Help Bị hack tài khoản Paypal

minhtn08

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Tình hình là em đang cần sử dụng Paypal. Trước đây có 1 tài khoản nhưng bị nó hack mất, nó change cả mail gốc nên em ko biết cách lấy lại. Giờ em lập tk PP mới và tiến hành add bank thì PP báo là Bank đã được sử dụng, chứng tỏ là thằng hack nó chưa Remove Bank khỏi acc cũ của em.
Giờ em muốn hỏi là làm thế nào em lấy lại đc tài khoản cũ hoặc nếu ko lấy đc thì có thể hủy bank ở acc cũ để dùng cho acc mới không? Em xin hậu tạ chu đáo ạ
À, e muốn hỏi thêm là nếu trong bank của em có tiền thì thằng hack nó có sử dụng đc số tiền đó ko, vì em đang muốn fund 1 ít $ vào tk Bank

nicksterko

Junior
Reactions
652
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Tình hình là em đang cần sử dụng Paypal. Trước đây có 1 tài khoản nhưng bị nó hack mất, nó change cả mail gốc nên em ko biết cách lấy lại. Giờ em lập tk PP mới và tiến hành add bank thì PP báo là Bank đã được sử dụng, chứng tỏ là thằng hack nó chưa Remove Bank khỏi acc cũ của em.
Giờ em muốn hỏi là làm thế nào em lấy lại đc tài khoản cũ hoặc nếu ko lấy đc thì có thể hủy bank ở acc cũ để dùng cho acc mới không? Em xin hậu tạ chu đáo ạ
À, e muốn hỏi thêm là nếu trong bank của em có tiền thì thằng hack nó có sử dụng đc số tiền đó ko, vì em đang muốn fund 1 ít $ vào tk Bank
Cậu log in vào PP và chọn reset password. Sau đó làm theo hướng dẫn của email. Nhưng quan trọng nhất là cậu phải nhớ được 2 câu trả lời cho câu hỏi bí mật mà trước đó cậu đã thực hiện.

tammy

Member
Hot Girl
Reactions
955
MR
0.078
Chat with me via Yahoo Messenger
mất mail vẫn lấy lại được tài khoản mà
mỗi tội hơi rắc rối tí, với lại phải nhớ câu hỏi bí mật

Cậu log in vào PP và chọn reset password. Sau đó làm theo hướng dẫn của email. Nhưng quan trọng nhất là cậu phải nhớ được 2 câu trả lời cho câu hỏi bí mật mà trước đó cậu đã thực hiện.
a-jpg.28079

zCrxss

Junior
Reactions
47
MR
0.000
Chat with me via Skype
nếu trong bank có tiền thì nó sẽ sài tiền của cậu nhé.

workface

Junior
Reactions
21
MR
0.000
toàn thánh thôi
1. call pp nếu cậu nhớ đc thông tin như tên, ngày sinh, địa chỉ, đt,.. khi đk acc đó thì may ra lấy đc.
2. bank đã add acc đó rồi thì đưng add acc khac nữa ==>limit
3. tk trong bank của c nó ko làm gì đc hết.

chấm hết

lechienvn

Hero
Reactions
623
MR
0.797
Chat with me via Skype
PayPal cũng hay nhỉ? Kể ra khi bị change email. Paypal nên gửi 1 email confim về email gốc của PayPal đòi mã pin hay xác nhận gì đó chứ @@. Có bác nào biết cách bảo vệ 2 lớp acc pp như kiểu gmail hay webmoney ko?

adam27944

Hero
Reactions
723
MR
0.069
Thang PP no ngu nhu con bo va eo bao ve cac khach hang. Sao no ko dung he thong xac nhan login bang dt nhu google, coinbase(the ma cung yeu cau dien dt khi dk). Ve thot, neu thang kia thay doi cau hoi bi mat thi co ma vao dang troi. Ma tien bank minh thi cha lo, ko lien quan den acc pp, da add bank roi thi du de do hay go ra roi cung ko dung dc-biet dau no chua go co khi sau nay with nham vao bank minh.,;-)

Tài khoản trong bank của e cũng là tk của thẻ Visa ( vì trước làm theo hdan lập tk ACB thẻ ATM Visa debit). Thằng hack nó Remove mail chính của e rồi vì khi e chọn rs pass và nhập mail thì PP báo là ko có địa chỉ mail nào như vậy. Giờ e muốn nạp ít tiền vào mà ko dám. Sợ nó lấy mất, vì hình như là PP cho fund trực tiếp từ tiền trong thẻ vào tk PP thì phải

Tài khoản trong bank của e cũng là tk của thẻ Visa ( vì trước làm theo hdan lập tk ACB thẻ ATM Visa debit). Thằng hack nó Remove mail chính của e rồi vì khi e chọn rs pass và nhập mail thì PP báo là ko có địa chỉ mail nào như vậy. Giờ e muốn nạp ít tiền vào mà ko dám. Sợ nó lấy mất, vì hình như là PP cho fund trực tiếp từ tiền trong thẻ vào tk PP thì phải
PP lấy tiền đc từ thẻ visa, nếu cậu dùng visa debit thì đương nhiên nếu bank cậu có tiền thì nó sài tiền của cậu như của nó vậy

Về lâu dài theo mình cậu nên call lên PP để trình bày và yêu cầu nó giúp đỡ lấy lại

Chúc may mắn ! ;)

Giờ các bác có kinh nghiệm cho e ý kiến với. Bank với visa vẫn còn trong acc cũ. Giờ cứ cho là e ko dùng acc đó nữa nhưng vẫn cần đến thẻ Visa, mà nếu nạp tiền vào lại sợ mất. Call lên ACB nhờ họ remove khỏi PP đc ko nhỉ

Announcements

Forum statistics

Threads
423,893
176,358
Latest member
789clubproorg

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back