Active Windows 10 Miễn Phí, Chính Chủ Và Trọn Đời 2019

PHUCVU93VNN

Junior
Joined
Aug 9, 2019
Messages
34
Reactions
6
MR
0.000
Hi anh em, nhiều lúc nghĩ ngồi active windows chỉ mệt đầu chứ mất thời gian, lại phải đi kiếm key online để get step 3 mất thời gian, đặc biệt là lúc cần lấy le với ai đó, mình đã tạo sẵn bộ công cụ này khá đơn giản, làm thủ công bằng tay nhưng nhanh gọn lẹ đọc phát làm đc luôn nhé, active vĩnh viễn luôn, bản pro là được vì để khi nào rảnh làm các bản khác sau he.

Cách thức thực hiện: Các bước active digital licenced
Bước 1:
copy thư mục "active" vào ổ C:\ (chứa 2 file "gatherosstate.exe" được lấy ra từ bộ cài Windows 10 1803 và file "slc.dll" được lấy từ github: https://github.com/vyvojar/slshim/releases
Bước 2:
đối với Windows 10 phiên bản Professional, ta có SKUID sẽ là 48, do vậy ta chạy các câu lệnh sau để set giá trị trong Regedit

reg add "HKLM\SYSTEM\Tokens" /v "Channel" /t REG_SZ /d "Retail" /f
reg add "HKLM\SYSTEM\Tokens\Kernel" /v "Kernel-ProductInfo" /t REG_DWORD /d 48 /f
reg add "HKLM\SYSTEM\Tokens\Kernel" /v "Security-SPP-GenuineLocalStatus" /t REG_DWORD /d 1 /f
reg add "HKCU\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\AppCompatFlags\Layers" /v "C:\active\gatherosstate.exe" /d "^ WIN7RTM" /f

Bước 3:
add key default của Windows 10 Professional bằng câu lệnh

cscript /nologo %windir%\system32\slmgr.vbs -ipk VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T

Bước 4:
Vào thư mục: C:\active\ sau đó mở file "gatherosstate.exe" bằng quyền administrator
Đợi 1 lúc nó sẽ sinh ra tập tin: "GenuineTicket.xml"

Bước 5: Xóa các thiết lập trong Regedit ở bước 2 bằng các câu lệnh

reg delete "HKLM\SYSTEM\Tokens" /f
reg delete "HKCU\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\AppCompatFlags\Layers" /v "C:\active\gatherosstate.exe" /f

Bước 6: Cài đặt tệp GenuineTeicket.xml vừa được sinh ra cho hệ điều hành hiện tại bằng câu lệnh

clipup -v -o -altto C:\active\

Bước 7: Kích hoạt bản quyền vĩnh viễn bằng câu lệnh

cscript /nologo %windir%\system32\slmgr.vbs -ato

Bước 8: Kiểm tra bản quyền bằng câu lệnh

cscript /nologo %windir%\system32\slmgr.vbs -dli

Nếu License Status: Licensed => Chúc mừng bạn đã thành công

Đơn giản chỉ có vậy thôi, mình đã nén sẵn bộ active bên dưới, ae có thể tải về xài nhé !
Link tải: https://vufun.top/upfile/381
Password: vufun
 

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,555
Messages
7,073,031
Members
170,645
Latest member
csnz
Back
Top Bottom