Bảy Bát Nước Cứu Khổ

Status
Not open for further replies.
mình search một câu thì tìm ra bài viết này ở site của chùa pháp tạng,
http://chuaphaptang.com/vn/news/details/250
haiz đúng là facebook câu like thật tên trong page của chùa pháp tạng là chuyện ngày xưa thế mà facebook để tiêu đề như thế bó tay thật để mình sửa tiêu đề lại cho giống như bản gốc ,thanks hoangngoc :D

@nambembis: Mình chẳng bít ý cậu là thế nào, và cũng mong cậu dùng từ ngữ lịch sự 1 tý. Mỗi ng` 1 cách sống là 1 cách nghĩ, cậu nhìn lên thì cậu cứ bước, đường mình nhìn xuống thì mình cứ đi.
Mình ko tự kiềm hãm cái gì cả, " tiền " mất có thể kiếm , " tình " đi có thể tìm còn những thứ dù có " tiền " cũng chẳng có thể mua đc. Nếu cậu có ý châm chích thì đó là chuyện của cậu.
@chemgio : mấy cái đó em xem hết rồi ^^! Nhưng chưa từng trãi nên ko bít thế nào, bản thân e thì ko wan tâm mình có đc lên " miền cực lạc " hay xuống " âm ty ". Em chỉ mong những ng` mình yêu thương đến đc nơi họ cần đến.

Last edited:
Mình chẳng bít ý cậu là thế nào, và cũng mong cậu dùng từ ngữ lịch sự 1 tý. Mỗi ng` 1 cách sống là 1 cách nghĩ, cậu nhìn lên thì cậu cứ bước, đường mình nhìn xuống thì mình cứ đi.
Mình ko tự kiềm hãm cái gì cả, " tiền " mất có thể kiếm , " tình " đi có thể tìm còn những thứ dù có " tiền " cũng chẳng có thể mua đc. Nếu cậu có ý châm chích thì đó là chuyện của cậu.
@chemgio : mấy cái đó em xem hết rồi ^^! Nhưng chưa từng trãi nên ko bít thế nào, bản thân e thì ko wan tâm mình có đc lên " miền cực lạc " hay xuống " âm ty ". Em chỉ mong những ng` mình yêu thương đến đc nơi họ cần đến.
anh thấy cậu ta viết anh đã edit ở chỗ aka mà không kịp em nhanh mắt quá ,:D
@nambembis không nên dùng những từ ngữ thô tục ,suzune là con gái ,và cũng không nên bắt bẻ từng câu từng chữ làm gì ,ý cùa suzune là sống không chỉ biết có nhìn lên mà còn phải biết nhìn xuống nữa ,quan trọng là sống tốt ,đối xử tốt với mọi người ,giúp người ,đem lại niềm hạnh phúc vui vẻ cho họ là được ,không gây war trong box từ thiện nhé

Mình chẳng bít ý cậu là thế nào, và cũng mong cậu dùng từ ngữ lịch sự 1 tý. Mỗi ng` 1 cách sống là 1 cách nghĩ, cậu nhìn lên thì cậu cứ bước, đường mình nhìn xuống thì mình cứ đi.
+1 cho suy nghĩ mình vì mọi người của em nhé ,mặc dù lâu lâu mọi người xem mình như người mọi cũng chẳng sao ,miễn sao họ vui vẻ hạnh phúc thì mình thiệt thòi 1 chút cũng không sao phải không em :D

haiz đúng là facebook câu like thật tên trong page của chùa pháp tạng là chuyện ngày xưa thế mà facebook để tiêu đề như thế bó tay thật để mình sửa tiêu đề lại cho giống như bản gốc ,thanks hoangngoc :D

Mình tìm ra bài này và nghĩ "bảy bát nước cứu khổ" mới đúng là tiêu đề bài viết của tác giả lấy bút danh Quán Như

http://www.phattuvietnam.net/doisong/chuyendoiydao/18789-bảy-bát-nước-cứu-khổ.html

Vậy hả.hehe.toàn những bài hay mà ý nghĩa
ờ tự vì a thích like mấy facebook về những câu chuyện hay ý nghĩa về cuộc sống,có những bài hay thì a đưa lên :D

Mấy thèn scam phải chi nó đọc được chút ít thì a e đỡ khổ.hehe
có nhiều việc người ta phải trải qua bởi chính bản thân họ thì họ mới thấm em ah,kim đâm vào thịt mình mới đau ,chứ đâm vào người khác thì mình đâu có thấy đau :D

có nhiều việc người ta phải trải qua bởi chính bản thân họ thì họ mới thấm em ah,kim đâm vào thịt mình mới đau ,chứ đâm vào người khác thì mình đâu có thấy đau :D
Hehe đọc cho tâm hồn hướng thiện

Hehe đọc cho tâm hồn hướng thiện
đó là điều a vẫn làm mọi lúc mọi nơi để hy vọng được như em nói :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,490
Latest member