Waiting for Answer Bán acc eBay cho Scammer...Cần lời khuyên ạ :(

piderlinggg

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Hi các bác. Tình hình là em đã bán 1 acc eBay US vào Jan 12/2021. Acc này đã lên Payment (kiểu nhận tiền thẳng về bank, không qua PayPal nữa). Khi giao acc thì bên mua yêu cầu đổi bank sang bank PingPong của nó. Sau 1 thời gian em vào check profile của acc thì thấy 1 loạt negative feedback claim là bị scam các thứ. Em thử login lại acc eBay đã bán đó (nó đổi pass mail chứ không đổi pass eBay) thì biết được là nó non-ship hết và đã thành công nhận $25k, hiện tại balance đang âm $18k. Các bác cho em lời khuyên nên làm như thế nào với? Và cũng quan trọng là liệu nếu bên Mỹ nó điều tra trace ra thì khả năng liên đới của em như thế nào? Mong các bác giúp đỡ ạ.

Attachments

• Feedback Buyer.png
    Feedback Buyer.png
    64.6 KB · Views: 655
  • Balance Feb10.png
    Balance Feb10.png
    61.3 KB · Views: 430
    20.4 KB · Views: 429
không chính chủ thì sợ gì, còn chính chủ thì hên xui à.... team non-ship đã từng lên báo rồi

Á ù cái thằng kia ghê thật. Nếu có find out thì cái bank pingpong của thằng nhận tiền mà ko ship mới bị nó dứt (theo mình suy đoán)

Ông nào mua Pingpog của mấy thằng scam này ko biết liên đới ko, check relate như PP thì có mà die hết :D

Hi các bác. Tình hình là em đã bán 1 acc eBay US vào Jan 12/2021. Acc này đã lên Payment (kiểu nhận tiền thẳng về bank, không qua PayPal nữa). Khi giao acc thì bên mua yêu cầu đổi bank sang bank PingPong của nó. Sau 1 thời gian em vào check profile của acc thì thấy 1 loạt negative feedback claim là bị scam các thứ. Em thử login lại acc eBay đã bán đó (nó đổi pass mail chứ không đổi pass eBay) thì biết được là nó non-ship hết và đã thành công nhận $25k, hiện tại balance đang âm $18k. Các bác cho em lời khuyên nên làm như thế nào với? Và cũng quan trọng là liệu nếu bên Mỹ nó điều tra trace ra thì khả năng liên đới của em như thế nào? Mong các bác giúp đỡ ạ.
acc ngon thế mà lại đi bán

Hỏi ngoài lề chút ạ. Thớt sell acc đấy bao nhiêu thế. Em cũng có 1 acc tương tự như thớt :)))

Hỏi ngoài lề chút ạ. Thớt sell acc đấy bao nhiêu thế. Em cũng có 1 acc tương tự như thớt :)))

em có acc vietnam limit 10000 items/500000$. có người trả 28 củ mà em sợ bị trường hợp như chủ thớt vì tk em chính chủ

bác chủ thread có bị lsao ko, may vãi, bảo sao trước cũng có người hỏi mua acc này của mình mấy chục củ, may là tk thông tin thật nên ko bán

Acc này mà bán hàng với lượng negative feedback như thế chắc bán chạy lắm =D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,808
Latest member
downloadgo88

Most viewed of week

Most viewed of week

Back