Ai Vũng Tàu vào giúp mình chút!

tung1610

Newbie
Reactions
41
MR
0.000
Chat with me via Skype
Ai ở Vũng Tàu cho mình hỏi adsl FPT - Viettel thằng nào chất lượng hơn? Đang xài gói Megafamily của VNPT mới đc. 2 tháng, tốc độ như sh*t, quyết cuối tháng bỏ 600k hủy hợp đồng chứ hết chịu nổi rồi, thà bị giới hạn băng thông nước ngoài còn hơn bị ăn chận :ghe:

talegas

Hero
Kindness
Reactions
940
MR
0.007
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Viettel được xếp vào hàng mạng trâu bò... chú này mà gói cước to xài đã lắm... WIFI xa vẫn thấy ok.
FPT là đứa út ít nhưng sức mạnh thì khỏi kể (hiện đang xài em này).
VNPT là mạng phổ biến nhất nhưng hiện nay theo tớ thấy thì e này cái chất đang có dấu hiệu đi xuống....
Vote FPT :)

Viettel được xếp vào hàng mạng trâu bò... chú này mà gói cước to xài đã lắm... WIFI xa vẫn thấy ok.

Wifi phát xa hay không phải tùy vào bộ phát wifi của bạn chứ?

Còn FPT xài tốt nhưng nếu dùng gói cước lớn lại không hiệu quả vì băng thông nước ngoài 500 là max.

Không biết Viettel ngoài ấy thế nào chứ trong TP thì mấy ông sửa chữa mạng mình rất không hài lòng.

Mình dùng VNPT thấy nó tốt hơn Viettel nhiều nè ;)

Tình hình là gói Megafamily nhưng cỡ 1h chiều tới 11h tối là tốc độ tuột thê thảm còn có 1,5 - 3 mbps, mình đã gọi thợ tới kiểm tra 2 lần nhưng lần nào cũng kiểm rất sơ sài, log vào modem + ping 1 phát rồi phán tất cả đều bình thường mặc dù mình đã nhờ kiểm tra cáp nhưng vẫn cứ khăng khăng là lúc mới vào mạng đã đo vẫn bt nên ko cần kiểm tra nữa (biết bao nhiêu chuyện có thể xảy ra trong 2 tháng chứ :m131:), nếu thực sự do lỗi kỹ thuật mình vẫn hủy hợp đồng vì thái độ phục vụ wa' suck! :m106:

Ta đang xài mạng của SCTV cũng khá tốt :m021: Trụ sở ở bình giã đó chú :m131:
Gói 3m 187k/tháng :m131:

chú SCTV thì xin pass nhé, thằng bạn xài gói easy down file setup unikey giữa đg` hết xăng :m131:

up xin thêm vài review, đau đầu với vụ adsl này quá, có ai xài cáp quang 350k của viettel ko nhỉ? :m021:

Last edited by a moderator:
ta xài thấy SCTV được mà :m021: Chơi game, chiến net gì cũng vi vu, chỉ mỗi tội lâu lâu nổi hứng trục trặc nhà mạng nhưng mà nhân viên làm vc rất tích cực như quảng cáo :m131: bảo trì trong 4 tiếng kể từ khi nhận dc thông báo lỗi :m131:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,010
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week