Help bán content Youtube biết đi về đâu :(

vinhdatgn

Senior
Reactions
134
MR
0.424
Chờ đợi là hạnh phúc, tạm thời cứ làm không công vậy :(

--------------------------------UPDATE----------------------------------------------

Mình sẽ để đây và không nói gì nữa, chúc các bạn thành công trên con đường mình đã chọn, hãy KIÊN TRÌ. :D:D

Last edited:

tieukhach

Junior
Reactions
115
MR
0.001
Tài khoản YouTube của bạn làm cái gì mà có hàng tá Net truy cập vào thế? Tốt nhất là bạn gỡ bỏ sạch sẽ tất cả các net này đi, và sau đó thử liên kết lại GA xem sao!
upload_2017-4-8_19-19-56-png.95077

thanhba

Verified
Reactions
220
MR
0.123
Hic,
Kênh phát triển lại hơn 1 tháng nay (kênh cũ 2015). Lúc trước có ở trong Quiz nhưng bị gậy và bị đá. Giờ nó không cho liên kết GA, cứ bị cái lỗi này bác nào biết chỉ em với ạ :(
View attachment 95079

------- Giờ được hơn 1k sub, view ~15k/ngày.

View attachment 95078
Thế mà xin vào network chả thằng nào nó nhận luôn, bán content bây giờ khó sống thế sao các bác ơi :(((. nội dung nước ngoài chứ chả dám chơi VN.

Đã xin fullscreen, bbtv, tgn, tmg, vân vân và vân mây. Chán quá nhìn view hoài nên vào tâm sự với các bác.

View attachment 95077
Bạn gọi là bán content mà net TMG không có vào thì hãy xem lại nội dung của mình có thật sự là bán content không, hoặc có video nào vi phạm bản quyền không? đặc biệt có một số chủ đề liên quan đến sử dụng hình ảnh nhân vật đã đăng ký bản quyền, thì net sẽ không cho bạn tham gia

Tài khoản YouTube của bạn làm cái gì mà có hàng tá Net truy cập vào thế? Tốt nhất là bạn gỡ bỏ sạch sẽ tất cả các net này đi, và sau đó thử liên kết lại GA xem sao!
à cái này lúc xin vào net nó bắt quyền truy cập đó bác, thằng nào k cho là em xóa hà.

Bạn gọi là bán content mà net TMG không có vào thì hãy xem lại nội dung của mình có thật sự là bán content không, hoặc có video nào vi phạm bản quyền không? đặc biệt có một số chủ đề liên quan đến sử dụng hình ảnh nhân vật đã đăng ký bản quyền, thì net sẽ không cho bạn tham gia

video vị phạm bản quyền thì không, còn như thế nào mới là bán content thực sự hả bác? Em lấy của người khác về rồi edit lại thôi ạ. Mà em vào TMG xem thì nó bảo phải 1 triệu view mới cho vào lận :(

nhoccoi204

Junior
Reactions
11
MR
0.001
video vị phạm bản quyền thì không, còn như thế nào mới là bán content thực sự hả bác? Em lấy của người khác về rồi edit lại thôi ạ. Mà em vào TMG xem thì nó bảo phải 1 triệu view mới cho vào lận :(

Bán content tức là dùng những hình ảnh, âm thanh được miễn phí - không ai nhận (hoặc không có bản quyền) để sử dụng làm video theo ý tưởng - nội dung của mình. Mình ví dụ: những video kiểu top độc lạ, top những nơi du lịch đẹp ... trong video người ta biên tập và đọc nội dung cần truyền đạt, chỉ có hình ảnh minh họa là lấy hình đc chia sẻ trên mạng (và ko có ai nhận bản quyền) thì gọi là bán content.

Cuong

Senior
Reactions
98
MR
0.045

Thực ra nó cũng có nhiều loại bán content, và cái này cũng chỉ là người chơi tự gọi vậy. Chứ nếu đúng ra thì vẫn là reup.
Kiểu nhẹ nhàng thì lấy ảnh, video free, nặng nề thì chôm mấy cái copyright về edit thành phẩm khác.

zjackmmoz

Senior
Pre-verified
Trusted 3
Reactions
74
MR
0.908
$640.00
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Thực ra nó cũng có nhiều loại bán content, và cái này cũng chỉ là người chơi tự gọi vậy. Chứ nếu đúng ra thì vẫn là reup.
Kiểu nhẹ nhàng thì lấy ảnh, video free, nặng nề thì chôm mấy cái copyright về edit thành phẩm khác.
Bác này nói chính xác. Reup chứ bán content gì chứ. Chỉ là reup có kỹ xảo thôi. :D

Lấy của người khác nếu đã xin phép thì ok, còn không thì vẫn là reup.
Chính sách mới của TMG 30k subs và 1 triệu views đó bạn

em đã được 1 network cưu mang rồi các bác ơi.
Chúc các bác mau chóng thành công trên con đường đã chọn nhé, cố lên đừng nản, đừng thấy niche khác ngon mà bỏ đi theo nhé :).

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week