A-E MMO vào giải hộ mình bài toàn này cái

TheGhost

Banned
Reactions
308
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đề bài thế này : 5 con gà trong 5 ngày đẻ được 5 trứng, vậy nếu cần 50 trứng trong 50 ngày thì cần bao nhiêu con gà ?
Mình giải ra 5 con chúng nó bảo sai, chúng nó giải ra 1 con mình éo hiểu tại sao lại là 1 con .
Theo mình tính => 5 con gà trong 5 ngày đẻ đc 5 trứng thì trung bình 1 con ga 5 ngày đẻ đc 1 trứng vậy, 1 con gà 50 ngày đẻ đc 10 trứng nếu cần 50 trứng trong 50 ngày là 5 con , mình nói thế bọn nó kêu sai và giải lại thế này .
5con gà 5 ngày đẻ đc 5 trứng => 1 ngày 1 con đẻ 1 trứng vậy nếu cần 50 trứng trong 50 ngày chỉ cần 1 con @@
Đệt mình ko hiểu đề ghi 5 con trong 5 ngày đẻ 5 trứng éo hiểu bọn nó đọc thế nào mà lại ra 1 con 1 ngày đẻ đc 1 trứng, ko lẻ mình học sai từ bé cả chữ quốc ngữ mình cũng ko hiểu hả ta :(
Mời các bạn giải giùm

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
1 con gà đâu phải lúc nào cũng để 1 quả 1 ngày đâu,có khi 1 ngày mấy quả,nhỏ lấy trứng gà mẹ nuôi đem ra ăn mà chẳng đếm là trong 1 năm đã ăn bao nhiêu quả :confused:

còn ai mà bảo gà có thể ko để ngày 1 trứng đều đặn thì thế này: câu hỏi này ko có đáp án (hôm sau thịt hết gà thì sao, gà ko đẻ nữa thì sao, bị cúm chết hết thì sao, đói bắt bán hết...)

1 con gà đâu phải lúc nào cũng để 1 quả 1 ngày đâu,có khi 1 ngày mấy quả,nhỏ lấy trứng gà mẹ nuôi đem ra ăn mà chẳng đếm là trong 1 năm đã ăn bao nhiêu quả :confused:
haiz bạn có đọc đề ko, đề ghi là 5 con 5 ngày đẻ 5 trứng, thì cứ tính theo đề, ko lẻ đề toán mà còn cho thêm cái suy nghĩ hên xui nữa thì ăn cám ah haiz, mình nói đây là đề toán ko phải là đố vui hay gì mà đợi suy diễn bạn ơi

gà đẻ 1 ngày 1 trứng (có thể 1 ngày 2 trứng nếu có điều kiện) => 50 ngày 1 con 50 trứng là bt
điều mình đang nói ở đây là tính cố định bạn ah, cứ tinh cố định như đề đưa ra là 5 con 5 ngày đẻ đc 5 trứng vậy cần 50 trứng trong 50 ngày thì bao nhiu con ?

Đề nghị các bạn đọc và hiểu đề giúp mình, đề là 5 ngày 5 con đẻ đc 5 quả, đây là đề toán ví dụ nó ra cho làm ko lẻ lại ra cái đề kiểu suy diễn hên xui nữa, đây là cố định nhé...

haiz bạn có đọc đề ko, đề ghi là 5 con 5 ngày đẻ 5 trứng, thì cứ tính theo đề, ko lẻ đề toán mà còn cho thêm cái suy nghĩ hên xui nữa thì ăn cám ah haiz, mình nói đây là đề toán ko phải là đố vui hay gì mà đợi suy diễn bạn ơi
5 ngày đẻ được 5 trứng,50 trứng trong 50 ngày thì cần bao nhiêu con gà,mà kết quả lại là 1 con gà :confused:
trời biết

5 ngày đẻ được 5 trứng,50 trứng trong 50 ngày thì cần bao nhiêu con gà,mà kết quả lại là 1 con gà :confused:
trời biết
điều mình đang hỏi ở đây ko biết mình học sai chữ quốc ngữ hay ko @@ theo mình đọc và hiểu đề thì 5 ngày 5 con gà chỉ đẻ đc 5 trứng, nếu như vậy cần 50 trứng trong 50 ngày thì phải là 5 con gà mới đúng, nhưng bọn nó lại bảo mình sai và kết quả bọn nó tính ra là chỉ cần 1 con, mình hỏi lại sao cần 1 con thì bọn nó tính thế này 5 ngày 5 con đẻ đc 5 trứng vậy suy ra 1 ngày 1 con đẻ đc 1 trứng nếu vậy cần 50 trứng trong 50 ngày thì chỉ cần 1 con, mình ko hiểu mình có học sai ko ta, 5con 5 ngày đẻ đc 5 trứng mà lại tính thành 1 con đẻ 1 trứng 1 ngày :(

thớt bị hố đúng rồi :D

5 con gà 5 ngày 5 quả → 1 con gà 1 ngày 1 quả :oops:

đề bài nói cần 50 trứng trong 50 ngày thì chỉ cần 1 con gà là được việc đó rồi :p
vậy bạn tính sao @@ 5 con 5 ngày 5 quả vậy suy 1 con trong 5 ngày mới đẻ đc 1 trứng đấy bạn :! mình sai chỗ nào @@

wow vừa hỏi con bạn nó tính cũng ra 1 nó bảo mình là tại suy diễn thực tế quá nên tính ra 5 con @@
móa cái đề này thằng đưa đề nó chơi nhau hay sao đấy

hiểu ý bác rồi ... ở đây đề gậy nhầm lẫn thật

B lại hiểu theo 5 con gà ... làm việc trong 5 ngày ... mỗi ngày đẻ 5 quả @@"
thấy ko, mình nói theo ý mình thì bị bọn nó nói là ngu, trong khi nếu đọc hiểu theo cách mình thì 5 con vẫn đúng, con bạn mình lúc đầu tính ra 5 sau đó bảo 1, hỏi nó lý do thì nó bảo đừng suy nghĩ nhiều quá vào đề là ra 1 con suy nghĩ nhiều quá ra 5 con **** thế mà bọn tó kia chửi mình ngu chứ

thấy ko, mình nói theo ý mình thì bị bọn nó nói là ngu, trong khi nếu đọc hiểu theo cách mình thì 5 con vẫn đúng, con bạn mình lúc đầu tính ra 5 sau đó bảo 1
bác cứ phải bình tĩnh .. dân chúng ai cũng IQ cao thì sao được =))~

nếu mà dịch sát nghĩa thì ý bác chuẩn hơn ... nếu viết đề như zậy thì phải hiểu theo nghĩa

5 con gà ... làm việc trong 5 ngày ... được tổng 5 trứng → 1 con gà để 1 quả .... nghĩ 5 ngày .... 5 con thay phiên nhau đẻ ... có tổng 5 trứng sau 5 ngày :p

điều mình đang nói ở đây là tính cố định bạn ah, cứ tinh cố định như đề đưa ra là 5 con 5 ngày đẻ đc 5 trứng vậy cần 50 trứng trong 50 ngày thì bao nhiu con ?
những câu hỏi vớ vẩn kiểu này cần gì phải đi tính với chả toán :) ko chơi với mấy trò vớ vẩn ba xàm mà đòi nghiêm túc này

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,781
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week