Ba bà cháu đều bị bệnh hiểm nghèo

Status
Not open for further replies.

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
Em Phạm Thị Phương Vy (13 tuổi, ngụ tổ 4, thôn Tứ Ngân, xã Điện Ngọc, huyện Điện Bàn, tỉnh Quảng Nam) là học sinh lớp 8/5 Trường THCS Dũng Sĩ Điện Ngọc. Vy là học sinh giỏi nhiều năm liền nhưng hiện em mang nhiều căn bệnh hiểm nghèo: tim, gan, khớp và gia cảnh rất khó khăn.

Bệnh tật cứ hành hạ Vy thường xuyên nên việc đến lớp và phụ giúp gia đình của em rất khó khăn. Mẹ Vy, bà Phạm Thị Mến (53 tuổi) là giáo viên bị mất sức lao động. Vì té ngã, gãy xương chậu trong lúc chằng chống nhà cửa trong cơn bão số 6 năm 2006 nên giờ bà luôn đau ốm phải nằm viện thường xuyên. Bà ngoại Vy là cụ Võ Thị Quy đã 84 tuổi, mắt mờ, bị liệt nửa người nên phải nằm một chỗ. Đã vậy, cụ lại mang bệnh tai biến mạch máu não, tính mạng luôn bị đe dọa.
Cả 3 người sinh sống dưới một mái nhà nhỏ, nương tựa nhau qua ngày. Bệnh tật và nghèo khó đã đẩy gia đình này vào nỗi đau cùng cực. Trong những năm qua, để được đến trường, Vy phải nhờ sự cưu mang, chia sẻ của bà con chòm xóm, thầy cô giáo… từ tấm áo, miếng cơm. Không phụ lòng của mọi người, 7 năm liền em đều đạt danh hiệu học sinh xuất sắc.
rcusfu

Cả gia đình em Phạm Thị Phương Vy đều bị bệnh hiểm nghèo, đời sống rất khó khăn
Bà Phạm Thị Mến buồn bã: “Đau ốm, bệnh tật, nợ nần, nghèo khó là nỗi ám ảnh luôn đeo bám gia đình tôi bao năm nay. Không biết bao giờ chúng tôi mới qua khỏi nỗi khốn khó này. Tôi đã vay mượn hơn 50 triệu đồng để chạy chữa cho mẹ và con gái nhưng không biết khi nào mới trả được nợ. Hiện nay, cả gia đình không còn tiền để chữa bệnh, sinh sống”.
Gia đình khốn khó này đang rất cần sự chung tay giúp đỡ của những nhà hảo tâm để họ đủ sức vượt qua nghịch cảnh. Mọi sự hỗ trợ, chia sẻ xin gửi về: Phạm Thị Phương Vy, học sinh lớp 8/5 Trường THCS Dũng Sĩ Điện Ngọc, xã Điện Ngọc, huyện Điện Bàn, tỉnh Quảng Nam hoặc điện thoại cho bà Phạm Thị Mến, số 01284.977.064

nguồn từ http://nld.com.vn/ban-doc/ba-ba-chau-deu-bi-benh-hiem-ngheo-20131230203849681.htm.

Last edited by a moderator:
ko có stk sao ủng hộ, định ủng hộ vài đồng lẻ cho ng cùng quê :(

ko có stk sao ủng hộ, định ủng hộ vài đồng lẻ cho ng cùng quê :(
Phạm Thị Phương Vy, học sinh lớp 8/5 Trường THCS Dũng Sĩ Điện Ngọc, xã Điện Ngọc, huyện Điện Bàn, tỉnh Quảng Nam hoặc điện thoại cho bà Phạm Thị Mến, số 01284.977.064

bạn có lòng gọi số này :),đó là số điện thoại gì ấy,gì ấy sẽ nói số tài khoản của hàng xóm hoặc số nhà rồi bạn gởi vào số tài khoản ấy :)

Phạm Thị Phương Vy, học sinh lớp 8/5 Trường THCS Dũng Sĩ Điện Ngọc, xã Điện Ngọc, huyện Điện Bàn, tỉnh Quảng Nam hoặc điện thoại cho bà Phạm Thị Mến, số 01284.977.064

bạn có lòng gọi số này :),đó là số điện thoại gì ấy,gì ấy sẽ nói số tài khoản của hàng xóm hoặc số nhà rồi bạn gởi vào số tài khoản ấy :)
bác gởi thì e ké, e ko có nhìu, chắc 100 thâu x_X

bác gởi thì e ké, e ko có nhìu, chắc 100 thâu x_X
:) nếu khi đầy đủ sung túc bạn cho người khác 1 đống cũng ko ai cần đâu
quý giá nhất là khi người ta gặp hoạn nạn dù bạn có $ giúp hay ko,ít hay nhiều,miễn bạn gọi và nói chuyện với gì là được,gì sẽ rất trân trọng,100k mồ hôi bạn làm ra và bạn giúp gì cũng thực sự là bạn đã có lòng rồi :),bạn cứ gọi rồi hỏi số tài khoản của gì

:) nếu khi đầy đủ sung túc bạn cho người khác 1 đống cũng ko ai cần đâu
quý giá nhất là khi người ta gặp hoạn nạn dù bạn có $ giúp hay ko,ít hay nhiều,miễn bạn gọi và nói chuyện với gì là được,gì sẽ rất trân trọng,100k mồ hôi bạn làm ra và bạn giúp gì cũng thực sự là bạn đã có lòng rồi :),bạn cứ gọi rồi hỏi số tài khoản của gì
Cái này có thể pm anh @chemgio , có người đứng ra đoàng hoàng..!

những trường hợp đưa lên báo thường sẽ có nhiều người biết đến và giúp đỡ ở đây là báo người lao động http://nld.com.vn/ban-doc/ba-ba-chau-deu-bi-benh-hiem-ngheo-20131230203849681.htm ,quy tắc của nhóm là giúp cho những người không được ai giúp hoặc ít người giúp ,em có thể để link nguồn báo người lao động như a và có thông tin địa chỉ rõ ràng ,ai muốn quyên góp trực tiếp thì quyên góp ,quyên góp qua báo thì quyên góp :D ,mai mốt em lấy link từ đâu vui lòng dẫn nguồn nha ,vụ bé trân thì khi đưa lên nó chỉ nằm trên facebook chứ chưa lên báo nào cả nên nhóm mới làm bài quyên góp :D

những trường hợp đưa lên báo thường sẽ có nhiều người biết đến và giúp đỡ ở đây là báo người lao động http://nld.com.vn/ban-doc/ba-ba-chau-deu-bi-benh-hiem-ngheo-20131230203849681.htm ,quy tắc của nhóm là giúp cho những người không được ai giúp hoặc ít người giúp ,em có thể để link nguồn báo người lao động như a và có thông tin địa chỉ rõ ràng ,ai muốn quyên góp trực tiếp thì quyên góp ,quyên góp qua báo thì quyên góp :D ,mai mốt em lấy link từ đâu vui lòng dẫn nguồn nha ,vụ bé trân thì khi đưa lên nó chỉ nằm trên facebook chứ chưa lên báo nào cả nên nhóm mới làm bài quyên góp :D
em có đưa link gốc cho anh trong inbox :)

em có đưa link gốc cho anh trong inbox :)
uh a nhắc em lần sau trích dẫn nhớ đưa nguồn ,a đã edit bài của em và thêm nguồn của em vào rồi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom