bạn nào giỏi máy tính cho mình hỏi

thinhtv2610

Junior
Reactions
328
MR
0.000
mình có laptop bị rơi hư màn hình, bây giờ thay màn hình tốn mấy triệu bằng mua máy mới nên mình không thay, laptop đó có cài win 7 , mình có mấy trang web trong máy tính lưu mật khẩu mấy trang website nên mình không nhớ nữa, giờ có cách nào gắn ổ cứng của máy đó vào 1 máy khác để lấy laị tài khoản của mấy trang website mình đã lưu không , bạn nào biết chỉ giúp mình cách với, mình cắm vào máy khác là không lên được, sợ bị cài lại win là mất thông tin mấy trang website đã lưu lắm, mình cảm ơn nhiều

lấy cáp kết nối qua màn hình khác :D , mà cũng chả hiểu sao lắp ổ cứng sang máy khác ko đc @@! chạy tốt chứ nhỉ

mình có laptop bị rơi hư màn hình, bây giờ thay màn hình tốn mấy triệu bằng mua máy mới nên mình không thay, laptop đó có cài win 7 , mình có mấy trang web trong máy tính lưu mật khẩu mấy trang website nên mình không nhớ nữa, giờ có cách nào gắn ổ cứng của máy đó vào 1 máy khác để lấy laị tài khoản của mấy trang website mình đã lưu không , bạn nào biết chỉ giúp mình cách với, mình cắm vào máy khác là không lên được, sợ bị cài lại win là mất thông tin mấy trang website đã lưu lắm, mình cảm ơn nhiều
Mình nhớ thay màn hình cũng rẻ lắm mà :D thay hàng lô chắc cũng mấy trăm :D

Tháo ổ cứng gắn qua máy khác bình thường nhé. Giống như hdd thôi, kết nối qua cổng sata. Hoặc lấy một cái màn hình khác kết nối qua cổng HDMI, hoặc cổng VGA là sài bình thường, khỏi phải tháo lấy ổ cứng.

2 giải pháp đều đc. dùng cable hoặc hdmi (nếu có cổng) hoặc cable vga rồi dùng tổ hợp phím tắt (search trên gôgle dòng máy đó để biết) hoặc đem hdd qua máy khác. cài đúng driver là cũng tạm ok

Mình nhớ thay màn hình cũng rẻ lắm mà :D thay hàng lô chắc cũng mấy trăm :D
laptop của mình màn hình cảm ứng asus , ra tiệm nói thay hơn 3 triệu luôn bạn, mà mua phải chờ đặt hàng chứ không có sẵn, mà bị rơi xong bật không lên nên không biết có bị hư gì nữa không, tiệm bảo phải có màn hình mới biết được có bị hư gì nữa không bạn :( thấy cao giá quá mình mang máy về thôi không sửa mình chỉ cần dữ liệu của ổ cứng mà không biết cách vào trang web đã lưu để lấy các tài khoản đã lưu thôi , mình tháo ổ cứng gắn qua laptop khác không lên được

2 giải pháp đều đc. dùng cable hoặc hdmi (nếu có cổng) hoặc cable vga rồi dùng tổ hợp phím tắt (search trên gôgle dòng máy đó để biết) hoặc đem hdd qua máy khác. cài đúng driver là cũng tạm ok
cảm ơn bạn, mình tháo ổ cứng ra rồi gắn vào máy khác nhưng không chạy được,

laptop của mình màn hình cảm ứng asus , ra tiệm nói thay hơn 3 triệu luôn bạn, mà mua phải chờ đặt hàng chứ không có sẵn, mà bị rơi xong bật không lên nên không biết có bị hư gì nữa không, tiệm bảo phải có màn hình mới biết được có bị hư gì nữa không bạn :( thấy cao giá quá mình mang máy về thôi không sửa mình chỉ cần dữ liệu của ổ cứng mà không biết cách vào trang web đã lưu để lấy các tài khoản đã lưu thôi , mình tháo ổ cứng gắn qua laptop khác không lên được
Eo chủ tiệm cho bác chém mỏi tay thế hay tại giờ giá nó được up lên theo btc nhỉ :popo_beat_brick::popo_beat_brick::popo_beated:

trước mình cũng bị như bạn và mình mua bộ máy tính mới luôn

cảm ơn bạn, mình tháo ổ cứng ra rồi gắn vào máy khác nhưng không chạy được,
Phải vào bios chỉnh boot lại nhé. Hoặc vào boot manager để chọn boot nhanh. bật máy và bấm Esc liên tục.
Hướng dẫn chi tiết các vào BIOS hoặc Boot Manager của dòng laptop Asus

• Bước 1: Mở máy tính laptop lên, nếu máy tính đang bật thì chọn Restart
  • Bước 2: Ngay màn hình đen đầu tiên vừa hiện lên nhấn phím F2 để vào BIOS, hoặc nhấn Esc để vào Boot Manager
  • Bước 3: Thiết lập BIOS, nếu chưa được thì quay lại bước 1, nhớ bầm đúng lúc vì thời gian dừng lại màn hình DOS là không lâu

trước mình cũng bị như bạn và mình mua bộ máy tính mới luôn
mình cũng mua máy mới nhưng mình cần tài khoản trang web đã lưu mà không biết cách nào lấy , gắn sang laptop khác không vào được win, phải cài lại thì mất hết

Phải vào bios chỉnh boot lại nhé. Hoặc vào boot manager để chọn boot nhanh. bật máy và bấm Esc liên tục.
Hướng dẫn chi tiết các vào BIOS hoặc Boot Manager của dòng laptop Asus

• Bước 1: Mở máy tính laptop lên, nếu máy tính đang bật thì chọn Restart
  • Bước 2: Ngay màn hình đen đầu tiên vừa hiện lên nhấn phím F2 để vào BIOS, hoặc nhấn Esc để vào Boot Manager
  • Bước 3: Thiết lập BIOS, nếu chưa được thì quay lại bước 1, nhớ bầm đúng lúc vì thời gian dừng lại màn hình DOS là không lâu

màn hình mình bị hư mà bạn , bị hư màn hình nên không biết có bị hư cái gì nữa không, mình chỉ cần tài khoản trang web đã lưu thôi, dữ liệu máy tính mình gắn vào laptop khác rồi dùng win mini vào mình thấy được nhưng dữ liệu trang web đã lưu mình không biết cách lấy

C:\Users\Admin\AppData\Local\Google\Chrome\User Data
xem tài khoản trang web đã lưu ở chỗ nào bạn, mình xem trên máy tính mới nhiều mục quá chưa thấy, nếu thấy mới gắn ổ cứng vào xem chứ mỗi lần tháo ra gắn vào dùng win mini cực lắm

xem tài khoản trang web đã lưu ở chỗ nào bạn, mình xem trên máy tính mới nhiều mục quá chưa thấy, nếu thấy mới gắn ổ cứng vào xem chứ mỗi lần tháo ra gắn vào dùng win mini cực lắm
gắn ổ cứng vào máy khác. cho hiện thị file-folder ẩn. vào ổ C (cũ) theo thứ tự đó. coppy tất cả file bên trong folder chrome luôn....

trên máy mới hay win mới đã cài chrome cũng theo thứ tự trên dán tất cả mí cái nãy coppy. mở chrome . done.

p/s: chọn user win mình sài

..thao tác trên winmini tương tự

sync chỉ không có profile thôi. muốn coppy profile thì cũng làm như trên. coppy folder profile hoặc coppy cả chrome rồi dán qua nơi mới.

nên coppy nguyên chrome thì nó sẽ y như cũ.

gắn ổ cứng vào máy khác. cho hiện thị file-folder ẩn. vào ổ C (cũ) theo thứ tự đó. coppy tất cả file bên trong folder chrome luôn....

trên máy mới hay win mới đã cài chrome cũng theo thứ tự trên dán tất cả mí cái nãy coppy. mở chrome . done.

p/s: chọn user win mình sài

..thao tác trên winmini tương tự
cảm ơn bạn rất nhiều

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,323
170,451
Latest member
bietthuquan2hcm

Most viewed of week