Request Acc PayPal bị limit :(

Zappos.com tớ hay mua hàng thì gần đây nhất từ 1/1/2014 ngừng chấp nhận paypal và bill me later. :) chắc không phải tự nhiên.
Đương nhiên không phải tự nhiên, site Zappos này chuyên bị dân UG mình làm thịt ship hàng về VN hoài, có lẽ đang bị điều tra... :p

Thực ra các công ty lớn vẫn thích chấp nhận thẻ tín dụng trực tiếp hơn là PP

Bạn thấy PP khó thì có thể mở cổng thanh toán riêng chấp nhận Visa / Mastercard xem cái nào khó hơn

Đương nhiên không phải tự nhiên, site Zappos này chuyên bị dân UG mình làm thịt ship hàng về VN hoài, có lẽ đang bị điều tra... :p

Thực ra các công ty lớn vẫn thích chấp nhận thẻ tín dụng trực tiếp hơn là PP

Bạn thấy PP khó thì có thể mở cổng thanh toán riêng chấp nhận Visa / Mastercard xem cái nào khó hơn

Đương nhiên rồi. Nhưng gateway hầu hết người ta đã dựng sẵn chỉ việc đăng kí mà dùng chứ sao phải dựng cổng thanh toán riêng V/M làm gì. Đăng kí dùng của các merchant thì nhanh lắm. Tích hợp gần hết rồi!

Mình nhận không nhiều từ người nhà, mỗi lần <300$. Tổng 1 tháng nhiều lắm là 4-500$ thôi. Từ trước tết đến giờ đã nhận như thế suốt. Chỉ mới ngày 23/03 thì pp nó tự nhiên limit mà ko có Case nào để giải quyết.
Cũng chỉ là 1 câu auto dành cho mọi người là "PP cần thêm info về giao dịch ngày đó v.v..."

- Thằng em mình cũng từng gỡ cho 1 đứa cách đây khá lâu.
Bây giờ vẫn gửi email đàng hoàng, ghi chi tiết lí do nhận $ từ PP US.
Thiện chí cung cấp đầy đủ info add, phone, v.v... cho PP để chứng mình tiền sạch.
Vậy mà PP cũng chơi cái email "giết sai còn hơn bỏ sót" thế có vô lý không!!!

- Lần đầu tớ bị limit ngớ ngẩn như thế. :(
Acc PP with về bank vài lần rồi, mua hàng ở ebay cũng có (thanh toán = chính Visa của tớ luôn)
- Nhưng PP nó đã cố tình rồi thì hết cách vs nó.

- Nhưng cũng may là vì ku em mình send $ từ bank nên được quyền refund dù acc limited.
Mình refund cho xong khỏi lằn nhằn vs PP. :oops:
@ABCShop:

Mình không rõ trường hợp của bạn như thế nào??? Mỗi người limited có hoàn cảnh khác nhau không phải trường hợp bị limited nào cũng như nhau. Có thể bạn nhận tiền lần đầu thì PP sẽ hỏi han yêu cầu bạn giải thích giao dịch, bạn phải trả lời đúng cái gì PP yêu cầu ở bạn thì xong, lần sau không bị hỏi han nữa.

Nhất là account PP VN nhận tiền từ account PP US thì PP phải hỏi rồi, đó là điều đương nhiên vì nhiều vụ rửa tiền liên quan đến VN. Mối quan hệ của bạn với người gởi? mục đích gởi tiền là gì? mua bán gì?

(Nói thêm là khi bạn nhận 1 số tiền cực lớn qua nhà băng, bạn cũng có thể bị hỏi nguồn gốc tiền và bạn phải chứng minh tiền sạch, tiền nhỏ không ai hỏi vì có cả triệu giao dịch nhỏ)

- Nhiều người cứ hay lấy tiền trong PP của người khác đem bán hoặc dùng CC đâm vào PP của chính mình hoặc PP ai khác rồi đem bán.

- Account bị banned cứ tạo đi tạo lại hoài.

- 1 người nhận tiền bẩn của bạn bè (lý do khá ngây thơ), rút tiền, sau đó account bị âm tiền, thì 90% trên đây khuyên là nên vứt account làm cái mới.

==> Thì thử hỏi tại sao PP lại không nghiêm khắc với VN và sự thật là PP không thích làm ăn với VN vì đâu nên nỗi

Bạn có thể chọn cách đối đầu, chỉ trích PP hoặc Option 2: hợp tác với PP theo cách của bạn

Mình không thích đưa thư mình gởi riêng cho PP, vì không thích nhiều người cứ copy đi copy lại để PP nó thêm nghi ngờ :D

Các bạn deal được với PP thế nào thì deal theo cách của bạn thôi, bỏ chút thời gian lên mạng tìm hiểu đi

Èo, vậy PP nó sinh ra để làm gì chài....lí do chính đáng cũng ko cho xác mình thì tỏ sư nhà PP.
Đương nhiên nó kĩ càng thì mình không nói. Nhưng mình đã email bảo sẵn sàng cung cấp info người gửi $ đầy đủ mà nó còn ko cho thì pó tay!!

PP sinh ra với mục đích thúc đẩy mua sắm online chứ còn sinh ra làm gì :D

mấy bác cho em hỏi giờ acc em bị limit rồi , tạo acc khác với info giả và vcc có đc ko ? nó có dễ limit lại ko ??? :)

mấy bác cho em hỏi giờ acc em bị limit rồi , tạo acc khác với info giả và vcc có đc ko ? nó có dễ limit lại ko ??? :)
hên xui với PP ko nói trước đc điều j :D
fake add -> limit
trùng IP --> limit
đẹp trai quá --> limit

fake add -> limit
trùng IP --> limit
đẹp trai quá --> limit
có bác nào dùng vcc chia sẻ rồi chia sẻ em với , trùng ip thì chắc ko trùng rồi :(

PP không khó tính như các bác tưởng tượng!
Cho đến khi tôi bị limit :(

Đã gửi email và được support một email dạng mẫu sẵn!

fake add -> limit
trùng IP --> limit
đẹp trai quá --> limit

không fake add
không trùng ip

Chả có nhẽ em đẹp cmn trai =))

không fake add
không trùng ip

Chả có nhẽ em đẹp cmn trai =))
ip động thì làm sao trùng đc bác , fake add thì photoshop thôi , quan trọng là ko biết dùng vcc đc ko :confused:, thấy có mấy bác bán mà ko biết dùng đc ko :(

vừa bị limit paypal 4 năm ver vẫn die mặc dù gần đây k giao dịch gì. anh em đồng cảnh ngộ vào chém cho vui. pp tẩy chay VN

Tặng mấy bác!:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,787
Latest member
ngovanhungload

Most viewed of week

Most viewed of week

Back