Suggest Account paypal US

mrdaquy

Junior
Reactions
2
MR
0.139
Xin thưa các AE, ai rành về PP US thì giải thích hay nghiên cứu giúp vụ này, vì cái này ko chỉ liên quan tới tiền bạc, nhưng lại còn cả sự lừa đảo ở phía sau :)
Mình có quen một người ở US, gọi tắt là Anh A, mở doanh nghiệp hẳn hoi. Vì có nhu cầu, mình nhờ anh A cho mình mượn một tài khoản paypal, anh A có đưa cho mình 1 account paypal us, email paypal là [email protected].
Sau khi mình login vào được, mình remove mail [email protected] ra, và add email của mình tên [email protected] vào làm email chính, nhưng không đổi mật khẩu, có mượn số phone của anh A để confirm trong paypal.

Sáng nay mình nhận đc 3 email về email của [email protected] của mình, nội dung như sau:

Email 1: Additional Information Required

Hello ,
We are contacting you because your PayPal account has potentially invalid or outdated information. Please log in to your account at
and update the information indicated below. After logging in, click on the Profile tab to update your account.

- Please update your email address

PayPal periodically checks the validity of members' email addresses, phone numbers and mailing addresses to ensure security and prevent potential issues with inactive accounts.
If PayPal does not have current or accurate information on file for your account, we may be unable to confirm your identity. This may make it difficult for you to recover a forgotten password or to receive money sent to you via money request or mailed checks.
Please make the changes indicated above today, or simply choose to close this account and open a new one. You can even use the same email address to open a new account as long as that email address is valid.
If you wish not to receive email reminders in the future, please edit your settings in the Email Preferences in your Profile.
Thanks,

Email 2: You added a new email address to your PayPal account
You added a new email address to your PayPal account
Dear ,
This is just a quick confirmation that you added a new email address ([email protected]) to your PayPal account.
If you want to make this your primary email address - where we'll send all your account-related information - log in to your PayPal account and go to your Profile.
If you didn't add this email, let us know right away. It's important because it helps us make sure no one is getting into your account without your knowledge.
Sincerely,
PayPal

Email 3: You’ve changed your email
Hello ,
We’re writing to let you know the email address you use to log into your PayPal account was changed on Apr 24, 2018.
If you didn’t make this change, please get in touch with us. Click Contact or Contact Us at the bottom of any of our webpages.
Thanks,
PayPal

Và bây giờ, khi mình login vào tài khoản paypal bằng email [email protected] của mình thì vẫn được, nhưng nó bắt confirm phone ngay từ sau khi điền pass và Enter, mình đã add số phone cũ của anh A cho mình, nhưng paypal báo là không được ( trong khi trước đây hoàn toàn add được và đã từng confirm text bằng số phone này). Hiện tại trong acc còn khoảng 3000$

Mình có vài vấn đề nhỏ muốn hỏi AE:
1. Khi mình remove email kia, nhưng ko change pass paypal, thì họ có thể lấy email [email protected] để login paypal được không ?
2. Khả năng anh A đã dùng email cũ [email protected] và login vào paypal, để thay đổi một cái gì đó, theo AE là bao nhiêu % .
3. Mình có thể add một số phone khác hoàn toàn ở màn hình paypal sau khi login được không ? ( ảnh ở dưới )

Làm cách nào để login được vào con paypal này, khi hiện tại mình login vào, thì nó bắt add phone và confirm ? ( mình đã add số phone của anh A trước đây từng cho mình để add vào, nhưng ko đc), anh em có thể xem ảnh ở dưới.

Mong mọi người giúp đỡ, vì mình có cảm giác mình đã bị anh A thấy số tiền nhiều nên chiếm đoạt !

Attachments

• Screen Shot 2018-04-25 at 04.59.52.png
    Screen Shot 2018-04-25 at 04.59.52.png
    139.4 KB · Views: 87
câu - 1 - và 2 . nếu bên A là chủ tk chỉ cần call 1 phát là paypal sẽ đưa lại tk cho chủ của nó ngay lập tức . nên khả năng bạn nghỉ đến là có thể . vì bạn A thấy số tiền 3k của bạn đang tham .

câu 3: câu trả lời là không . vì bạn phải login vào được paypal thì bạn mới có thể add được số new . và số new đó sẽ được lưu lại và sau này ver thì ít nhất trên 3 tháng nhé !

câu - 1 - và 2 . nếu bên A là chủ tk chỉ cần call 1 phát là paypal sẽ đưa lại tk cho chủ của nó ngay lập tức . nên khả năng bạn nghỉ đến là có thể . vì bạn A thấy số tiền 3k của bạn đang tham .

câu 3: câu trả lời là không . vì bạn phải login vào được paypal thì bạn mới có thể add được số new . và số new đó sẽ được lưu lại và sau này ver thì ít nhất trên 3 tháng nhé !

Theo ngu kiến của tại hạ thì k phải cứ call là được mà còn phải fax hoặc mail cho paypal Document để xác nhận danh tính + trả lời một số câu hỏi từ Paypal. Nói chung chỉ cần chứng minh được mình là chủ acc là có thể lấy lại được.

Ông dùng IP gì đẻ login vào tài khoản?
Nếu đùng IP việt nam thì do nó nghi ngờ nên hỏi tùm lum thôi
Cứ hỏi thắng thằng kia .Bên usa thì 3k chẳng đáng tiền chỉ bằng lương của người có thu nhập thấp

Theo ngu kiến của tại hạ thì k phải cứ call là được mà còn phải fax hoặc mail cho paypal Document để xác nhận danh tính + trả lời một số câu hỏi từ Paypal. Nói chung chỉ cần chứng minh được mình là chủ acc là có thể lấy lại được.
exactly rùi

Announcements

Forum statistics

Threads
418,512
170,606
Latest member
linhphanvan1211

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom