Report Ai chuộc lợi từ tỷ giá rút tiền về VN ?

Tôi ủng hộ chủ thớt. Đây là hành vi bóc lột dựa vào sự mập mờ của quy đổi tỉ giá.
Tôi không đồng ý với các ý kiến cho rằng đây là sự thu phí chuyển-nhận tiền giữa các bank. Vì sao? Đừng quên khi rút tiền, bạn đã bị paypal thu phí 60,000đ và về đến Bank Việt Nam còn bị thu thêm 60,000đ nữa. Và cũng đừng quên rằng mỗi giao dịch chuyển tiền quốc tế trên paypal, bạn đã đóng phí 4.9%. Nếu nói thu thêm phí dựa trên tỉ giá, xin hỏi phí đó được quy định ở đâu? trong văn bản nào? Và phí đó là phí gì? Không có câu trả lời cho 3 câu hỏi đó, tức có nghĩa đó là sự mập mờ không thể chối cãi.

Tại sao tôi lên VCB bán 1 USD được 22,650đ, mà khi rút USD từ nước ngoài về (cụ thể là paypal) lại còn có 21,600đ/USD trong khi đã đóng phí đầy đủ?

Rõ ràng bạn đã bị ăn chặn 1,000đ mỗi USD bạn bán cho ngân hàng nhà nước VN.
bạn muốn hỏi mấy cái phí kia từ đâu ra đơn giản mà lên ngân hàng mà hỏi và hỏi luôn bọn pp phí đó từ đâu ra, chả 1 thằng nào làm DV mà ko ăn tiền cả nó làm ăn chứ đâu phải làm từ thiện .
Tốt nhất các bác mở 1 DV như vậy đi rồi làm ko công cho AE rút đở bị ăn chặn đi nà

He, mấy NH của VN ăn phí kinh lắm, chắc là có sự điều tiết của NN. Chẳng hạn trước đây mình rút từ ví điẹn tử về bank chỉ mất vài $, thế mà cách đây mấy tháng phí đó đã tăng lên tới 40 $ hết hồn. Trong khi ở bên Úc cũng rút bằng cách ấy nhưng NH Úc k tính phí đồng nào.

bạn muốn hỏi mấy cái phí kia từ đâu ra đơn giản mà lên ngân hàng mà hỏi và hỏi luôn bọn pp phí đó từ đâu ra, chả 1 thằng nào làm DV mà ko ăn tiền cả nó làm ăn chứ đâu phải làm từ thiện .
Tốt nhất các bác mở 1 DV như vậy đi rồi làm ko công cho AE rút đở bị ăn chặn đi nà
Bạn không thấy chủ thớt lặn lội lên citybank và VCB hỏi mà nó chỉ qua ngân hàng nhà nước à? Đùn đẩy không nhận trách nhiệm trả lời. Đó là sự mập mờ

làm lùm xùm lên nó nó ngứa mắt ko giải quyết lại bắt đóng thêm 10% thuế đó :eek:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,452
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom