Bác nào rành về paypal cho em hỏi gấp với

Tình hình là đột nhiên hôm nay em vào paypal thấy bị mất 8$, xem trong lịch sử thì không thấy chi gì cả ????
Tìm trên mạng thì biết thêm paypal có chế độ tự động thanh toán, vậy thì những thứ mà tự động thanh toán nó có hiển thị trên history không????
Thêm câu nữa là em không liên quan gì đến thằng godaddy mà sao nó lại gửi bill cho em nhỉ, những 33$ @_@, từ ngày tạo paypal chỉ chuyển tiền về paypal chứ em có mua bán chi đâu không biết nữa mà nó lại gửi bill???

thichhoctin

Hero
Kindness
Reactions
386
MR
0.043
tất cả giao dịch đêu hiện trong history paypal

cậu xem lại đj

thanh toán nào của PP đều có lịch sử nếu bạn ko thấy thì contact để hỏi nó hy vọng bạn ko bị hack
cả kệ bị hack ,cũng ko ai có quyên xóa được history đâu

cậu chọn khoảng thời gian lâu hơn để xem history

Upvote 0

hoangngoc55

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
rồi, mình đã hiểu, cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, hôm trước cho bạn mượn thanh toán fileserve, giờ nó tự động gia hạn acc pri khi hết hạn, nên mất tiền là phải rồi. (Chung qui cũng tại gà :(( )

Upvote 0

thangquynho

Senior
Reactions
1,447
MR
0.008
1/ tự động thanh toán: bạn mua domain, hosting, phần mềm, đồ đạc... và sau đó là trang web đó tiến hành tự động rút tiền của bạn trong Paypal hàng tháng, năm để gia hạn host, soft, domain....
Chức năng này gọi là preapproved payments (thanh toán trước khi bạn chấp nhận)
Chức năng này tiện lợi giúp bạn không bị mất các tài sản trên nếu bạn quên gia hạn. Tuy nhiên mặt hại của chức năng này là bạn không thể quản lý được chính xác số tiền trong Paypal hoặc bị một website giả mạo rút tiền từ tài khoản của bạn (bạn có thể lấy lại nhưng phiền toái)

Đăng nhập vào tài khoản Paypal của bạn

Vào menu Profile. (Nhấn vào chữ này luôn chứ không chọn các mục Add/Edit... nha)
Ở giữa màn hình có danh mục Financial Information. Bạn nhấn vào My preapproved payments
Vậy là bạn sẽ thấy danh sách các trang web tự động rút tiền của bạn. Công việc tiếp theo của bạn là nhấn vào từng cái và nhấn vào các link Cancel ở trong phần thông tin của chúng

2/ các giao dịch đều phải có trong history, nhấn vào history và coi,
3/ Loại trừ khả năng trên, thì hiện tượng bị hack ,Nên đổi pass mail paypal và pass mail luôn , câu hỏi bảo mật, ( làm từ từ thôi, kẻo limit) :(

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,839
176,292
Latest member
77wintrade

Most viewed of week

Most discussed of week