SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
lỗi đều của cả 2 bác nhưng theo rule thì chắc ex chịu 100%. Mong là 2 bạn thương lượng giải quyết

lỗi đều của cả 2 bác nhưng theo rule thì chắc ex chịu 100%. Mong là 2 bạn thương lượng giải quyết
:mad::mad::mad::mad::mad::mad: vãi bác này !

1. Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
    • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
Các bạn tham khảo kĩ để tránh các sự việc không hay xảy ra nha.

chưa giải quyết mà close topic là sao
ko đọc Relu à :
    • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%

ko đọc Relu à :
thế BQT chưa phán bạn phán dc sao :D ... lỡ như EX hoặc buyer ko chấp nhận thì sao.cũng để tụi nó giao thông + BQT ra "phán quyết cuối cùng" chứ

ko đọc Relu à :
:eek: vậy theo bác ai là người chịu 100% trách nhiệm

sure là ex
hỏi ngu: thế sao cái vụ cương763 đó cũng xác nhận topic mà sao ko bắt đền 2k$ luôn đi... :D

Gần tết lắm scam nhỉ.... Đợi bqt ra quyết định xem ai chịu trách nhiệm

Haiz, ai đúng ai sai thì cũng nên tự bảo vệ mình trước, trước giờ mình toàn add nick của Ex trước, mỗi lần sell thì lại vào topic coi coi đúng số tài khoản ko rồi mới sell.

gần tết mà mấy bác ko chịu soi kỹ tí, mình gd có 20$ thôi cũng phải ngồi nhìn cái nick yahoo đúng chính chủ ko gần 15p mới dám gd

Cứ bấm thẳng vào biểu tượng YH dưới avatar thì cần *** gì phải xoắn ??? Đã biết xử theo luật là ex chịu 100% nhưng ko thể đổ hoàn toàn trách nhiệm cho ex được !!! Thớt cũng cẩu thả ko kém

Đọc mà thấy buồn cho cả hai người. Bản thân mình là người đã từng bị Scam ABC số tiền lớn (70tr) và ex lúc đó là bạn Việt đã bồi hoàn 100%. Sau đó cũng rút ra nhiều bài học trong ứng xử trên forum. Mình có mấy dòng về hai nhân vật chính ở đây như sau:
1_ Dù là bạn nào cũng không nên quy chụp cho người khác thế này hay thế kia khi không biết sự thật (không có bằng chứng): Mình thấy cả 2 bạn, đặc biệt là ex có những phát ngôn mình thấy không nên. Và nếu không có điều đó có lẽ là cả hai đã xử lý tốt hơn.Có khi đã ko cần admin or mod..
2_ Về vụ Scam, mình cho rằng Ex sai nhiều hơn, lý do: Bạn ghi là xác nhận, vậy là xác nhận cái gì?? Bạn nên hiểu rằng bất cứ 1 ai cũng có thể post comment lên đó là mua bán với bạn, việc bạn xác nhận chính là việc khẳng định comment đó chính xác là của người bạn đang giao dịch qua yahoo or skype,....Do đó bạn xác nhận có nghĩa là bạn khẳng định người post comment đó chính là người bạn đang giao dịch. Vậy nếu bạn không chứng minh được rằng người post comment đó đã trực tiếp giao dịch với bạn nhưng cố tình send Z vào acc khác thì bạn chịu trách nhiệm là đúng rồi.
Đôi lời ý kiến có gì ko phải các bạn cho nhận xét

em hóng với , thấy bác thớt cũng k muốn truy cứu rồi , cuối cùng lại làm mách lòng bác ấy

vẫn chưa xong cơ à mà mob bảo giải quyết theo rule thì giải quyết đi chứ nhỉ thấy bác theard bảo cần tiền mà ex nhưng xác nhận một cách vô trách nhiêm xử lý thôi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,510
170,601
Latest member
xecauthudaumot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back