Suggest Bảo mật 2 lớp 2FA

ducjinjo

Junior
Reactions
15
MR
0.055
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bạn. Mình mới tập trade coin ở poloniex và bittrex, sắp tới mình định đầu tư ít tiền vào 2 trang này và mình muốn bảo mật tài khoản 2 lớp, các pro cho mình hỏi hiện nay mình chưa có smartphone nên mình định lấy đt của e mình tải về bảo mật 2fa. MÌnh muốn hỏi là sau này mình mua đt và muốn chuyển bảo mật sang đt cửa mình liệu có được không. Xin cảm ơn!

Tải và cài Authy để dùng bảo mật 2 lớp nhé bạn. Bạn có thể dùng nó trên trình duyệt chrome ko cần điện thoại khi sử dụng. backup để chuyển sang máy khác đều ok

Upvote 0
Tải và cài Authy để dùng bảo mật 2 lớp nhé bạn. Bạn có thể dùng nó trên trình duyệt chrome ko cần điện thoại khi sử dụng. backup để chuyển sang máy khác đều ok
Cảm ơn bạn, tức là mình có thể sử dụng bảo mật trên máy tính của mình ạ?

Upvote 0
bước quan trọng khi tiến hành là chụp hình paint lại cái mã code và cái hình code để sao lưu sau này có gì chuyển phone

Upvote 0
thôi chết e chỉ lưu lại cái mã code thôi có sao ko bác?
Dùng Authy nếu bạn backup ngon lành cành đào thì không cần lưu lại mã QR. Nếu bạn vẫn còn lo lắng thì mượn cái đt ai đó khác đt em bạn cài Authy và restore lại là biết ngay mà

Upvote 0
ko ai bao giờ ngu gì lưu 2FA của mình trên server khác bạn, tải authenticator của google để trong chrome và trên iphone là xong, ghi thêm cái Key ra giấy nữa, 3 nơi mà còn để mất thì nhột

Last edited:
Upvote 0
ko ai bao giờ ngu gì lưu 2FA của mình trên server khác bạn, tải authenticator của google để trong chrome và trên iphone là xong, ghi thêm cái Key ra giấy nữa, 3 nơi mà còn để mất thì nhột
2FA mà ko có pass thì làm sao mà login vào tk mình được????? Tùy quan niệm mỗi người thôi. Có người thích có người không? Nói như bạn thì có quá nhiều người ngu??

Upvote 0
Chào các bạn. Mình mới tập trade coin ở poloniex và bittrex, sắp tới mình định đầu tư ít tiền vào 2 trang này và mình muốn bảo mật tài khoản 2 lớp, các pro cho mình hỏi hiện nay mình chưa có smartphone nên mình định lấy đt của e mình tải về bảo mật 2fa. MÌnh muốn hỏi là sau này mình mua đt và muốn chuyển bảo mật sang đt cửa mình liệu có được không. Xin cảm ơn!
sử dụng extensions Authenticator ngay trên chrome cũng được, đặt thêm pass cho extensions này nữa là được

sau này có smartphone chỉ cần quét lại cái code của nó là chuyển sang smartphone ngay

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back