Chat 4r mình có ai chơi EVONY không

Đợt cô vy nên rảnh nghịch đến giờ mình cũng chơi được mấy năm rồi, rảnh giải trí là chính.

Trước mới đầu chơi gà còn nạp ngu vào nó :popo_beat_brick: sau chơi quen nên chỉ cày thêm alt và không nạp nữa. (tầm hơn 2 năm nay là không nạp nữa)

Thời đầu toàn nạp ngu chứ để đến bây giờ mới nạp thì khác rồi. Hiện mình đang chơi 9 acc, 1 acc k40, 1 acc k35 còn lại mấy alt k32 để lưu 4 đội có sẵn rảnh theo boss, bận thì cắm di tích với mỏ. Chơi vui nên mình không gửi acc treo auto, rảnh thì chỉ log giả lập theo alt kiểu click vùng chứ không dùng dịch vụ auto.

Hiện đã max exp đế vương nên cũng lười cày với dạo vừa rồi toàn bận, svs vô bật bóng, BOC với BOG nhiều khi cũng quên, đôi lúc vào cũng để đó rồi ngủ :popo_sweat:

Hiện mới chỉ nâng ngựa T15 để đánh boss, rss thì vẫn còn mỗi loại hơn 200B nhưng lười nâng, với lại dạo này ko nâng gì nữa, lâu lâu bán rss cho bọn Tây bù lại khoản đã nạp, coi chừng bán mấy lần cũng lấy lại đủ khoản đã nạp ngày trước :popo_big_smile:

Tuần trước vừa gộp server nên từ hạng 1 uy xuống hạng 3 rồi, nên giờ chỉ chơi vui, rảnh thì vô canh bán rss cho mối cũ thôi không dành nhiều time nữa :popo_smile:.

Trước evony có rất nhiều mẹo, chơi chay biết cách cũng mạnh hơn bọn nạp tiền (bọn nạp vừa vừa < Vip 18) chứ siêu nạp hiện nay nó update đủ các thể loại đồ văn minh với 1 đống thứ nữa thì không đú được :popo_boss:

Hình ảnh uy trước và sau khi gộp sever của acc mình :

Đồ văn minh thì được tầm này, toàn canh mở mảnh Chinh Phục chứ khó có đồ Tối Cao :popo_cry:

4r ai có chơi thì vô chém gió cho vui :D

Chủ top có cánh đỏ chưa?

BOC với BOG mình không có time chơi, LM mở toàn 22h-0h theo giờ VN nên lười, toàn giờ kẹt ăn nhậu với giờ trả bài nên không quan tâm đôi lúc nhớ chỉ vào để cho đánh rồi ngủ :popo_ah: ngay cả svs mình chỉ chơi duy nhất 1 lần lấy cánh xanh rồi 2 lần làm vua lấy cánh vàng rồi nghỉ, giờ svs toàn vô bật bóng 3 ngày chứ cuối tuần mình toàn bận đi tán gái :popo_big_smile:

Mình phát triển theo hướng đánh boss, cày alt cho theo chủ yếu ban ngày rảnh có việc ngồi máy thì chơi đc nhiều trên giả lập dùng auto vùng cho các alt chứ tối thì đa số toàn bận và phát triển theo các sự kiện tiêu thụ và áp dụng các mẹo, chủ yếu là cày rss và tăng tốc thôi.

nghiên cứu mình cũng chỉ phát triển full mỗi ngựa để đánh boss, khoái nhất yrmi 4,5 và rắn 3,4 vì giờ mình kéo boss mấy con đó không thương.

Biết game này khi làm offer

ừ, nó có lâu rồi, đợt Cô Vy bị dụ giải câu đố nên dính với nó đến giờ =)) Ngày đầu còn chơi ngu nạp chỉ để nhận thể lực chứ không nạp theo sự kiện, trước còn chưa có thẻ x2 như bây giờ, chứ để giờ mới nạp theo các sự kiện nạp thì làm 1 phát bánh 10 cũng đc, giờ biết chơi rồi mình chỉ cày alt theo thôi. Tiền nạp ngu ngày trc vào nó cũng hơn 1k $, nhưng lâu nay chơi bán rss cho bọn Tây thu lại cũng hơn số $ đã nạp.

Vừa bị bắn 1 số alt :pepe_the_Frog_018:

bữa giờ bán rss nhiều quá bị mấy thằng GATO nó report, đúng đời ăn ko được thì phá cho hôi :pepe_the_Frog_070:

bro cũng chơi game này ạ, bro chơi serve nào thế ạ, trên nhóm fb cũng nhiều người bị xóa acc lắm

uh, mình chơi lâu rồi, từ đợt CÔ VY bị dụ giải câu đố, lúc đầu chơi ngu còn nạp, sau chơi quen và thấy có tiềm năng vừa giải trí vừa kiếm $ nên cày thêm các alt để phát triển và dư thì bán rss cho bọn Tây, trc mình chơi 258, vừa mới bị gộp sever với 291, cũng vừa lướt qua đọc tin các group thấy khá nhiều đồng chí chị trảm, đa phần toàn dân VN mình bị trảm thôi, kiểu mấy đứa GATO đi report nên nó quét hết, sever nào cũng quét, xui thì bị, hên thì vẫn sống :popo_after_boom:

Mình đã né không chạy các tool auto rồi, những ai bị quét do chạy auto thì không tức, đằng này nhiều người ko chạy auto vẫn dính nên hơi tiếc thôi, không sao cả, cũng kiếm đc 1 mớ từ nó rồi nên hôm qua buồn chút thôi, giờ hết buồn rồi :popo_smile:

Đợt cô vy nên rảnh nghịch đến giờ mình cũng chơi được mấy năm rồi, rảnh giải trí là chính.

Trước mới đầu chơi gà còn nạp ngu vào nó :popo_beat_brick: sau chơi quen nên chỉ cày thêm alt và không nạp nữa. (tầm hơn 2 năm nay là không nạp nữa)

Thời đầu toàn nạp ngu chứ để đến bây giờ mới nạp thì khác rồi. Hiện mình đang chơi 9 acc, 1 acc k40, 1 acc k35 còn lại mấy alt k32 để lưu 4 đội có sẵn rảnh theo boss, bận thì cắm di tích với mỏ. Chơi vui nên mình không gửi acc treo auto, rảnh thì chỉ log giả lập theo alt kiểu click vùng chứ không dùng dịch vụ auto.

Hiện đã max exp đế vương nên cũng lười cày với dạo vừa rồi toàn bận, svs vô bật bóng, BOC với BOG nhiều khi cũng quên, đôi lúc vào cũng để đó rồi ngủ :popo_sweat:

Hiện mới chỉ nâng ngựa T15 để đánh boss, rss thì vẫn còn mỗi loại hơn 200B nhưng lười nâng, với lại dạo này ko nâng gì nữa, lâu lâu bán rss cho bọn Tây bù lại khoản đã nạp, coi chừng bán mấy lần cũng lấy lại đủ khoản đã nạp ngày trước :popo_big_smile:

Tuần trước vừa gộp server nên từ hạng 1 uy xuống hạng 3 rồi, nên giờ chỉ chơi vui, rảnh thì vô canh bán rss cho mối cũ thôi không dành nhiều time nữa :popo_smile:.

Trước evony có rất nhiều mẹo, chơi chay biết cách cũng mạnh hơn bọn nạp tiền (bọn nạp vừa vừa < Vip 18) chứ siêu nạp hiện nay nó update đủ các thể loại đồ văn minh với 1 đống thứ nữa thì không đú được :popo_boss:

View attachment 217155

Đồ văn minh thì được tầm này, toàn canh mở mảnh Chinh Phục chứ khó có đồ Tối Cao :popo_cry:

View attachment 217156

hướng dẫn hơi với b ơi

bữa giờ mình đi du lịch xuyên việt bỏ không chơi, đc cái sever mình là sever NAP nên chỉ canh svs vào bật bóng thôi :popo_smile:

Úi, bị nick chính hay farm thế?
bro dùng giả lập j vậy? có thể chia sẻ auto farm ko :)))

nick chính mình vẫn bình thường do ngày trc mới chơi thì có nạp ngu hơn 1k $ rồi :pepe_the_Frog_018:, chỉ có 1 mớ alt cày chay mới bị bắn thôi, auto thì trên nhóm fb nhiều người dùng và có cả dịch vụ auto, giá mỗi chỗ mỗi khác nên mình không muốn bàn luận sâu về auto

Giờ vẫn khai thác được chứ thím.cày chay ok không!

hướng dẫn hơi với b ơi

giờ mới chơi thì phải chơi sever mới hoặc tìm acc ai chán mua lại chơi vui thì đc chứ cày từ đầu với chưa quen thì nản lắm, đa số sever mới bây giờ toàn những người đã biết chơi từ các sever cũ bỏ qua sever mới cày lại, chứ người chưa biết gì mà bắt đầu chơi đú không lại bọn nó đâu.

chơi vui thì chơi sao cũng đc, còn xác định cày để bán rss thì phải chọn sever nào nhiều bọn tây thì bọn nó mới mua chứ toàn VN thì chẳng ai mua đâu, nhiều thằng VN đôi lúc nó gato rồi bán phá giá các kiểu nữa =)) và phải có 1 acc chính mạnh kéo boss cho các alt theo, chứ cày rss chỉ kiểu ké boss bọn tây thì đôi lúc bọn tây trái múi giờ chẳng ké đc, chỉ đi mỏ thì chẳng đc bao nhiêu rss đâu.

vip @vansutuyduyen cho em hỏi nâng đài chiến thắng cấp 2 cần 6 tướng sức mạnh 5.8M, em xem trên nhóm evony ở fb có mẹo nhưng bị che mấy chỗ quan trọng hỏi riêng phải tốn tiền nó mới chỉ, vip biết mẹo đó không

vip @vansutuyduyen cho em hỏi nâng đài chiến thắng cấp 2 cần 6 tướng sức mạnh 5.8M, em xem trên nhóm evony ở fb có mẹo nhưng bị che mấy chỗ quan trọng hỏi riêng phải tốn tiền nó mới chỉ, vip biết mẹo đó không

Uầy, mẹo thì nhiều mà, mà đa số mẹo được share free mấy bố toàn đem bán thông tin xong nhiều người biết nên bị evony nó fix :popo_beat_brick: eveny có nhiều mẹo lắm, chơi chay biết lách mẹo vẫn mạnh hơn bọn nạp vừa vừa, chỉ là nạp vừa chứ siêu nạp cỡ > VIP 18 thì không đú được :popo_sweat:

Mẹo nâng đài chiến thắng thì hoàn thành sức mạnh mấy tướng đơn giản mà, chỉ có phần yêu cầu số lượng tướng full đặc tính (tốn cổ ngữ) thì phải nhờ đô la thần chưởng nếu muốn nhanh :popo_big_smile: mình đã làm cả 6 tướng 6.5 từ đầu năm cả rồi chứ giờ còn 5.8 gì nữa, ngoài ra còn nhiều mẹo như nâng full sao đỏ tướng có trong quán rượu nữa ...

Đợt có gửi thư cho liên minh xong hình như mấy đứa đem share tính phí mới vãi :popo_beat_shot:, nên mềnh giờ mấy mẹo cứ ỉm thôi, mình cũng hay mò bug nên cũng gọi là biết vài cái có lợi, tạm tặng bạn cái mẹo như bạn cần nhé :

Không biết đã bị fix chưa nữa tại mình làm từ đầu năm xong hết rồi, lưu ý làm trên phiên bản quốc tế chứ không làm trên bản soha, tải phiên bản cũ mà làm vì mấy bản mới đã bị fix, nên lưu lại vài phiên bản cũ để ăn mấy bug nhỏ nhỏ, dùng giả lập mà ăn, mấy bản mới thì update chơi bình thường trên ĐT, khi nào ăn bug thì mở bản cũ.

p/s : Không làm được thì chuẩn bị 1 vé đi Sa hóng Mát mình làm cho =))

Uầy, mẹo thì nhiều mà, mà đa số mẹo được share free mấy bố toàn đem bán thông tin xong nhiều người biết nên bị evony nó fix :popo_beat_brick: eveny có nhiều mẹo lắm, chơi chay biết lách mẹo vẫn mạnh hơn bọn nạp vừa vừa, chỉ là nạp vừa chứ siêu nạp cỡ > VIP 18 thì không đú được :popo_sweat:

Mẹo nâng đài chiến thắng thì hoàn thành sức mạnh mấy tướng đơn giản mà, chỉ có phần yêu cầu số lượng tướng full đặc tính (tốn cổ ngữ) thì phải nhờ đô la thần chưởng nếu muốn nhanh :popo_big_smile: mình đã làm cả 6 tướng 6.5 từ đầu năm cả rồi chứ giờ còn 5.8 gì nữa, ngoài ra còn nhiều mẹo như nâng full sao đỏ tướng có trong quán rượu nữa ...

View attachment 241228

Đợt có gửi thư cho liên minh xong hình như mấy đứa đem share tính phí mới vãi :popo_beat_shot:, nên mềnh giờ mấy mẹo cứ ỉm thôi, mình cũng hay mò bug nên cũng gọi là biết vài cái có lợi, tạm tặng bạn cái mẹo như bạn cần nhé :

Không biết đã bị fix chưa nữa tại mình làm từ đầu năm xong hết rồi, lưu ý làm trên phiên bản quốc tế chứ không làm trên bản soha, tải phiên bản cũ mà làm vì mấy bản mới đã bị fix, nên lưu lại vài phiên bản cũ để ăn mấy bug nhỏ nhỏ, dùng giả lập mà ăn, mấy bản mới thì update chơi bình thường trên ĐT, khi nào ăn bug thì mở bản cũ.

p/s : Không làm được thì chuẩn bị 1 vé đi Sa hóng Mát mình làm cho =))
Cảm ơn vip rất nhiều ạ. làm mẹo này phải đợi gần 15 giờ thứ 2 đúng không ạ

View attachment 217155

View attachment 217156

em ngại mấy cái game này cực luôn. giờ chỉ tập trung mỗi game trading. :D

Cảm ơn vip rất nhiều ạ. làm mẹo này phải đợi gần 15 giờ thứ 2 đúng không ạ

Trước đây chưa đổi múi giờ thì là canh 14h, nó mới đổi 15h, nếu thử 15h ko đc thì đợi nó chuyển về lại 14h rồi thử, chắc cũng sắp chuyển lại 14h rồi, LM mình hoàn thành hết rồi nên ko quan tâm lắm, còn mớ alt mới không làm thôi :pepe_the_Frog_050:

Vip có lòng cho em xin thêm mẹo nâng sao đỏ tướng trong quán rượu luôn với ạ:ami_fat_cat_002::ami_fat_cat_002::ami_fat_cat_002:

Mẹo này LM mình cũng làm hết rồi, ko biết nó có bị fix hay chưa thôi, tại mấy tướng trong quán rượu giờ ai tuyển nữa đâu, giờ toàn tuyển tướng hiếm, trừ mấy con cung như Kamakura hay con kỵ Martinus, hoặc con thủ Trần Hưng Đạo, George, đa số công thủ thì thấy bà con làm 4 con free này với mấy con tướng thuế, còn mấy con như Roland thì có trong di tích, cắm vài đội tầm 1 tháng là dư rồi

p/s : Vậy là đồng chí nợ mình 2 vé đi Sa hóng Mát đó nhá :popo_boss:

em ngại mấy cái game này cực luôn. giờ chỉ tập trung mỗi game trading. :D

Chơi giết time là chính, nhưng biết cách kết hợp vì giải trí vừa bán tài nguyên thì tháng cũng kiếm đc ~2k, đó là chơi vui vui chứ nếu chuyên cày game như mấy đồng chí chỉ kiếm xèng nhờ game thì nhiều đồng chí đang kiếm cỡ ~5k, và để kiếm như họ thì phải đầu tư theo list bài bản, server nào cũng tạo acc rồi chắt lọc sever nào tiềm năng có nhiều tây lông giàu để tập chung MU VẾU acc farm, đầu tư hệ thống auto, chấp nhận bị banned acc và không nản cày lại acc ... game này có nhóm fb, vô đó dạo đầy thằng kiếm ăn ngon nhờ nó, mình chỉ chơi vui lấp khoảng trống giết time chứ ko phải là phương thức kiếm tiền chính.

Chơi giết time là chính, nhưng biết cách kết hợp vì giải trí vừa bán tài nguyên thì tháng cũng kiếm đc ~2k, đó là chơi vui vui chứ nếu chuyên cày game như mấy đồng chí chỉ kiếm xèng nhờ game thì nhiều đồng chí đang kiếm cỡ ~5k, và để kiếm như họ thì phải đầu tư theo list bài bản, server nào cũng tạo acc rồi chắt lọc sever nào tiềm năng có nhiều tây lông giàu để tập chung MU VẾU acc farm, đầu tư hệ thống auto, chấp nhận bị banned acc và không nản cày lại acc ... game này có nhóm fb, vô đó dạo đầy thằng kiếm ăn ngon nhờ nó, mình chỉ chơi vui lấp khoảng trống giết time chứ ko phải là phương thức kiếm tiền chính.
Đến các con game lậu ở VN, thị trường nhỏ còn cày ra tiền được thì mấy con global không thành vấn đề.
Vấn đề nó nằm ở chổ có chịu bỏ công sức ra để mày mò tìm hiểu hay không thôi anh nhỷ?
Gạo không thể nào tự nấu thành cơm được :ami_fat_cat_011:

Đến các con game lậu ở VN, thị trường nhỏ còn cày ra tiền được thì mấy con global không thành vấn đề.
Vấn đề nó nằm ở chổ có chịu bỏ công sức ra để mày mò tìm hiểu hay không thôi anh nhỷ?
Gạo không thể nào tự nấu thành cơm được :ami_fat_cat_011:

Muốn bắt được cá thì phải biết chỗ có cá, chứ ko thể leo lên cây để hái cá đc :popo_ah: có người chỉ cho chỗ có cá mà đôi lúc vẫn có những người cũng chỉ đến đứng nhìn mong cá tự nhảy lên bờ cứ thế mang về thôi thì chịu, biết được chỗ có cá chỉ là yếu tố ban đầu, còn phải có cần câu, mồi câu, cách câu ... bla cla nữa mà :popo_big_smile:

Cơ mà hiện nay đa số toàn ra chợ mua cá mà thôi :popo_ah:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,436
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back