Help Bàn về Sale và Rebill!!!

Reactions
96
MR
0.000
Chào mọi người,
Nếu mình nhớ ko nhầm trong topic của Ryushare.com đã từng thảo luận về vấn đề sales và cách tính sales.
Lần này mình lập topic này cũng muốn hỏi anh em vài câu và coi như là topic để mọi người cùng hiểu thêm ( nếu chưa rõ).
Vào thằng vấn đề:
1.Khi xem phần Advanced Report các ace có thấy hết info của sale hay rebill ko? ( Link , quốc gia, thời gian,...)
2. Cách tính sale và rebill giữa các host có khác nhau ko? ( Ví dụ so sánh giữa Ryushare.com & Lumfile.com)
3. Nếu một guest qua link của người khác (post trên site mình) đăng ký tài khoản sau đó up lên Pre thì tính cho ai?

1. Tùy. Nếu là sale mới thì thường là được, còn rebill thì có thể chỉ có login.abc thôi.
2. Sale thì giống nhau nhưng rebill thì khác. Cái này bạn phải tự vào các host mà tìm hiểu nhé. Ví dụ ryu khi dc sale thì cũng dc tính ref luôn, ref renew thì mình được rebill. Lumfle thì rebill hay sale đều xét trên link hết (- auto renew và login rồi renew)
3. Đương nhiên là người sở hữu link được, nếu mua luôn lúc đấy thì bạn được sitesale, tính cho bạn nữa thì người ta post không công cho bạn à.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,230
170,372
Latest member
0388811472
Back
Top Bottom