Ask Bị tắt kiếm tiền trên Youtobe

bobby

Junior
Reactions
78
MR
0.016
Insuree Balance
0
Sáng ra thấy 2 Channel bị tắt kiếm tiền, nó thông báo thế này

Dear XXX,

You may have recently closed your AdSense account or received an email from [email protected] about your AdSense application being disapproved. Without a valid AdSense account, you cannot participate in YouTube's monetization programs.

To associate an approved AdSense account with YouTube, please visit your Monetization tab. If you are not eligible for this feature and manage your account in CMS, please visit your AdSense Settings.

Relinking may take 48 hours to process and remember you must enable access for YouTube in your new AdSense account. Once you've associated a new account, you will receive an email from [email protected] titled "Google AdSense Access Verification for www.youtube.com" to remind you to enable access.

Sincerely,

The YouTube Team

Các bạn cho ý kiến với

Dear XXX,

You may have recently closed your AdSense account or received an email from [email protected] about your AdSense application being disapproved. Without a valid AdSense account, you cannot participate in YouTube's monetization programs.

To associate an approved AdSense account with YouTube, please visit your Monetization tab. If you are not eligible for this feature and manage your account in CMS, please visit your AdSense Settings.

Relinking may take 48 hours to process and remember you must enable access for YouTube in your new AdSense account. Once you've associated a new account, you will receive an email from [email protected] titled "Google AdSense Access Verification for www.youtube.com" to remind you to enable access.

Sincerely,

The YouTube Team

Các bạn cho ý kiến với
Kênh có đăng XXX không :p , GA cậu có bị gì không

Ko XXX bạn ah, Tài khoản Adsene bị tắt, tài khoản Youtobe của mình kho vi phạm bản quyền

Ko XXX bạn ah, Tài khoản Adsene bị tắt, tài khoản Youtobe của mình kho vi phạm bản quyền
thế là die GA rồi à, tạo lại liên kết lại thử xem

Săp tới 13 là nó bắt đầu chảm nên bây giờ nếu còn con nào sống thì cho nó ngủ đợi qua 15 thì lại tiếp tục chiến =)

Đen vãi, để mình thử đk GA mới xem

k sao đâu bạn . Cứ đk lại cái cũ là được . Mình cũng bị tắt xong dk sáng hôm sau nó lại bật :D

Tài khoản GA của em là hosted, em chỉ kiếm tiền trên youtube chứ không dùng web gì cả? Em tạo nhiều kênh youtube liên kết đến tài khoản GA đó. Vậy 1 kênh youtube bị chấm dứt thì có mất kiếm tiền trên GA và các kênh còn lại không ạ??
(Nếu mất thì em có còn rút được số tiền trước đó không?)
Hôm qua em vào youtube thì nhận được thông báo:”Quyền truy cập của bạn vào sản phẩm của Google này đã bị tạm ngưng do việc cố tình vi phạm Điều khoản dịch vụ của Google hoặc Điều khoản dịch vụ của sản phẩm cụ thể. Để biết nguyên tắc của sản phẩm cụ thể, vui lòng truy cập vào trang chủ của từng sản phẩm Google mà bạn quan tâm để có liên kết đến Điều khoản dịch vụ của sản phẩm đó.”
Em phải làm gì đây ạ? Em đã xóa tiểu sử google+ đi rồi để mong xóa được kênh đó đi và không ảnh hưởng đến kênh khác nhưng chẳng biết có được không??
GA của em thì vẫn vào được.

Dear XXX,

Sincerely,

The YouTube Team

Các bạn cho ý kiến với

Hôm qua mình đk ac GA mới, kênh của mình lại bật $ rồi => Bị tắt kiếm tiền là do acc GA

Hôm qua mình đk ac GA mới, kênh của mình lại bật $ rồi => Bị tắt kiếm tiền là do acc GA
Ủa bạn cho mình hỏi, kênh của bạn bị tắt do liên kết với GA bị die và trong mục kiếm tiền bị chấm đỏ, cạnh đó có thông báo bị tắt do trạng thái của tài khoản adsense phải ko? . Sau khi đăng ký acc GA mới (email khác với GA kia à?) bạn liên kết kênh đó với GA mới bằng cách nào vậy, chỉ mình với đc ko? Cảm ơn

bạn vào lại trang adsense rồi submit lại link. Mình cũng bị thế đang tự dưng dis nhưng submit lại thì không sao

Mình cũng nhận đc thông báo
Your monetization tab has been disabled https://www.youtube.com/account_monetization
ở tab kiếm tiền do acc adsense bị dis.

giờ mình muốn tạo liên kết với adsense mới cho kênh youtube này thì làm thế nào vậy? bạn hướng dẫn mình được ko? Cảm ơn

Cậu nhấn Vào link sau http://www.youtube.com/account_monetization sau đó nó xuất hiên

Kiếm tiền đã bị vô hiệu hóa trên tài khoản của bạn.
Chúng tôi phát hiện thấy ứng dụng AdSense của bạn đã bị từ chối. Nếu không có tài khoản AdSense hợp lệ, bạn không thể tham gia các chương trình kiếm tiền của YouTube.
Vui lòng thay đổi tài khoản AdSense được liên kết với tài khoản YouTube của bạn.
Việc kết nối lại có thể mất 48 giờ để xử lý và nhớ rằng bạn phải bật quyền truy cập cho YouTube trong tài khoản AdSense mới của mình. Sau khi bạn đã liên kết tài khoản mới, bạn sẽ nhận được email từ [email protected] có tiêu đề Xác minh quyền truy cập Google AdSense cho www.youtube.com để nhắc nhở bạn bật quyền truy cập.

Cậu thay đổi tài khoản AdSense được liên kết với tài khoản YouTube của bạn là được

Cảm ơn bác, nhưng
vào link đó thì có thông báo :
Your monetization tab has been disabled.

và link này thì cũng có thông báo tương tự.
Your monetization tab has been disabled.

Chắc trạng thái tài khoản adsense của bác khác của e nên nó hiện ra thế.
adsense của e bị khóa vĩnh viễn do thông báo có invalid activity gì đó.

Dear XXX,

Sincerely,

The YouTube Team

Các bạn cho ý kiến với
tài khoản GA hiện tại của bạn ko có hiệu lực để kiếm tiền
bạn cần tạo 1 tài khoản GA mới để nó có hiệu lực, và liên kết với tài khoản youtube để bật kiếm tiền

bạn vào https://www.google.com.vn/adsense rồi add link youtube chanel vào đấy. Mình lần trước cũng tự dưng nhận mail thông báo từ chối adsense mình submit link lại giờ oki

trong email bạn nhận được, có thông báo kết nối với adsense ở Monetization tab phải ko?
khi mình vào Monetization tab thì nó hiện Your monetization tab has been disabled.
Còn của bạn khi vào Monetization tab chắc vẫn bình thường, có nút next hoặc change để liên kết với adsense

Announcements

Forum statistics

Threads
418,596
170,688
Latest member
sukienhungthinh
Back
Top Bottom