Best Trading Journal I ! Được tài trợ bởi OctaFX - 600$ và có thể hơn

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Chào các trader đến với “Best Trading Journal” tại MMO4VN.
Vì sao lại có contest này? Theo như mình biết thì mỗi người đến với Forex điều sở hữu cho mình một hệ thông giao dịch riêng ( trading system), một phong cách trade riêng và điều tất nhiên hành trình đến với Forex, trade forex của họ cũng không giống một ai cả. Bởi vậy mình đã tìm một số nhà tài trợ và đầu tiên là OctaFx.

Thể lệ tham dự như sau:

1. Các bạn đăng kí dưới link này : Đăng ký OctaFx

2. Tạo một tài khoản demo với tỷ lệ đòn bảy là 1:500, số tiền là 1000$.

3. Mở một topic ở OctaFX Trading Journal và viết tiêu đề là “USENAME Trading Journal I”, Trong topic đó các bạn viết đại loại như sau: “ Tài khoản demo của mình tại OctaFX, số tài khoản (ID) là XXXXXXX, mật khẩu nhà đầu tư (investor password) là XXXXX và đây là topic nói về hành trình trade của tôi”

4. Sau đó các bạn vào link này : Monitoring, chọn “Add my account to monirtoring”, đăng nhập (nếu có) để add tài khoản dự thi của bạn vào đó.

5. Các bạn nên để link topic về trading journal đã lập ở trên của bạn tại đây.

6. Các bạn phải mở ít nhất là 15 lệnh khi tham gia contest và phải có ít nhất là 15 bài viết (post) trong topic của bạn tất nhiên là các ngày khác nhau. ( cuộc thi diễn ra 1 tháng thì sẽ có tầm 20 ngày trade như vậy các bạn phải tranh thủ post mỗi ngày mỗi post thì mới hợp lệ nhận giải được).

7. Mỗi post các bạn giải thích rõ vì sao lại vô lệnh đó? Vì sao lại có mức Stop Loss (dừng lỗ) đó? Tương ứng với mức Take Profit ( chốt lời) đó? Yêu cầu mỗi post phải có hình ảnh giải thích rõ ràng khi phân tích kỹ thuật? và dần chứng news tại trang nào khi sử dụng phân tích kỹ thuật?.v.v.v nói chung càng rõ ràng khả năng đạt giải cao càng lớn !

8. Bất kỳ ai điều có thể tham gia và thảo luận topic của các bạn. Càng có nhiều người thảo luận trong topic của các bạn thì điểm cộng cho topic hay hành trình trade đó càng cao :D.

9. Các tài khoản tham dự sau khi kết thúc contest phải lớn hơn 1000$. ( Mình xem xét cái này nếu ai giữ được thì càng tốt và điểm cộng càng cao cơ hội giật giải nhất càng lớn, nhưng duwois thì mình sẽ xét lại).

Thời gian cho contest là :
1 tháng bắt đầu đăng kí từ ngày hôm nay : 24/07/2012 và các tài khoản bắt đầu có thể thực hiện giao dịch từ ngày 01/08/2012. Kết thúc contest vào ngày 31.08.2012.

Phần giải thưởng ( được mong chờ nhất đây ;)) ):

Giải nhất : 300$

Giải nhì : 200$

Giải ba : 100$

Điều kiện quan trọng : Các giải này sẽ được trao vào tài khoản real để trade và không được rút về nhưng mà lợi nhuận của các bạn làm ra từ tài khoản này được rút mà không có bất cứ điều kiện gì cả !
Theo kinh nghiệm của mình: Nếu các bạn muốn rút LR thì hãy dep từ 1-5$ hoặc nhiều hơn cũng được nói chung là xác nhận cái tài khoản thôi không có chi cả cho an toàn. Rồi rút về cũng OK!

Last edited by a moderator:
Đề nghị những ai đã và đang.....và có ý định tham giá Forex vào up topic. Cơ hội để các bạn có thể trade forex và kiếm tiền từ đó mà không phải bỏ vốn, đồng tiền nào cả :D. Topic của mình hok thể bị chìm nhanh rứa được :))

Chà, lâu rồi ko vào 4r, được đấy Nai tơ ạ. Không biết tháng sau có tham gia được hay ko nữa nhưng cứ đăng kí phát nhẩy :D. Úp phụ nè !

upppppppppppppppppp. đăng ký sàn này nhưng mà cmt nó bị mờ số nên k verify đc. chán >.<

thảo luận bằng tiếng Anh à @@

Cách thức xếp hạng ra sao? tk có số dư lớn nhất hay tính điểm topic hay ... ?
bảng xếp hạng được cập nhật ở đâu ?
có được xem các tk của người tham gia khác không ?
Ai sẽ là BGK ?
...

Cách thức xếp hạng ra sao? tk có số dư lớn nhất hay tính điểm topic hay ... ?
bảng xếp hạng được cập nhật ở đâu ?
có được xem các tk của người tham gia khác không ?
Ai sẽ là BGK ?
...
Đã là cuộc thi tìm ai có có topic hay ( hành trình trade hằng ngày) về phân trình bày, nội dung chất lượng thì mới đạt giải. BGK là mìn :| Trên đó đã nói rõ là add vào cái monitoring để mọi người cùng xem nhưng mà cái đó không quan trọng bằng việc đảm bảo chất lượng bài viết trong topic mà cậu mở ra.? CÒn cậu đọc trên chả lẽ không hiểu? Đã public cái tài khoản và pass investor thì cậu hỏi cái cậu này : "có được xem các tk của người tham gia khác không ?" :(
UPPP tiếp chả lẻ cả forum không ai hào hứng với giải thưởng kia? Mình thấy nó dễ dàng để lấy mà hixx

Up ủng hộ cho bác chủ thớt cái.
Tối về đang ký acc,...
Mình chỉ có 1 chiêu là dùng 1 dường Ma, sống với fx chỉ bằng 1 đường Ma...hĩ hĩ, hông biết sống dc mấy ngày.
Up Up Up nào

Tối về đang ký acc,...
Mình chỉ có 1 chiêu là dùng 1 dường Ma, sống với fx chỉ bằng 1 đường Ma...hĩ hĩ, hông biết sống dc mấy ngày.
Up Up Up nào

up. 1 con xì dzách làm nên sự nghiệp phải hok bác :D

đang nghiên cứu nhưng chưa đủ trình chơi

upppp cho các pro ;))
Chơi bất cứ thứ gì không ngoại trừ Forex thì đừng có chờ đợi có tham gia có thử thách mới trưởng thành được....cứ chờ cứ đợi cừ tiếp tục làm con mọt sách thì làm chi có cái topic Đánh Forex theo kiểu bài cào của HONAMKTS được :). Cứ việc tham gia và thể hiện những gì mình biết và mình có thể làm trong market đó vừa là luyện tập và cách thể hiện bản lĩnh của trader trong market !
Tối về đang ký acc,...
Up Up Up nào
Vào đi anh cho thấy đánh bài cào như thế nào luôn đi nhá ;)). Không có mấy tên không biết gì nói bậy :))
mà post bài ở Topic nào vậy chủ thớt ?
Ở phần điều kiện đã nói rõ hết rồi đó !
TIÊP TỤC UPPPP ĐỂ MỌI NGƯỜI THAM GIA NÀO !

Dạ iêm có nguy cơ giải mấy đây chị Nai ? :D

Dạ iêm có nguy cơ giải mấy đây chị Nai ? :D
:)) haha bé này mới dự định mời thôi mà đã tự tìm vào rồi đã thế có giải phụ cho Silent luôn. Bonus trước chầu cafe để mai mốt vào trade và viết cho hay để đoạt giải nhất nhá :x

:)) haha bé này mới dự định mời thôi mà đã tự tìm vào rồi đã thế có giải phụ cho Silent luôn. Bonus trước chầu cafe để mai mốt vào trade và viết cho hay để đoạt giải nhất nhá :x

Thanks chị nai cái nà, em thì có năng khiếu viết hay mà trade dở ạ.
Mời cả nhà vô chơi nào.... hehe....:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,491
169,817
Latest member
ngoctay

Most viewed of week

Most viewed of week

Back