Tutorial Bí quyết tạo nguồn thu nhập thụ động

kiem tien khong von, kiem tien online

thuylinh6817

Senior
Reactions
525
MR
0.077
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào tất cả quý anh chị! Hôm nay mình sẽ bàn về tạo nguồn thu nhập thụ động. Đầu tiên chúng ta hiểu thụ động nghĩa là không phải bị động, kiểu như là tự sinh ra khác với vốn tự có nhé. Ở bên ngoài có rất nhiều cách để tạo ra nguồn thu nhập thụ động .Ví dụ: bạn có 1 khoản tiền không tiêu đến, bạn gửi ngân hàng, hàng tháng sẽ sinh lãi, lãi đó chính là khoản thu nhập thụ động. Ví dụ khác: bạn có nhà không ở đến đem cho thuê, tiền thuê nhà là khoản thu nhập thụ động. Còn trong MMO nguồn thu nhập thụ động hay được ví von là kiếm tiền ngay trong lúc ngủ.
tải xuống (2).jpg

Ý tưởng

Nhiều người cho rằng bán hàng online là nguồn thu nhập thụ động nhưng theo cá nhân mình lại không cho là như vậy, vì bạn vẫn phải livetream, phải đóng hàng, gửi hàng... đó chỉ là phương tiện giúp bạn bán hàng. Bạn hãy để ý trong thế giới intenet cái gì là quan trọng đóng vai trò then chốt? Đó chính là lượt truy cập hay còn gọi là lượt view. Mỗi lượt truy cập là 1 người dùng, nhiều lượt truy cập là nhiều người. Cứ tưởng tượng 1 con đường nhiều người qua lại thì giá nhà ở con đường ấy sẽ rất cao. Tương tư như vậy trong môi trường mạng nơi nào có nhiều lưu lượng truy cập là nơi đó có giá trị. Trong khi bạn ngủ không có nghĩa là những người khác cũng ngủ, vậy hãy kiếm tiền từ những lượt truy cập ấy.

Tạo nguồn thu nhập thụ động để làm gì?
Tất nhiên là để tăng thu nhập cho bản thân, giải phóng sức lao động, tiền sinh ra mọi nơi mọi lúc, bạn có thể chủ động về thời gian trong công việc.

Làm như thế nào, phải chuẩn bị những gì để kiếm tiền thụ động?
Nghĩ đơn giản thế này nhé, mình sẽ kiếm tiền dựa trên những lượt truy cập vậy tất cả những gì liên quan đến lưu lượng truy cập là ta tiến hành. Nơi có nhiều lượt truy cập nhất là mạng xã hội.
Dựa trên những ý tưởng như thế mình có 1 mô hình thế này: fanpage + website + youtube + diễn đàn . Sử dụng phối kết hợp những thứ ấy để tạo nên 1 kênh mang bản sắc riêng của bạn.
Cái khó ở đây chúng ta là người mới không biết xây dụng kênh ấy với chủ đề nào? Vậy nên bạn cần trả lời những câu hỏi sau:
  • - Thế mạnh của mình là gì?
  • - Ưu điểm của mình là gì?
  • - Hạn chế của bản thân?
  • - Bản thân thích gì, đam mê gì?

Tất cả những câu hỏi đó bạn sẽ tìm thấy câu trả lời trong quá trình lao động. Trong quá trình lao động “giá trị thặng dư” con người bạn tăng lên, nhờ đó bạn sẽ có tầm nhìn xa hàng ngàn cây số, vậy thì mấy câu hỏi kia chả còn khó đối với bạn.
Và đây là cách làm của mình: kênh youtube khó xây dụng nhất thì cứ để tên của bạn đi, vì bạn còn chưa biết làm về chủ đề gì mà,cứ làm những gì mà bạn thích, vì chỉ có thích bạn mới làm việc bằng tất cả đam mê được. Khi ấy kênh của bạn sẽ thay đổi chủ đề liên xoành xoạch, không sao cả vì còn đang thử nghiệm mà. Về fanpage và website thì các bạn đặt tên page theo từ khóa nhé, website có thể dùng blog free như là blogspot, wordpress... như vậy là số lượng fanpage và website rất nhiều. Hàng ngày bạn hãy cố gắng vào viết 1 bài thật hay, thật thu hút liên quan tới chủ đề của bạn. 1 chủ đề có rất nhiều từ khóa hãy lồng ghép từ khóa đó vào bài viết rồi dẫn dắt sang youtube. Kết hợp đi link trên các diễn đàn đông thành viên.
Cơ chế vận hành cơ bản là như thế. Sau 1-2 tuần bạn kiểm tra lại xem cách làm có hiệu quả không, có sai sót cần sửa chữa gì không? Sau đó bạn quay lại trả lời những câu hỏi trên. Với phương pháp ấy bạn sẽ tìm ra được chủ đề mà bạn am hiểu nhất, đam mê nhất. Chúc các bạn sớm tạo ra nguồn thu nhập thụ động.

với 1 người từng trải , đã có 8 năm kinh nghiệm trong ngành mmo như mình thì mấy cái bài viết kiểu này giống như đang đọc truyện doreamon ấy :) :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

với 1 người từng trải , đã có 8 năm kinh nghiệm trong ngành mmo như mình thì mấy cái bài viết kiểu này giống như đang đọc truyện doreamon ấy :) :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:
doreamon là 1 tác phẩm kinh điển, thật vinh dự khi được so sánh với nó

tôi viết cho người mới vào nghề đọc, ông đẳng cấp cao rồi, sao không chia sẻ cho mọi ngươi học hỏi kinh nghiệm
cái này gọi là vẽ mộng cho newbi mơ , vẽ bánh cho newbi ăn thì có hahahahaha

cái này gọi là vẽ mộng cho newbi mơ , vẽ bánh cho newbi ăn thì có hahahahaha
Có bánh vẽ ăn tạm còn hơn không có gì nhai. Đừng coi thường mô hình truyền thống này. Khó nhưng làm đc thì rất là chất

sự thật về mmoer

Announcements

Forum statistics

Threads
418,566
170,657
Latest member
fi88kiwi1
Back
Top Bottom