Anh em ai ở sài gòn ủng hộ quán bột chiên này giùm

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,468
MR
20.042
Insuree Balance
2242|100
đọc trên facebook thấy cái này ,cũng hơi nghi ngờ tí có phải pro cho quán bột chiên này không nhưng mà thôi kệ vẫn share vì thấy tội quá,anh em ai đang ở sài gòn có lòng thì cứ ghé quán ăn thử rồi về comment coi phải vậy ko và bột chiên ngon ko nha để anh em khác còn ủng hộ

Bố chết, mẹ bỏ đi, nhà nội ko chịu nhận.
18 tháng, sáng ở nhà với ngoại, chìu tối đi bán bột chiên với ngoại!
Thương lắm, 18thag mà nghe bà kể về bố mẹ cái khóc tỉnh queo (trong hình là khoảnh khăc mà thằng bé rơi nước mắt)
Khi khách ăn xong, bé Biết dọn bàn ghế dùm bà nữa cơ :((, nhìn nó đẩy đảy cái ghế mà phát khóc
Nãy mình cho bé 100.000 nó "ạ chú" r lon ton lại nhét vào túi bà
...
Mọi ng ghé ủng hộ bà nhé!
( ngã 3 Phùng khắc Khoan - Điện biên phủ, mặc hông cv Lê Văn 8)
...
Mọi người share dùm nhé!
...
Địa chỉ tham khảo : http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/an-choi/xe-bot-chien-lau-nam-o-sai-gon-2640578.html

một câu chuyện khác trong comment của câu chuyện này ,đọc mà tội quá ,đời lắm cảnh khổ ,hy vọng nhóm chúng ta được quyên góp ủng hộ nhiều ,để làm cho đời bớt cảnh khổ đi

Hôm bữa đi xe về quê, ngồi sau t, bà ngoại ẵm nhỏ cháu bị bệnh j đó, xạ trị, ốm nhom, ng xám xịt, tóc rụng mà nó hay cười lắm. Bà lột quýt cho con bé ăn, nói vs nó, con ơi, con mời mẹ ăn đi, con khấn mẹ phù hộ cho con mau hết bệnh đi con. T ngồi khóc tỉnh bơ. Lát xe chạy gần đến trạm dừng chân, con nhỏ kêu ngoại ơi, con thèm cơm lắm ngoại ơi, giọng bác nghẹn nghẹn, nói nhỏ nhỏ nhưng cũng đủ để ng ngồi băng trc như t nghe đc m ơi, bác nói con ráng nhịn đi, về nhà ngoại nấu đồ con ăn, mà con bé khóc k chịu, bác cũng khóc theo, dỗ nó nín đi, nói k biết 5 ngàn người ta có chịu bán cơm trắng cho k, trời, thắt cả tim m à T có gửi 200k, mọi ng trên xe cũng gửi nhiều. Bao nhiêu tiền đó k giúp đclaf bao, nhưng ít ra cũng san sẻ đc 1 phần nào.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,602
170,707
Latest member
haihoang1401
Back
Top Bottom