Event 5$ cho 2 bạn may mắn

Status
Not open for further replies.

dohoangphong

Pre-verified
Reactions
78
MR
0.009
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào !
Mình vừa may mắn kiếm được ít tiền, nên làm event này tặng cho 2 bạn newbie ! Mỗi bạn sẽ nhận được 5$ Điều kiện tham gia event phẩiài khoản not join today ( tránh clone )
Nội dung : bạn kể một việc tốt bạn đã từng làm, mình sẽ review , câu chuyện nào mình thấy ý nghĩa sẽ gửi mỗi bạn 5$. Trước đây lúc mình hổng có tiền cũngg tham gia even mỗi ngày việc tốt trên forum.
Thời gian kết thúc là 2h chiều hôm nay, và thông báo trước 4 giờ nhé.
thanks đọc tin

Update do ít người tham gia nên mình sẽ bỏ dk thời gian reg tài khoản , mih sẽ review nội dung up bài đến 14h nhé,

Last edited:
Xin chào chủ thớt, mình là 1 người khuyết tật về tay , mình đã từng giúp 1 người bạn bị khiếm thị qua đường, có lẽ vì đồng cảm với người đó vì họ cũng bị hoàn cảnh như mình
Cuộc sống đôi lúc vẫn còn khó khăn, vẫn có những con người bị thiệt thòi nhưng quan trọng chúng ta giúp được ai thì chúng ta giúp, phù hợp với khả năng của mình
Đôi khi không cần làm những điều gì quá to tát, chỉ cần làm đc việc mình thấy ý nghĩa, giúp được những người khó khăn hơn mình thì mình đã thấy rất hạnh phúc rồi

Last edited:
Mình đang là sinh viên đại học Huế
Cấp 3 mình có làm một việc mà đến bây giờ nghĩ lại vẫn không hiểu sao mình có thể làm được như thế
Tầm 20h45 đi học thêm ra thì có thấy mọi người tập trung tại khu vực cách cổng trường tầm 100m trên quốc lộ 1A. Cũng hiếu kì chạy lại thì thấy có một bạn nữ bị xe cán khá nhiều máu trong khi đó không ai lại giúp đỡ hay đưa bạn đi bệnh viện. Tầm 1p sau khi mình thấy hiện trường thì mình có chặn 1 taxi đang lưu thông và bảo chú giúp đưa vào bệnh viện. Chính mình là người đã cõng bạn ấy lên xe và đưa đến tới bệnh viện. Áo quần bê bết máu, may sao bạn nữ ấy cũng chỉ bị chấn thương phần ngoài và gãy xương tay. Bậy giờ nghĩ lại thấy chuyện cũng không có gì nhưng vẫn có chút sơ sợ khi nhìn lại.

Mình từng làm nhiều việc tốt và việc xấu cũng nhiều ko kém. Mình nghĩ là người chắc ai cũng vậy nên bên Phật mới có kinh sám hối còn Chúa thì có nhà thờ để vào rửa tội. Kêu kể 1 việc tốt thì ko biết phải chọn chuyện nào đây vì đa số toàn những việc nho nhỏ thôi. Thí dụ như khi ăn món bánh xèo thấy ngon miệng, biết là mẹ thích ăn nhưng cố ý nói ko thích để nhường mình ăn (những bạn có mẹ là người Bắc sẽ hiểu điều này vì người Bắc họ thương con lắm) Thì mình cũng sẽ giả bộ ăn 1 chút xíu rồi kêu "ngán quá", đẩy sang cho mẹ giải quyết (mẹ chuyên môn ăn thừa của mình luôn, chả sợ dơ trong khi mình ko làm dc như vậy) Nếu ko chịu ăn ngay từ đầu sẽ bị lộ nên mình phải làm vậy để qua mặt mẹ. Chuyện này có tính là tốt ko nhỉ ^^

Rồi tỷ như tối tối mình hay ra bà lão ngoài đầu ngõ mua chè đậu xanh. Bà lão lưng còng bị đứa con gái ruột hắt hủi, chửi bới nghiệt ngã lắm. Tuổi già vẫn phải tự buôn bán nuôi thân. Mà thời buổi này còn ai ăn chè nóng dưới ngọn đèn vàng ko đủ sáng kiểu vầy nữa. Ngta vào quán kem máy lạnh sang trọng check-in cả rồi. Mấy nồi chè bà ko dám nấu đầy, bao giờ cũng chỉ vơi 1/3 nồi, thế mà chẳng đc hôm nào bán hết.. Mỗi khi thấy bà đẩy xe đi ngang nhà thì mình sẽ chạy ra đẩy thay bà ra dến đầu ngõ. Thật sự là ko chịu đc khi nhìn 1 bà lão hiền từ lưng còng bị khổ đày như vậy -_- Một chén chè bà bán 3000d nhưng khi ăn mình muốn trả luôn 10k nhưng mặt bà buồn buồn ko nhận và mình cũng ko biết làm sao. Nghe mẹ mình kể ngày xưa bà giàu lắm nên có lẽ vì vậy hình thành nên tính cách ko nhận bố thí, thà nghèo chứ tuyệt đối ko xin...

Còn nhiều việc để kể lắm đến tết congo cũng ko hết nên thôi cho mình dừng tại đây.

mình không cần phải kể dài dòng... Mỗi tháng mình đi làm từ thiện 2 lần chỉ có vậy.

Xin chào chủ thớt, mình là 1 người khuyết tật về tay , mình đã từng giúp 1 người bạn bị khiếm thị qua đường, có lẽ vì đồng cảm với người đó vì họ cũng bị hoàn cảnh như mình
Cuộc sống đôi lúc vẫn còn khó khăn, vẫn có những con người bị thiệt thòi nhưng quan trọng chúng ta giúp được ai thì chúng ta giúp, phù hợp với khả năng của mình
Đôi khi không cần làm những điều gì quá to tát, chỉ cần làm đc việc mình thấy ý nghĩa, giúp được những người khó khăn hơn mình thì mình đã thấy rất hạnh phúc rồi

diễn sâu vừa thôi, join today không có phần đâu, đi ra đi. tay chân đầy đủ mà đi tự nhận khuyết tật để ăn bonus, đậu xanh rau xanh,

việc tốt của mình từng làm đó là cứu đứa e của mình là lấy kim đâm bcs của thằng a mình :):):)

chắc không được $ rồi vì nick này mình tạo lâu rồi. nhưng mình xin được kể ạ : ngày xưa 1997 khi tôi còn học lớp 5 là một thằng con trai lên rất muốn mua những món đồ chơi điên tử nhưng vì không có tiền để mua nên tôi hay lấy đất sét ra để nặn.... . vào một ngày đẹp trời mình đang dạo trên đường vô tình gặp một cô tầm trung tuổi đạp xe với dáng vẻ vội vàng , cô đạp xe cua vào một con đường nhỏ và khi mình tới góc cua đó có thấy 70 nghìn 1 tờ 50k và 1 tờ 20k mình nhìn xung quanh không thấy ai chỉ thấy cô đó đạp xe ở ngõ nhỏ vừa đi qua đoạn đường đó mình liền gọi " cô ơi cô đánh rơi tiền nè " mình nhặt tiền liên đưa cho cô. và cô cũng cầm lấy tiền và lại vội vàng đạp xe đi tiếp mà quên mất 2 từ " cám ơn " (kể lại câu chuyện này với bọn bạn thì nó bảo " mày ngu " ) .2 năm sau khi mình đang bon bon trên chiếc xe đạp đến trường " vèo một cái " chiếc xe máy có 1 đôi nam nữ đi qua ngược chiều với mình . khi họ đi qua thì đồng 100k xanh xanh cũng là lướt theo sau.mình kít xe lại và nhặt được nó.thì lúc đó đôi nam nữ cũng đi xa rồi mình không thể gọi được nữa nên đúc tạm nó vào túi mình , 1 vài người dân ở đó nhìn thấy bảo " thằng này đỏ ghê , thằng này may mắn nhỉ" làm mình ngại quá vì nhặt được tiền mà không thể trả lại người làm mất.thế là mình tiếp tục đạp xe đến trường. -hết-

ông thớt ra cái rule chán ghê. Bộ mở cuộc thi viết văn sao trời

ông thớt ra cái rule chán ghê. Bộ mở cuộc thi viết văn sao trời
mở event khác cạnh tranh đê :rolleyes:

p/s: mod đi ngang đừng bắn mình spam nhé :oops:

Cái tốt của mình là rất "giỏi văn" nhưng nick đã "cũ" :p :p
không phải ai cũng kể xạo đâu bạn có nhiều người cũg có lúc làm việc tốt chứ :)

diễn sâu vừa thôi, join today không có phần đâu, đi ra đi. tay chân đầy đủ mà đi tự nhận khuyết tật để ăn bonus, đậu xanh rau xanh,
Có diễn hay không thì bạn chủ thớt sẽ là ng review, ông cũng chả cho ai cái gì nên khi không biết rõ về ng khác thì không nên rep như thế, tôn trọng ng khác là tôn trọng chính mình

Mình là người dơn giản. Mình thấy bạn tốt mình nhấn like :3

nick mình lập năm ngoái nên cũng ko có phần đâu, nhưng mình nghĩ việc tốt thi từ chính tâm mình thôi, người có tâm chắc hẳn sẽ làm việc tốt nhiều mà chỉ những việc đơn giản thôi chứ chẳng hề gì to tát cả, như cho bà lão hay đứa bé ăn xin vài nghìn, thấy 1 người già không bê nổi đồ thì mình giúp, hay 1 người phụ nữ đưa đồ nặng lên xe khó khăn ko cần hỏi mình cũng giúp, nhường ghế cho phụ nữ hay người già, hoặc khiêng đồ đạc dùm hàng giúp, hay giúp chị hàng xóm khi chông đi vắng, thiếu gì việc tốt nhỉ, CHỈ LÀ TÂM TA LƯƠNG THIỆN ĐỪNG VÌ CÁI XÃ HỘI XÔ BỒ BON CHEN MÀ BẮT TA CŨNG PHẢI LỌC LỪA ĐỂ SỐNG.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,283
170,408
Latest member
Annecyptonew
Back
Top Bottom