Journey batdau - Superstar- trade simple

N
Created at
Index progress
Dropped

Danh sách các bài viết dự thi

batdau

Senior
Reactions
161
MR
0.824
Chào tất cả anh em .
2 đợt trước không đạt được kết quả tốt nay tham gia lại đợt 3
cập nhật tham gia đợt 3

Đây là topic của mình tham gia chương trình của shin :) .

- Mình tìm hiểu FX từ cuối 2012 cũng trải qua thăng trầm với nó, vui có buồn có , thao thức thâu đêm có :popo_beat_shot: nói chung cũng đủ vị …! :). Qua thời gian mình nhận thấy FX là một cái kho đầy $ khakha :popo_big_smile: nhưng làm sao lấy được mới là 1 chuyện :popo_burn_joss_stick:, vì ai cũng biết, đâu dễ lấy $ từ FX .

- Phương pháp trade của mình cũng trải qua đủ loại từ Price Action , trend ,phân tích sóng, nến nhật….vv. nhưng chưa thắng được, có lẽ do học chưa tới nơi hoặc không phù hợp với bản thân.

- hiện tại mình chọn phương pháp tự gọi là phương pháp Trung bình. Mình cũng chỉ mới test mấy tháng thấy cũng khả quan và đơn giản dễ trade,đặc biệt giải quyết vấn đề quản lý vốn của mình khỏi đâu đầu ‘Rủi ro chấp nhận tối đa: 20%’. cũng phù hợp quy định .nhân dịp này đưa vào tham gia thữ xem sao :popo_burn_joss_stick:.
- Mục tiêu là trade thắng , thắng lâu dài và bền vững.

Cảm ơn anh em đã đọc! cảm ơn BTC đã đưa ra chương trình này.

Last edited:
Chào tất cả anh em .

Đây là topic của mình tham gia chương trình của shin :) .

- Mình tìm hiểu FX từ cuối 2012 cũng trải qua thăng trầm với nó, vui có buồn có , thao thức thâu đêm có :popo_beat_shot: nói chung cũng đủ vị …! :). Qua thời gian mình nhận thấy FX là một cái kho đầy $ khakha :popo_big_smile: nhưng làm sao lấy được mới là 1 chuyện :popo_burn_joss_stick:, vì ai cũng biết, đâu dễ lấy $ từ FX .

- Phương pháp trade của mình cũng trải qua đủ loại từ Price Action , trend ,phân tích sóng, nến nhật….vv. nhưng chưa thắng được, có lẽ do học chưa tới nơi hoặc không phù hợp với bản thân.

- hiện tại mình chọn phương pháp tự gọi là phương pháp Trung bình. Mình cũng chỉ mới test mấy tháng thấy cũng khả quan và đơn giản dễ trade,đặc biệt giải quyết vấn đề quản lý vốn của mình khỏi đâu đầu ‘Rủi ro chấp nhận tối đa: 20%’. cũng phù hợp quy định .nhân dịp này đưa vào tham gia thữ xem sao :popo_burn_joss_stick:.
- Mục tiêu là trade thắng , thắng lâu dài và bền vững.

Cảm ơn anh em đã đọc! cảm ơn BTC đã đưa ra chương trình này.
Phải đạt được giải nha ?

hôm nay đầu tuần có 1 lệnh đúng theo pp nên vào đạt tp

Đỉnh quá nhỉ, vào là dính thế này thì quá hay rồi. Bạn chia sẻ thêm chút vì sao ra lệnh đó được không?
vào dính luôn là hên thôi Ad :) , còn vì sao mình vào lệnh này là do đúng theo pp của mình
+ pp của mình có nói trên tự gọi là pp trung bình :dựa trên cơ sỡ thân nến
+ dùng D1 thân nến có số liệu tương ứng từng cặp ( đối với EU hôm thứ 6 có 1 cây nến xanh body trên 80pip nên vào sell)
+ còn tp dựa theo từng người nhưng theo mình quan sát 30pip sát suất khá cao nên áp dụng
+ pp trung bình nên không đặt sl (còn quản lý vốn như thế nào với pp này khi có tình huống mình sẽ post và giải thích thêm ):)

hôm nay có mấy lệnh đúng như pp nhưng chọn vào 2 lệnh do bị khống chế đòn bẩy .nhưng chỉ tp 1, giữ lại 1 lệnh.
qua đây thấy pp bị nghịch với nguyên tắc đòn bẩy cần điều chỉnh lót cho phù hợp:)

vào dính luôn là hên thôi Ad :) , còn vì sao mình vào lệnh này là do đúng theo pp của mình
+ pp của mình có nói trên tự gọi là pp trung bình :dựa trên cơ sỡ thân nến
+ dùng D1 thân nến có số liệu tương ứng từng cặp ( đối với EU hôm thứ 6 có 1 cây nến xanh body trên 80pip nên vào sell)
+ còn tp dựa theo từng người nhưng theo mình quan sát 30pip sát suất khá cao nên áp dụng
+ pp trung bình nên không đặt sl (còn quản lý vốn như thế nào với pp này khi có tình huống mình sẽ post và giải thích thêm ):)
Nghe cái tên phương pháp mới đầu thì chưa rõ lắm. Giờ thì nghĩ ra đc thêm chút nhưng cũng còn hơi mơ hồ. Chắc phải đợi bài viết nói rõ hơn của bạn rồi.

PS: Xem chừng nghiên cứu ra phương pháp chơi mới luôn đó.

hôm nay có mấy lệnh đúng như pp nhưng chọn vào 2 lệnh do bị khống chế đòn bẩy .nhưng chỉ tp 1, giữ lại 1 lệnh.
qua đây thấy pp bị nghịch với nguyên tắc đòn bẩy cần điều chỉnh lót cho phù hợp:)View attachment 173800
Mình chưa hiểu lắm nhỉ? Bị khống chế đòn bẩy là thế nào thế?

Nghe cái tên phương pháp mới đầu thì chưa rõ lắm. Giờ thì nghĩ ra đc thêm chút nhưng cũng còn hơi mơ hồ. Chắc phải đợi bài viết nói rõ hơn của bạn rồi.

PS: Xem chừng nghiên cứu ra phương pháp chơi mới luôn đó.

Mình chưa hiểu lắm nhỉ? Bị khống chế đòn bẩy là thế nào thế?
do đây chỉ là nhật ký trade , mình cũng chưa nói rõ pp của mình nên Ad chưa rõ .
+ pp của mình khá đơn giản là dùng thân nến D1, W1 làm cơ sỡ vào lệnh
vd: hôm nay có 1 cây D1 xanh hoặc đỏ có "số pip tương ứng" ( chỉ tính giá mỡ và đóng, không tính bóng nến) thì hôm sau khi thị trường mỡ cữa không có gap thì vào lệnh ngược lại, tp không quá 40 pip mình chọn 30 :) còn "số pip tương ứng" thì tùy từng cặp như EU thì >80 pip.
+ Bị khống chế đòn bẩy ở đây có nghĩa là do pp của mình không có sl nên cần biên độ giao động rộng, để di trì khi vào lệnh giá chạy không theo mong muốn thì hôm sau khi thị trường mở cữa cần vào 1 lệnh cùng hướng trade để trung bình lệnh - khi giá về >=0 là phải thoát lệnh , thông thương khi bị như thế khoảng 3-4 lệnh là có điểm ra hoặc hơn nhưng max dow không quá 20% acc nếu quá thì tháng đó chấp nhận - :popo_beat_shot:. Mình cũng chỉ mới test mấy tháng nhưng chưa gặp trường hợp này,do đó đòn bẩy 30 thì lót vào lệnh chỉ là 0.01 cho acc 1k tối đa củng chỉ 0.02 .mình vào 0.03 là không đủ số pip di trì khi lệnh bị - sẽ dể bị thua hoặc bị ra do magin không đủ. nhưng đây là quy định nên cần điều chỉnh:)

Last edited:
do đây chỉ là nhật ký trade , mình cũng chưa nói rõ pp của mình nên Ad chưa rõ .
+ pp của mình khá đơn giản là dùng thân nến D1, W1 làm cơ sỡ vào lệnh
vd: hôm nay có 1 cây D1 xanh hoặc đỏ có "số pip tương ứng" ( chỉ tính giá mỡ và đóng, không tính bóng nến) thì hôm sau khi thị trường mỡ cữa không có gap thì vào lệnh ngược lại, tp không quá 40 pip mình chọn 30 :) còn "số pip tương ứng" thì tùy từng cặp như EU thì >80 pip.
+ Bị khống chế đòn bẩy ở đây có nghĩa là do pp của mình không có sl nên cần biên độ giao động rộng, để di trì khi vào lệnh giá chạy không theo mong muốn thì hôm sau khi thị trường mở cữa cần vào 1 lệnh cùng hướng trade để trung bình lệnh - khi giá về >=0 là phải thoát lệnh , thông thương khi bị như thế khoảng 3-4 lệnh là có điểm ra hoặc hơn nhưng max dow không quá 20% acc nếu quá thì tháng đó chấp nhận - :popo_beat_shot:. Mình cũng chỉ mới test mấy tháng nhưng chưa gặp trường hợp này,do đó đòn bẩy 30 thì lót vào lệnh chỉ là 0.01 cho acc 1k tối đa củng chỉ 0.02 .mình vào 0.03 là không đủ số pip di trì khi lệnh bị - sẽ dể bị thua hoặc bị ra do magin không đủ. nhưng đây là quy định nên cần điều chỉnh:)
Phần này chắc phải đợi có dịp nhờ bạn hướng dẫn chơi thử vài lệnh thì mới hiểu hết được. Đây là cả một công trình nghiên cứu của bạn mà, nên mình đọc và ngẫm nghĩ nó cũng chưa thấu hiểu cho lắm ?

đầu tuần có khá nhiều lệnh đúng theo pp. nhưng chọn vào 2 lệnh tp 2View attachment 174165
Cố gắng nha, có người đang có kết quả khá tốt đó.

hôm nay có 2 lệnh đẹp đúng theo pp .vào 2 tp 2 kết thúc ngày sớm :) .để xem chiều tối còn lệnh nào đáng đánh ko:rolleyes:.

Last edited:
Phần này chắc phải đợi có dịp nhờ bạn hướng dẫn chơi thử vài lệnh thì mới hiểu hết được. Đây là cả một công trình nghiên cứu của bạn mà, nên mình đọc và ngẫm nghĩ nó cũng chưa thấu hiểu cho lắm ?

Cố gắng nha, có người đang có kết quả khá tốt đó.
Ad chưa hiểu chổ nào cứ nêu lên mình giải thích cho vì pp của mình khá đơn giản newbie cũng trade được khỏi đâu đầu :)

hôm nay có 2 lệnh đúng theo pp . vào 2 tp 2 nghỉ sớm ( câu này mãi cũng nhàm nhỉ :rolleyes: )

Attachments

107 KB · Views: 87
Last edited:
hôm nay có 3 lệnh đúng theo pp . vào 2 tp 1. 1 lệnh không đi theo như ý giữ lại qua tuần trung bình lệnh tìm điểm ra.

tuần trade vừa rồi phải sữ lý một số lệnh vào không thuận. áp dụng thử vài lệnh theo pp bắt đỉnh đáy ,acc vẫn tăng trưởng nhưng kết quả không cao lắm. rút kinh nghiệm vẫn nên trade 1 pp thì hơn :)

Attachments

110.8 KB · Views: 87
đi sai 1 bước thua cả bàn cờ . vì hơi tham không tuân theo pp nên bị dính chuổi up của gold :popo_beat_shot: . tài khoản bị tụt > 20% acc .chính thức loại khỏi cuộc thi :popo_beat_shot:.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,583
170,678
Latest member
dongta1998
Back
Top Bottom