Warning Anh em né thằng này trên Facebook nhóm Ví điện tử ra nhé.

daigia9x

Junior
Reactions
25
MR
1.710
Insuree Balance
0
Ad và mọi người né thằng này ra nhé, mua Voucher ví điện tử MOMO xong lừa đảo chặn Fb người ta, tên Fb nó là Thanh Tuấn, nó sẽ đổi tên hay dùng Fb khác nữa đó, nó sẽ bị quả báo thôi. Link Fb nó đây:
Lua dao.jpg

Last edited:
Bạn có thông tin bao gồm ( đoạn chat, STK, dịch vụ) bên kia scam thì up lên cho ae trên forum biết nha

Bạn có thông tin bao gồm ( đoạn chat, STK, dịch vụ) bên kia scam thì up lên cho ae trên forum biết nha
Không có bạn, chuyện là nó chuyên dụ người ta thâu lại Voucher mua mã thẻ cào hay nạp tiền điện thoại trên MOMO, kiểu như bạn có Voucher nạp thẻ cào được hoàn 10K, nó dụ là nạp cho nó 20K nó gửi 17K , 18K đó, nạp xong nó chặn Fb luôn.

Mình cũng mới bị đây , mà fb là gái . Bỏ ra 15 20p thanh toán các hóa đơn cho ả xong , đến lúc mình xong mình kêu thanh toán cho mình đi chớ , thì chặn fb mình luôn . Không có nhiêu tiền đi lừa nhau vài đồng trên fb . Cũng thu mua rồi thanh toán các kiểu voucher momo như bạn đang kể nè , chán....

Mình cũng mới bị đây , mà fb là gái . Bỏ ra 15 20p thanh toán các hóa đơn cho ả xong , đến lúc mình xong mình kêu thanh toán cho mình đi chớ , thì chặn fb mình luôn . Không có nhiêu tiền đi lừa nhau vài đồng trên fb . Cũng thu mua rồi thanh toán các kiểu voucher momo như bạn đang kể nè , chán....
Bởi vậy có nhiều người khuyên là đừng rảnh háng, 1 là mày chuyển trước tao gửi voucher, ko thì biến, mình ko xài cứ để voucher trôi hết hạn đi, chứ ko chúng nó lừa từng ngàn 1 á.
1653359602082-png.34103

Bởi vậy có nhiều người khuyên là đừng rảnh háng, 1 là mày chuyển trước tao gửi voucher, ko thì biến, mình ko xài cứ để voucher trôi hết hạn đi, chứ ko chúng nó lừa từng ngàn 1 á.
1653359602082-png.34103
mấy cái này bỏ đi, chứ toàn lừa nhau là chính, 1 tấc đất 10 thằng scam =))

mấy cái này bỏ đi, chứ toàn lừa nhau là chính, 1 tấc đất 10 thằng scam =))
Thì nghĩ chả để làm gì, bán đi có ly nước mía uống cũng hay, chứ mấy ngàn đâu giàu, ai dè toàn gặp bọn đói khát, chắc ăn xin nó cũng cướp, hèn mạt

Thì nghĩ chả để làm gì, bán đi có ly nước mía uống cũng hay, chứ mấy ngàn đâu giàu, ai dè toàn gặp bọn đói khát, chắc ăn xin nó cũng cướp, hèn mạt
mấy cái này toàn lừa, 1 số thằng bảo đưa cả momo để nó thanh toán, xong nó rút sạch tiền trong tk ngân hàng luôn :v

B thanh toán "các hóa đơn" cho nó luôn 😨

B thanh toán "các hóa đơn" cho nó luôn 😨
Nước + net + với mấy cái giảm giá mua sắm trong các chuỗi siêu thị lớn (quét mã qr thanh toán) mình nghĩ không đáng nhiêu tiền đi lừa nhau mần chi . Với 1 phần mình ko dùng đến với sắp hết hạn dùng (còn ít ngày) nên thôi thử xem sao được ít đồng . Ấy vậy mà lừa nhau thế đấy . Mất thời gian mất voucher , mà thôi lỡ rồi , tự trách mình thôi

À mình thi chưa bị vì gửi kết Bạn là mình đã chăn mất rồi! Thi thoảng còn auto block nữa cơ!

Lâu lâu vào Úp cho anh em thấy.....

Lâu lâu vào Úp cho anh em thấy.....

Ad và mọi người né thằng này ra nhé, mua Voucher ví điện tử MOMO xong lừa đảo chặn Fb người ta, tên Fb nó là Thanh Tuấn, nó sẽ đổi tên hay dùng Fb khác nữa đó, nó sẽ bị quả báo thôi. Link Fb nó đây:
View attachment 199124
Chia buồn cùng bạn và cho tập thể BQT gửi lời cám ơn bạn đã giúp cộng đồng báo cáo SCAMMER.

Merited: 1 MR

Tên thật của thằng này hình như là Nguyễn Thanh Triệu thì phải
Vậy à bác, bác nhìn quen quen à, Fb nó như kiểu Fb ảo, hình ảnh người thì có mỗi tấm hình trên mờ căm, không biết hình nó hay vác hình ai để trưng chơi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,442
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom