Report Bị con chó nó mở dispute

Status
Not open for further replies.

richer

Junior
Pre-verified
Reactions
282
MR
0.205
Tình hình đang rất ức chế. Hôm qua có 1 giao dịch 102$ với một thằng. Hôm nay nó mở dispute.
Tối nay khoảng 8h hơn, đang chuẩn bị đi có việc, thì có số điện thoại này: 0905.011.061. Nó gọi điện cho mình kêu hôm qua giao dịch 102$ là do tài khoản của nó bị hack, không phải nó thực hiện giao dịch.

Mẹ cha nhà nó chứ, mình suy tính một lúc và nhận ra sao nó biết số điện thoại này của mình. 0904.998.518 @@ --> Nghi vấn số 1, hơn nữa số điện thoại đăng kí paypal của mình cũng là một số khác .

Tiếp theo tìm lại log chát của nó: Đoạn cuối chát nó nói: "Đừng cho ai biết thông tin của mình nhé " --> Nó đã chuẩn bị ngay từ lúc này để tiến hành hôm nay scam ---> có thằng bỏ mẹ nào đi hack nick của người khác rồi lại đi nói thế này --> Và cuối cùng hôm nay nó thực hiện mưu đồ dispute.

Anh em xem mình chụp lại screen shot nhé

Đây là thông tin bank mà nó gửi tớ, tớ đã chuyển tiền cho nó, các bạn đọc log chat cũng thấy. ANh em đề phòng nhé:

0041000164127
nguyen van thanh

Còn đây là số nó gọi lúc tối cho tớ, anh em spam chửi chết mẹ nó đi hộ tớ: 0905.011.061

Ở đời sao lắm loại lừa đảo, chỉ rình đi ăn trộm cắp của người khác thế không biết, ức chế

UPDATE: Email của PP đây các bác

Last edited:
khổ thân thớt :( chia buồn cùng thớt nhé
sao giờ các bạn ý đua nhau bày trò dispute, như kiểu a dua. Sáng nay mình vừa đọc 1 bài, giờ lại 1 bài :(

vậy là nick paypal đó bị hack rồi nó bán pp cho cậu hay pp của nó, nó bán xong lại mở dispute thế . mình đọc mà vẫn ko hiểu

vậy là nick paypal đó bị hack rồi nó bán pp cho cậu hay pp của nó, nó bán xong lại mở dispute thế . mình đọc mà vẫn ko hiểu
Hack gì cậu, nó bán rồi nó mở dispute kêu là tài khoản bị hack. Tớ vạch trần nó rồi, cậu đọc kĩ mà xem.

Dm nó, cứ chờ đấy, tìm ra info của nó thì để xem nó thích ăn cơm hay nuốt nước.

Hack gì cậu, nó bán rồi nó mở dispute kêu là tài khoản bị hack. Tớ vạch trần nó rồi, cậu đọc kĩ mà xem.
Lúc send tiền phần nội dung cậu có ghi gì không?
Nếu có thì bên kia muốn dis e là cũng hơi khó, cứ từ từ bình tĩnh cậu à chưa chắc bên kia dis thành công đâu nên cậu đừng sợ. Lúc trước tk mjk bị hăck và 1 pro tiếng anh gọi hẳn sang SINGAPO yêu cầu dis nhưng may mà không thành công, ở hiền lại gặp lành thôi cậu
Chúc cậu sớm dc refun tiền :)

Dm nó, cứ chờ đấy, tìm ra info của nó thì để xem nó thích ăn cơm hay nuốt nước.
Bình tĩnh cậu nhé đừng xúc động quá tránh những lời lẽ thiếu văn minh khiếm nhã cậu nhé. An tâm cứ bình tĩnh đi cậu :)

dispute cũng đâu phải dễ mà thành công, dự là thớt sẽ win thôi.

Dis thì mệt mỏi rồi. Ức chế cái là tiền thì đã trao đầy đủ mà h bị Dis thì bực

Sr cậu, đang ức chế.
Lúc send PP tớ có ghi memo là: Thanh toan cho minpay 10219.
Lần sau phần nội dung bạn đừng ghi thế mà nên ghi bằng tiếng anh và nội dung là thanh toán đơn hàng thì sau này ai muốn dis thì còn lâu mới dis dc cậu à :)

đệch, chơi chiêu thế :3

Lần sau phần nội dung bạn đừng ghi thế mà nên ghi bằng tiếng anh và nội dung là thanh toán đơn hàng thì sau này ai muốn dis thì còn lâu mới dis dc cậu à :)
:D nếu có chủ tâm scam ngay từ đầu thì dis thành công bt, ko tránh được

Chuyển qua PM cho lành :)

Chia buồn cùng anh...Vụ án này anh thắng chắc...Memo không ghi gì thì bố cha nó dis được..:)

thanh toán đơn hàng thì bạn phải chứng minh được là bạn đã giao hàng theo đúng nội dung như memo
nếu không cung cấp được bằng chứng thì bạn sẽ thua
và thanh toán đơn hàng thì phải chuyển bằng pay for goods or service, chứ chuyển cá nhân thì không được

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,443
169,780
Latest member
wookafrshow

Most viewed of week

Most viewed of week