Ai nói scam mà qua bitcoin C50 không lần ra

Cài đặt phần mềm gián điệp, hai sinh viên có được thông tin của người đàn ông sử dụng Internet Banking và chuyển trộm 90 triệu đồng vào rạng sáng.
Ngày 3/3, Công an quận Hà Đông, Hà Nội đã khởi tố bị can Nguyễn Quang Tuấn (33 tuổi) và Nguyễn Tuấn Anh (21 tuổi, sinh viên đại học) để điều tra hành vi sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng Internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản.

Tuấn khai đăng thông tin tuyển sinh trên mạng, mở lớp đào tạo bảo mật máy tính tại nhà mình. Tháng 6/2016, Tuấn Anh đăng ký học, được hướng dẫn sử dụng phần mềm gián điệp có thể tự động thu thập thông tin qua bàn phím, bật webcam, dữ liệu trong máy tính.

Tuấn Anh sau đó lên các diễn đàn, hội nhóm của hacker tìm hiểu cách thức phát tán mã độc này dưới dạng phần mềm học tiếng Anh, nghe nhạc và lên mạng Internet để thu thập thông tin của những người tải về.

Tuấn Anh phát hiện anh Hà sống ở Hà Nội cài đặt chế độ bảo mật máy tính sơ sài, trong khi sử dụng dịch vụ Internet Banking và mã giao dịch OTP qua thư điện tử nên nên nảy sinh ý định chiếm đoạt tài sản.

Tuấn Anh nhờ “thầy” Tuấn dò mật khẩu Facebook và Internet Banking của anh Hà với mục đích dùng tài khoản chiếm đoạt để mua bitcoin (tiền điện tử), từ đó quy đổi ra tiền mặt.

Rạng sáng 16/9/2016, Tuấn truy cập tài khoản Internet Banking của anh Hà thực hiện lệnh chuyển 90 triệu đồng...

Sau thời gian dài, cuối tháng 2 các trinh sát Phòng Cảnh sát công nghệ cao Hà Nội đã tìm ra tung tích của Tuấn và Tuấn Anh.

http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-l...trong-tai-khoan-internet-banking-3550205.html

Ra quán net chuyển đố nó mò ra :D, khỏi fake chi mệt. exchange chuyển bitcoin bố nó cũng ko mò ra. tại thằng đó quá ngu
Cũng không đúng, vẫn lần ra được. Các quán net đều có camera, lịch sử truy cập web đều được lưu lại.

Ra quán net chuyển đố nó mò ra :D, khỏi fake chi mệt. exchange chuyển bitcoin bố nó cũng ko mò ra. tại thằng đó quá ngu

Đơn giản vậy ah :D:D:D

Cũng không đúng, vẫn lần ra được. Các quán net đều có camera, lịch sử truy cập web đều được lưu lại.
Ai bảo quán net nào cũng có camera nhỉ ~~! , với lại nó cài deepfreeze thì lưu lịch sử sao , chỉ có c50 nó mò ra thì ra xong cũng chỉ mò ra đc quán net thôi chứ thằng hack sao chết đc :3

Dính hết ấy mà. Thẻ ATM giả còn phát hiện được. Quan trọng Công An có làm thực sự không thôi. Vì nhiều thằng CS mạng nó cũng giỏi lắm. Những thằng giỏi nó ít khi lên tiếng nên cứ tưởng bọn nó không giỏi.

Bitcoin được sử dụng trên deepweb vì theo lý thuyết thì khó truy ra được. Mà deepweb là cái gì thì các bác cũng biết rồi ( ma tuý, thuốc nổ, v.v..).
Nhưng bản chất bitcoin cũng chỉ là thông tin kỹ thuật số, vẫn cần phải đổi ra giá trị hiện vật để sử dụng. Ko có gì chắc chắn mà ko để lộ ra sơ hở. Nếu các bác đã lọt vào tầm ngắm thì nếu ko truy ra được nguồn gốc giao dịch thì cảnh sát vẫn sẽ làm đủ mọi cách để có bằng chứng bắt các bác. (Theo dõi, nghe lén, cài phần mềm gián điệp ...v.v..).

Tóm lại lưới trời lồng lộng, đừng làm gì phạm pháp, ko ai chạy trốn cả đời được

Bị khoanh vùng đối tượng rồi, cú cuốii cùng chỉ là đưa cá vào rọ, hoàn thiện toàn bộ bằng chứng thôi.

Ai bảo quán net nào cũng có camera nhỉ ~~! , với lại nó cài deepfreeze thì lưu lịch sử sao , chỉ có c50 nó mò ra thì ra xong cũng chỉ mò ra đc quán net thôi chứ thằng hack sao chết đc :3
Lịch sử nó lưu trong máy chủ cài phần mềm quản lý CSM hoặc GCàfe.
Quán mà ko có camera chắc cùi lắm. =))

theo mình đuợc biết thì ug luật bất thành văn là ko dính dáng đến VN, đặc biệt là bank
Đó là hồi xưa bạn ơi :)...
Bây giờ đói nên nhiều thằng nó liều lắm, cách đây nửa năm có 1 đợt baokim.vn có bug, các em đâm như điên ấy, nhiều giao dịch mình phát hiện highrisk từ những hành động bất thường của khách mà baokim vẫn duyệt giao dịch, mình thì vẫn cancel và báo cho hẳn con pj mananger bên baokim xử lý, nhân viên bên đó hơi bị ngáo. Có nganluong.vn bên cc team nó làm tốt lắm :).

theo mình đuợc biết thì ug luật bất thành văn là ko dính dáng đến VN, đặc biệt là bank
Thời giờ ko biết sao chứ thời xưa thấy Last Name mà Việt Nam là del :D
Bỏ lâu rồi chắc thời thế cũng thay đổi bác ơi.
Mấy ông này hám tiền hay gì chứ trình độ mà đã từng u gờ thì chắc phải nắm rõ thông tin chứ sao đơn giản cắp tiền vậy :D

ông thớt gỡ cái tít đi, nghe chói tai vãi :cool:

em lấy tiền từ ví này em chuyển qua ví kia rồi đổi ra tiền nó có lần ra dc k mấy bác nhỉ:D:rolleyes:

Chú này non lắm :))

thế cho hỏi ngu một câu là trên forum này có bác nào bị scam bitcoin / btc-e mà báo công an đòi lại được chưa ??
scam vnd con k đòi đc nữa là btc @@ thánh tìm

Thời giờ ko biết sao chứ thời xưa thấy Last Name mà Việt Nam là del :D
Bỏ lâu rồi chắc thời thế cũng thay đổi bác ơi.
Mấy ông này hám tiền hay gì chứ trình độ mà đã từng u gờ thì chắc phải nắm rõ thông tin chứ sao đơn giản cắp tiền vậy :D
Thì tớ mới nói, chắc ko phải ug "xịn" rồi

Đó là hồi xưa bạn ơi :)...
Bây giờ đói nên nhiều thằng nó liều lắm, cách đây nửa năm có 1 đợt baokim.vn có bug, các em đâm như điên ấy, nhiều giao dịch mình phát hiện highrisk từ những hành động bất thường của khách mà baokim vẫn duyệt giao dịch, mình thì vẫn cancel và báo cho hẳn con pj mananger bên baokim xử lý, nhân viên bên đó hơi bị ngáo. Có nganluong.vn bên cc team nó làm tốt lắm :).
Baokim chắc sau đợt đó bắt veri 3D secure mới cho nạp tiền phải ko cậu? Trc mình nhớ nạp mấy lần vẫn ok mà giờ nó ko cho nạp

đó là lý do rất nhiều thằng lừa đảo nó ko dám sài banking online, toàn bắt chuyển tiền xong rồi chụp hóa đơn, rồi lóc cóc chạy ra atm bịt mặt như ninja để rút tiền
có ip + thời gian truy cập thì có thể check được chính xác 99% vị trí truy cập internet

Last edited:
1/ Login vào ibanking chuyển tiền cho exchanger mua BTC.
2/ Bán ngược lại BTC cho exchanger.

chỉ có 2 step này, và step 2 thì mình nghĩ ko truy ra đc rồi, chỉ truy ra được từ IP khi login vào iBanking, login vào email và fb của victim thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom