, giao diện Binance khá thân thiện với người dùng, cũng như hỗ trợ tiếng Việt đầy đủ. Do đó, đối với các anh em mới tham gia thị trường, mình khuyến khích anh em thử trải nghiệm sàn Binance trước.

Đặc biệt, anh em nên hold một ít BNB trong tài khoản để nhận được ưu đãi, ít nhất là để giảm 25% phí giao dịch.

Mình hy vọng bài viết này có thể giúp anh em newbie tìm hiểu về sàn giao dịch Binance một cách dễ hiểu nhất, cũng như anh em lâu năm hiểu rõ thêm một số tính năng mới của sàn.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào về sàn Binance, hãy để lại bình luận cuối bài viết nhé!

Mình và đội ngũ Coin98 luôn luôn sẵn lòng giải đáp thắc mắc cho anh em trong thời gian sớm nhất.

Một cách khác, nếu anh em có bất kỳ thắc mắc gì về thị trường, hay có những ý kiến gì đó hay ho, hãy cùng các anh em trong cộng đồng chia sẽ, thảo luận nhé!

Thân chào và hẹn gặp lại anh em trong những bài viết tới!

#BinanceSmartChain #BSC

Last edited:
Last edited:
Last edited:
Last edited:
mình nghe nói binance , nếu rút nhiều tiền , như kiểu 2btc / ngày thì bắt buộc phải xác minh giấy tờ danh tính phải không nhỉ ?

còn rút dưới số lượng đó thì không cần xác minh ,đăng ký qua email là được đúng ko bạn ?

mình nghe nói binance , nếu rút nhiều tiền , như kiểu 2btc / ngày thì bắt buộc phải xác minh giấy tờ danh tính phải không nhỉ ?

còn rút dưới số lượng đó thì không cần xác minh ,đăng ký qua email là được đúng ko bạn ?
Đúng rồi bác. Nhưng mình thấy nên KYC để đảm bảo các quyền lợi sau này, được hỗ trợ tốt hơn.

Last edited:
TRƯỚC TIÊN ANH EM CẦN TẠO TÀI KHOẢN BINANCE: ĐĂNG KÝ BINANCE

BINANCE liên tục mở rộng phạm vị chấp nhận tiền tệ thanh toán.
Binance P2P Supports New Payment Methods for Kazakhstani Tenge (KZT), Polish Zloty (PLN), Georgian Lari (GEL) and Armenian Dram (AMD)

Last edited:
mấy cái cơ bản đó thì ai trade chắc cũng biết rồi,có thêm hướng dẫn mấy cái như,Futures,P2P,Earn hay Pool thì tốt hơn;)

THÔNG SỐ THỊ THƯỜNG THỜI ĐIỂM 10:30 NGÀY 09/05/2021
Nguồn: CoinMarketCap.com

Market Cap
$2,473,468,077,923​
24h Vol
$219,515,390,593​
Dominance
BTC: 44.6% ETH: 18.4%​

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads