Warning Bị lừa đảo Nhờ mọi người tìm cách giải quyết

betrang

Newbie
Reactions
1
MR
0.076
Chuyện là hơn 8 tháng trước mình có quen 1 người trong nhóm ở trên mạng fb cùng quê chỗ mình. Và có kết nối kinh doanh làm ăn chung . Và qua tìm hiểu thì mình cũng đã biết nhà và gia đình người đó rồi thì mình mới đồng ý làm ăn với người đó .
Và cũng đi chơi với nhau được hơn 5 tháng Và bắt đầu vào làm việc do tin tưởng chỉ goi điện và nhắn tin qua lại trên tin nhắn mà không có hợp đồng gì và mình đã chuyển tiền cho người đó là 130tr để cọc nhập hàng về để làm gia công thì sau vài ngày mình không thấy hàng đâu và có nhắn tin gọi điện nhưng người ta không trả lời .
Mình có qua tận nhà thì người đó cũng tránh mặt và bảo mình bao giờ có thì trả. Và mình có bảo cho thời gian 1 tháng để trả lại nếu không sẽ báo công an.
Và sau 1 tháng thì ng ta cũng không trả và mình cũng báo công an làm đơn các kiểu rồi và mình cũng đút cho công an 20tr rồi nhưng vẫn chưa giải quyết được gì.
Do tin tưởng khi làm với nhau ko có hợp đồng giấy tờ gì . Giờ chỉ có mỗi các tin nhắn nói chuyện chuyển khoản thui và giờ mình cũng tìm hiểu được biết ng đó cũng đã lừa của mấy người rồi với số tiền 50tr 70tr
Giờ không biết có cách nào để lấy lại được tiền của mình không. Mong m.n cho xin ý kiến để tìm cách giải quyết

Lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản bị phạt tù từ 2-7 năm. Nếu báo công an xã không giải quyết thì báo lên công an huyện, tỉnh.

Trg hợp của bạn mình khẳng định 100% ko đòi được trừ khi bạn dụ thằng kia nó trốn báo công án trong thời gian nó thụ lý thì nó mới ko về được ! lúc đó mới quy là tội lừa đảo

Lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản bị phạt tù từ 2-7 năm. Nếu báo công an xã không giải quyết thì báo lên công an huyện, tỉnh.
Mình báo công an rồi và có đưa cho công an 20tr uống nước rồi mà chưa thấy gì

Trg hợp của bạn mình khẳng định 100% ko đòi được trừ khi bạn dụ thằng kia nó trốn báo công án trong thời gian nó thụ lý thì nó mới ko về được ! lúc đó mới quy là tội lừa đảo
Ng đó vẫn ở nhà và cũng bị công an gọi lên rồi và về nhà rồi sau đó vẫn im lặng không thấy gì nữa

mình lừa bên bank, chôm tiền tín dụng vài tỏi cũng chỉ thấy nó nhắn tin hăm doạ chứ nó cũng chả thấy làm được gì đâu, trừ khi cậu thuê bên mấy đứa đòi nợ làm căng thì may ra. dăm ba ngày xuống tạt nước một lần cho ra xử lý hình sự là được :popo_big_smile:

Ng đó vẫn ở nhà và cũng bị công an gọi lên rồi và về nhà rồi sau đó vẫn im lặng không thấy gì nữa
Bạn phải hiểu rõ lừa đảo và vay nợ theo chuẩn pháp lý là như nào nhé ! như kia là quan hệ vay nợ thì là dân sự bạn lại còn mất 20m cho công an oan rồi

Bạn phải hiểu rõ lừa đảo và vay nợ theo chuẩn pháp lý là như nào nhé ! như kia là quan hệ vay nợ thì là dân sự bạn lại còn mất 20m cho công an oan rồi
Có 2 tội lừa đảo và lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạn tài sản mà bạn.
Báo công an rồi thì theo thôi, đồng tiền đi liền khúc ruột.

Có 2 tội lừa đảo và lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạn tài sản mà bạn.
Báo công an rồi thì theo thôi, đồng tiền đi liền khúc ruột.
bạn hiểu vài cái tin nhắn là lừa đảo hả vậy thì bạn sai luôn rồi ! Lừa đảo là hành vi gian dối để trục lợi như bạn thấy trên kia là thằng kia nó lừa ông kia nhưng thực tế không ai chứng minh được thằng kia lừa cả vì có thể nó làm ăn vỡ nợ đó là chuyện bthg còn vụ này cách giải quyết chỉ có 1 là lừa cho thằng kia nó trốn khỏi khu cư trú thì đòi dc

Mình báo công an xong vừa mất thêm tiền mà lại mất thời gian đi lại nhiều .mà vẫn chưa lấy được tiền mà ng kia vẫn như chưa có gì xảy ra.
Thuê đòi nợ giờ cũng ít ng dám làm . Vì thời nay ko như trước . Hazzz

bạn hiểu vài cái tin nhắn là lừa đảo hả vậy thì bạn sai luôn rồi ! Lừa đảo là hành vi gian dối để trục lợi như bạn thấy trên kia là thằng kia nó lừa ông kia nhưng thực tế không ai chứng minh được thằng kia lừa cả vì có thể nó làm ăn vỡ nợ đó là chuyện bthg còn vụ này cách giải quyết chỉ có 1 là lừa cho thằng kia nó trốn khỏi khu cư trú thì đòi dc
Ai nói lừa đảo vậy bạn. Thông minh mà chậm hiểu quá

Mình báo công an xong vừa mất thêm tiền mà lại mất thời gian đi lại nhiều .mà vẫn chưa lấy được tiền mà ng kia vẫn như chưa có gì xảy ra.
Thuê đòi nợ giờ cũng ít ng dám làm . Vì thời nay ko như trước . Hazzz
bạn có thể hòa giải với nó theo hướng 1 tháng lấy X triệu không lời hoặc nhờ ông công an bạn cho tiền giả bộ xuống hỏi thăm nó 1 thời gian dài chơi bài cù nhây nó chỉ cần bỏ khỏi chỗ cư trú thì mới tóm được mình cũng dính 1 vụ như này và giải quyết bằng cách này

bạn có thể hòa giải với nó theo hướng 1 tháng lấy X triệu không lời hoặc nhờ ông công an bạn cho tiền giả bộ xuống hỏi thăm nó 1 thời gian dài chơi bài cù nhây nó chỉ cần bỏ khỏi chỗ cư trú thì mới tóm được mình cũng dính 1 vụ như này và giải quyết bằng cách này
Giờ muốn Công an làm tiếp thì lại phải đút thêm tiền nữa ak bạn .

Giờ muốn Công an làm tiếp thì lại phải đút thêm tiền nữa ak bạn .
nó mà cứng quá thì chịu thua thôi nói chung đừng đòi nợ thuê bao vụ công ty đòi nợ thuê còn bị đánh ngược đấy bạn :))

Vụ này xác định mất 100% nếu làm căng bạn ạ, quan hệ dân sự như này không làm được gì đâu
Bạn cứ xuống nước với nó, bảo nó không có trả ngay thì trả mỗi tháng 1 ít gì đó cũng được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,513
170,614
Latest member
sennheisertws4

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom