A-E có ai mua hàng trên aliexpress chưa mình hỏi tí

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
Theo mình biết thì site này của bọn khựa, giá hàng của khựa thì đúng là rẻ nhưng mình muốn hỏi 1 chút về vận chuyển của bọn này
Mình thấy nó ghi thế này về ship

US $1.12toVietnam via China Post Registered Air Mail
Estimated Delivery Time: 15-60 days (ships out within 5 business day)
Vậy là TG ship nó mất từ 15 ngày đến 60 ngày mới tới VN hả các bác ?
mình xem có thể chọn ship kiểu khác 3-10 ngày tùy cái nhưng giá ship còn gấp mấy lần giá đồ mình mua nữa, xem ra thì còn mắc hơn cả bọn Amazon nếu tính về ship. Trong khi bọn Khựa kế bên mình mà nhỉ ?
Có A-E nào mua hàng của bọn này chưa tư vấn mình tí đc ko ?
Tính mua mà thấy cái khoản Ship nó ảo ảo sao ấy, với lại ko biết đồ bọn nó có chắc ko nữa, sợ đồ chơi dính chất độc Nhiễm chì quá :(

rinkimi

Verified
Reactions
307
MR
0.036
Chat with me via Skype
Theo mình biết thì site này của bọn khựa, giá hàng của khựa thì đúng là rẻ nhưng mình muốn hỏi 1 chút về vận chuyển của bọn này
Mình thấy nó ghi thế này về ship

US $1.12toVietnam via China Post Registered Air Mail
Estimated Delivery Time: 15-60 days (ships out within 5 business day)
Vậy là TG ship nó mất từ 15 ngày đến 60 ngày mới tới VN hả các bác ?
mình xem có thể chọn ship kiểu khác 3-10 ngày tùy cái nhưng giá ship còn gấp mấy lần giá đồ mình mua nữa, xem ra thì còn mắc hơn cả bọn Amazon nếu tính về ship. Trong khi bọn Khựa kế bên mình mà nhỉ ?
Có A-E nào mua hàng của bọn này chưa tư vấn mình tí đc ko ?
Tính mua mà thấy cái khoản Ship nó ảo ảo sao ấy, với lại ko biết đồ bọn nó có chắc ko nữa, sợ đồ chơi dính chất độc Nhiễm chì quá :(

Lúc trc có ship của nó cái bao da đựng máy chụp hình, ở vn bán tới 800-900 oder của nó chỉ mười mấy $, pay qua wmz. b nên chọn những cái nào free ship đó. oder chơi chơi vậy mà cũng cỡ nữa tháng thấy bưu điện giao hàng tận nhà rồi :D

Lúc trc có ship của nó cái bao da đựng máy chụp hình, ở vn bán tới 800-900 oder của nó chỉ mười mấy $, pay qua wmz. b nên chọn những cái nào free ship đó. oder chơi chơi vậy mà cũng cỡ nữa tháng thấy bưu điện giao hàng tận nhà rồi :D
chất lượng sao bác

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
cái mà 15 to 60 days là dự kiến .

tùy dịch vụ vận chuyển nó có chính sách khác nhau , có cái đi tàu , có cái đi oto , có cái đi máy bay .

ko cần gấp thì ship ali cũng được , chất lượng thì hên xui , phụ thuộc seller nhiều hơn

Chất lượng tốt lắm nhé, đẹp như hình mẫu. b mua mặt hàng nào m ko biết chứ mấy cái m mua như bao da, case... m nghĩ tụi vn cũng ship bên đó về chứ đâu :D cái khó là chờ đợi lâu thôi
ùa công nhận quả ship nó chua thật muốn ship nhanh thì cái giá còn hơn mua ở amazon ship về VN nữa, nghe đâu hình như dính thuế nữa @@ ko biết đồ chơi có bị ko

ùa công nhận quả ship nó chua thật muốn ship nhanh thì cái giá còn hơn mua ở amazon ship về VN nữa, nghe đâu hình như dính thuế nữa @@ ko biết đồ chơi có bị ko
ship free đi b, free vẫn về đến nhà mà, chờ đợi xíu thôi :) nhiều mặt hàng nó có nhiều chỗ bán khác nhau, kiếm hàng thì b tick vào cái dấu vận chuyển miễn phí rồi nó hiện ra những nơi nhận free ship thì lựa cái rẻ nhất thôi kkkk :D

ship free đi b, free vẫn về đến nhà mà, chờ đợi xíu thôi :) nhiều mặt hàng nó có nhiều chỗ bán khác nhau, kiếm hàng thì b tick vào cái dấu vận chuyển miễn phí rồi nó hiện ra những nơi nhận free ship thì lựa cái rẻ nhất thôi kkkk :D
để thử phát xem thế nào :D mong rằng chất lượng đồ chơi nó oke

Reactions
129
MR
0.000
chủ thớt nên kiếm gian hàng góc trên có kim cương hay vương miện ấy, đó chứng tỏ gian hàng giao dịch cũng nhiều để đỡ lo.
và thuế tùy mấy anh hải quan, nhưng nhìn chung 10 - 15%

nhìn tình hình của thớt , mình dự đoán là thớt định mua sex toy hả ?

hàng ý không được thông quan đâu nhé
=)) vl thím
chủ thớt nên kiếm gian hàng góc trên có kim cương hay vương miện ấy, đó chứng tỏ gian hàng giao dịch cũng nhiều để đỡ lo.
và thuế tùy mấy anh hải quan, nhưng nhìn chung 10 - 15%
cấn nhất khoản thuế ko biết sao . Quần áo với mấy cái đồ chơi NV anime ko biết ship r nó tính thuế sao trên trời thì bỏ bà

bác ơi cho mình hỏi hồi bác mua bác chọn free ship vậy về đây có đóng thuế gì nữa ko?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,819
176,263
Latest member
celadoncitynet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week