[Biến] btc-e.com bị ddos hả ae MMO

Status
Not open for further replies.
Sàn giao dịch lớn btc-e.com bị tin tặc tấn công thì phải. Anh em nào có thông tin vụ này không nhỉ :(
https://btc-e.com/

Bảo rồi các ông đừng có mong nó bị mẽo kiểm soát. Vì sao? vì 100% là mất tiền méo có chuyện nó trả lại đâu. Ở đó mà đòi xác mình rồi nó trả. Bao nhiêu vụ rồi.
Còn rút ồ ạt thì cũng không sao. Nếu tiền của user nó còn giữ an toàn thì ai muốn rút nó trả thôi. Vì sao? vì nó là sàn ăn fee chứ méo phải là bank mà sợ rút sạch là nó hết. Nó có mang đi đầu tư đâu mà sợ cạn vốn.
Để rút được thì các ông cũng phải bán coins mà bán thì nó lại ăn dc % fee. Vol 100tr$ thì ngày nó ăn dc 200k$ đó các ông.
Nó cập nhật cho để mà đợi là tốt lắm rồi -_-
Thế giờ ông là chủ sàn thì ông mở lại sàn hay ôm cục rồi dứt áo ra đi ?

BTC-E mở lại thì rút theo đường Bank Wire về chứ ai mà thèm mua nữa. Hi vọng nó mở lại cho rút qua Bank Wire, bắt verify các kiểu.

Hoặc là số tiền này để cứu Hy Lạp, đang bị vỡ nợ trầm trọng :D

Rút thì rút luôn coin mang về trữ lạnh chứ rút WIRE làm gì, vấn đề là phải theo dõi giao dịch xem thằng admin còn lại nó có tẩu tán hàng hoá BTC, LTC... đi ko đã. Nếu mọi thứ vẫn nằm nguyên thì việc trả tiền quá đơn giản.

Có khi nào sự cố này do chính BTC- E tạo ra để hạ giá BTC-E tăng fee rút sang các loại tiền khac để kiếm lợi không nhỉ ?
trốn tránh thực tế đau lòng , an ủi bản thân bằng trí tuởng tượng phong phú

Bảo rồi các ông đừng có mong nó bị mẽo kiểm soát. Vì sao? vì 100% là mất tiền méo có chuyện nó trả lại đâu. Ở đó mà đòi xác mình rồi nó trả. Bao nhiêu vụ rồi.
Còn rút ồ ạt thì cũng không sao. Nếu tiền của user nó còn giữ an toàn thì ai muốn rút nó trả thôi. Vì sao? vì nó là sàn ăn fee chứ méo phải là bank mà sợ rút sạch là nó hết. Nó có mang đi đầu tư đâu mà sợ cạn vốn.
Để rút được thì các ông cũng phải bán coins mà bán thì nó lại ăn dc % fee. Vol 100tr$ thì ngày nó ăn dc 200k$ đó các ông.
bố này cin xin quỳ, nói quá chuẩn. replay cho ae đọc

bọn chủ còn lại của btc-e rút ra bitcoin, đợi tách,giữ lại private key, có bị bắt hay chạy sang nước khác sau vẫn còn có tiền mà hưởng, làm gì có chuyện trả lại như nhiều bác nằm mơ =)))

Có khi nào sự cố này do chính BTC- E tạo ra để hạ giá BTC-E tăng fee rút sang các loại tiền khac để kiếm lợi không nhỉ ?
trốn tránh thực tế đau lòng , an ủi bản thân bằng trí tuởng tượng phong phú
phải rồi, tự an ủi, nếu nó làm vậy thật thì chẳng khác gì tự cắn mình.

Phần tô đậm thì ko chính xác, như mình (nạn nhân) sẽ rút coin về ví để trữ lạnh, sau đấy tìm sàn khác deposit vào. Mình sẽ ko mạo hiểm bán coin lấy tiền rồi sau đấy rút wire về bank. Quá mất thời gian và nguy hiểm.

có ai giao dịch được đâu nên giá bây giờ có cao lên tận trời hoặc xuống đến địa ngục thì cũng không phản ánh được gì cho đến khi sàn chính thức hoạt động trở lại
mình xem ở blockchain mà, btce ra đi thì các sàn khác vẫn bt chứ cậu

Phần tô đậm thì ko chính xác, như mình (nạn nhân) sẽ rút coin về ví để trữ lạnh, sau đấy tìm sàn khác deposit vào. Mình sẽ ko mạo hiểm bán coin lấy tiền rồi sau đấy rút wire về bank. Quá mất thời gian và nguy hiểm.
Thì ý là có rút hay gì cũng ko ảnh hưởng đến nó mấy đâu bác ạ. Vì nó ăn fee chứ không như bank. Không phải cứ rút hết là nó sập. Vì user mua bán với nhau mà.

Thế giờ ông là chủ sàn thì ông mở lại sàn hay ôm cục rồi dứt áo ra đi ?

Nó đi thì nó cứ thế nó đi. Update twitter để làm gì :D Nó ko update ko treo cái index bảo trì thì các ông làm gì được nó đâu. Các ông hoảng loạn thì các ông cũng ngăn dc nó tẩu tán à :v
Hiếm khi có vụ nào mà nó bắt thằng chủ khi nó chưa kiểm soát được web (cứ thấy mtgox với LR là biết 1 - 2 hôm hiện cái index khác ngay). Bọn mẽo nó bắt thì lấy được tiền quan trọng hơn nhiều đó =))) Nên cứ đợi thôi.

Mình ko nghĩ thế, vì cái này nó lên các báo chính thống tiếng Anh của Tây chứ có phải mấy báo lá cải của VN đâu. Việc thằng đồng sáng lập bị tóm là thật 100%, sàn đóng và cũng là thật 100%. Thằng đồng sáng lập còn lại nó treo index để khẳng định là: ê, tao vẫn nắm domain, server đây nhé, cho tao thời gian 5 đến 10 ngày.

Việc xin 5 đến 10 ngày rõ ràng để mua thời gian nhằm tính toán xem cái nào là lợi nhất cho tụi nó.
Giờ nó bị kẹt là, nếu mở ra, sàn sẽ chả còn ông nào giao dịch, còn nếu ôm tiền bỏ chạy thì đmn xác định luôn là bọn kia phạm tội hình sự chứ ko còn là dân sự, sẽ bị INTERPOL truy đuổi, rồi mafia các nước nó tìm nữa.

Giờ nó xin 5 hay 10 ngày mình cũng phải chịu thôi, dao mình nắm đằng lưỡi rồi.

Nói chung mọi người cứ xác định mất đi. Như mình này :D Rồi hóng 5 - 10 ngày nữa. Có cái để hóng vui hơn là khi vào web nó hiện cái index giống LR

Mình ko nghĩ thế, vì cái này nó lên các báo chính thống tiếng Anh của Tây chứ có phải mấy báo lá cải của VN đâu. Việc thằng đồng sáng lập bị tóm là thật 100%, sàn đóng và cũng là thật 100%. Thằng đồng sáng lập còn lại nó treo index để khẳng định là: ê, tao vẫn nắm domain, server đây nhé, cho tao thời gian 5 đến 10 ngày.

Việc xin 5 đến 10 ngày rõ ràng để mua thời gian nhằm tính toán xem cái nào là lợi nhất cho tụi nó.
Giờ nó bị kẹt là, nếu mở ra, sàn sẽ chả còn ông nào giao dịch, còn nếu ôm tiền bỏ chạy thì đmn xác định luôn là bọn kia phạm tội hình sự chứ ko còn là dân sự, sẽ bị INTERPOL truy đuổi, rồi mafia các nước nó tìm nữa.

Giờ nó xin 5 hay 10 ngày mình cũng phải chịu thôi, dao mình nắm đằng lưỡi rồi.
nói hay quá ạ.

bọn chủ còn lại của btc-e rút ra bitcoin, đợi tách,giữ lại private key, có bị bắt hay chạy sang nước khác sau vẫn còn có tiền mà hưởng, làm gì có chuyện trả lại như nhiều bác nằm mơ =)))

Cứ cho là nó làm như thế, nhưng cái đấy nó chả dùng được đâu, chắc cũng đi phải 55 hay 60 niên, ra tù thì cũng hàng xưa nay hiếm rồi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,808
Latest member
downloadgo88

Most viewed of week

Most viewed of week