300 Triệu, 6 năm tuổi trẻ,tuong lai mù mịt. Xin các bác tư vấn

cuộc sống như thế nhưng đối với mình bạn cũng đã rất mạnh mẽ rồi . mình thì có cuộc sống tốt hơn được cho ăn học đoàn hoàn được bao bọc trong gia đình , nhưng mình vốn trầm tinh từ nhỏ từ thời cấp 3 còn vui vẻ 1 ít . nhưng khi vào năm 2 đại học mình cứ sống trong 4 bức tường khép kín . lãng tránh bạn bè . không muốn tiếp xúc với xã hội . chương trình học 3 năm mà 5 năm rồi mà chưa ra mà cũng chẳng muốn ra hay không . 22 tuổi đầu rồi mà còn chờ tiền bố mẹ . chừ đang làm ofoẻ ios cho người ta nhưng lại bị nghi ngờ đánh cắp đt iphone của họ . nực cười, ăn cắp mà phải ăn ngày 2 bữa trong khi đợi lương , lại ko hề muốn ngủa tay xin tiền bố mẹ chút nào . cuộc đời thật chán chường thì đọc được comment của bạn nên xin phép được kể lể cuộc sống hiện tại của mình xíu . chúc bạn có thể làm người bình thường và hoài nhập lại với xh . rồi chia sẻ cho mình tiếp bước với chứ sau lưng mình chừ chỉ còn lại bóng đêm thôi :(

giỏi thế bạn, với 6 mình như bạn mà mình chưa có gì trong tay đây, đi làm thuê mòn mông tháng được mấy triệu chả để được đồng nào

trước hết bạn cần xác định tương lai phải thay đổi nghề nghiệp, có thể vẫn MMO nhưng phải theo hướng khác, bền vững và kiếm được tốt hơn, sau đó cải thiện dần các mối quan hệ xã hội (đi chơi nhiều hơn, gặp gỡ nhiều người hơn...) tầm vài tháng là ổn thôi bác ạ.

Mở quán net đi anh ơi :3 với số vốn đó mở quán net với ngồi chém gió với tụi trẻ là quen lại ấy mà :3
Mình thì chọn cho mình cách sống biệt lập ko đi đâu hết :3 sợ nhiều thứ trên đời này lắm r :v

M cũng dính nhiều sóng gió nhưng đọc xong thấy ngưỡng mộ cậu quá !
Kiếm được nhiều tiền rồi thì mở dịch vụ hay gì đó tự nhiên người hoạt bát hẵn ra à
Từ ngày mình hay bôn ba ra ngoài đến làm mmo tuy k có nhiều tiền nhưng được các mối quan hệ tốt..kk

Cậu thật mạnh mẽ. Nếu ở tp thì vào mấy trang tuyển dụng kiếm việc bán tg làm nếm mùi đời vs có qh tý đi . Làm mmo lấy nghề tay trái sống qua ngày nữa.

Cậu thật mạnh mẽ. Nếu ở tp thì vào mấy trang tuyển dụng kiếm việc bán tg làm nếm mùi đời vs có qh tý đi . Làm mmo lấy nghề tay trái sống qua ngày nữa.
c đầu tư thời gian vào những mảng bền vững ví dụ SEO, mảrketing, aff... thì mmo hoàn toàn có thể sống và làm giàu được.

Chơi trade coin đi, ngày nào trade khỏe cũng kiếm được 50$ :D

hoàn cảnh của mình không có cực như bạn, nhưng nếu xét về cuộc sống cũng không khác là mấy đâu.
Mình theo bạn trai mình ra Bắc làm ( mình đặc Nam ), sau này còn chuyển qua Pháp sống nên mình cũng hiểu cảm giác đó.
Ra đây lạ nước lạ cái, khác môi trường, không có bạn bè nhiều khi mình cũng tủi thân lắm, cho dù mình có đi làm nhưng tính mình cũng thuộc dạng trầm nên ít nói chuyện với ai. Xong rồi mình mới bắt đầu đi học piano, đi tập gym, đi học ngoại ngữ. Làm những điều mình thích để cảm thấy còn đang sống.
Hồi trước mình đi du lịch 1 mình nên mí gặp bạn trai đó.
Bạn thử những cách này xem
Vì đã sống khép kính 6 năm rồi nên nếu quay lại môi trường thực tế thì bạn đừng nên đi làm vội. Bạn sẽ gặp rất nhiều rắc rối trong việc giao tiếp, hay cách giải quyết công viêc...
Mình cũng làm MMO, làm cùi cùi mà ngày cũng kiếm hơn được 10$, sắp tới mình cũng định nghĩ ở công ty chỉ để tập trung vô mảng này thôi. Nhưng quan trọng là đừng quên cân bằng giữa cuộc sống & công việc. Làm MMO cũng có thú vui đó chứ. Hay bạn thử đi Thái, Cam, ra đảo chơi, vừa làm vừa chơi, vừa tận hưởng thiên nhiên ^_^

Cách này rất hay. lại dễ tán gái nữa chứ :D. Nếu ở vùng nông thôn, mua xe chạy dịch vụ cũng khá ổn. Có lẽ sẽ hơn thời captcha nát bây giờ.

Nếu vào MMO từ 6 năm trước nếu biết nắm cơ hội thì cũng rất khá rồi. Nhưng có lẽ bạn chuyên tâm về captcha quá. Nên dừng sớm nó đi thôi, ra ngoài xã hội sống. Hãy vui lên :)
Lâu ngày quá bạn tôi ơi, ko biết có còn nhớ minh ko, người anh em của tôi

Kiếm tiền thì khó chứ hoà nhập thì mấy hồi, ra ngoài làm việc xã hội một thời gian - nếu việc đó trở thành thu nhập tay phải thì rất tốt, thời gian: một chút cho cv, một chút cho gia đình, bản thân, quan hệ xã hội. Và sau này nếu có thời gian rảnh thì quay lại theo đuổi đam mê. Đôi lời :D

xem thì xwm vậy thôi! ... chứ làm sao để biết đâu là thật và đâu là chuyện (chém gió tiểu thuyết tình cảm - cảnh ngộ) đây!? :eek::eek::eek:

xem thì xwm vậy thôi! ... chứ làm sao để biết đâu là thật và đâu là chuyện (chém gió tiểu thuyết tình cảm - cảnh ngộ) đây!? :eek::eek::eek:
Có gì đâu mà tin hay ko bác, trong MMO này thiếu gì người đã hi sinh tuổi trẻ như mình để kiếm tiền đâu. :D

hoàn cảnh của mình không có cực như bạn, nhưng nếu xét về cuộc sống cũng không khác là mấy đâu.
Mình theo bạn trai mình ra Bắc làm ( mình đặc Nam ), sau này còn chuyển qua Pháp sống nên mình cũng hiểu cảm giác đó.
Ra đây lạ nước lạ cái, khác môi trường, không có bạn bè nhiều khi mình cũng tủi thân lắm, cho dù mình có đi làm nhưng tính mình cũng thuộc dạng trầm nên ít nói chuyện với ai. Xong rồi mình mới bắt đầu đi học piano, đi tập gym, đi học ngoại ngữ. Làm những điều mình thích để cảm thấy còn đang sống.
Hồi trước mình đi du lịch 1 mình nên mí gặp bạn trai đó.
Bạn thử những cách này xem
Vì đã sống khép kính 6 năm rồi nên nếu quay lại môi trường thực tế thì bạn đừng nên đi làm vội. Bạn sẽ gặp rất nhiều rắc rối trong việc giao tiếp, hay cách giải quyết công viêc...
Mình cũng làm MMO, làm cùi cùi mà ngày cũng kiếm hơn được 10$, sắp tới mình cũng định nghĩ ở công ty chỉ để tập trung vô mảng này thôi. Nhưng quan trọng là đừng quên cân bằng giữa cuộc sống & công việc. Làm MMO cũng có thú vui đó chứ. Hay bạn thử đi Thái, Cam, ra đảo chơi, vừa làm vừa chơi, vừa tận hưởng thiên nhiên ^_^

gay detected !! :D

Đã ngồi đọc hết 7 trang và chốt lại ! Thôi e đi làm mấy chục bánh đây , mai e mua siêu xe chạy :D

cả tuổi trẻ của mình gắn liền với mmo và bóng, chu kì liên tục hết tiền kiếm tiền có tiền bem bóng nợ nần lại kiếm tiền rồi lại hết tiền, cũng phải dăm 7 bận rồi. Đến giờ 3 chục tuổi vẫn cảm giác phế phế chả đâu vào đâu nhưng tự tin và đẹp trai thì vẫn còn nguyên :cool:

cả tuổi trẻ của mình gắn liền với mmo và bóng, chu kì liên tục hết tiền kiếm tiền có tiền bem bóng nợ nần lại kiếm tiền rồi lại hết tiền, cũng phải dăm 7 bận rồi. Đến giờ 3 chục tuổi vẫn cảm giác phế phế chả đâu vào đâu nhưng tự tin và đẹp trai thì vẫn còn nguyên :cool:
e nghĩ chắc bây h bác giàu lắm nhỉ

lúc trước mình sống khép kín cũng khá là giống thớt,người yêu ko có bạn bè ko có lun, mướn phòng trọ ở 1 mình làm mmo. ngày lẹt đẹt được vài $ sống qua ngày. thời gian cứ thế trôi được hơn 4 năm cho đến 1 ngày đỗ bệnh nhập viện, người thân, bạn bè ko có ai vào thăm lúc đó mới thấy thật sự cô đơn. Sau đó mình quyết ra ngoài xã hội xin việc, giờ thì làm được hơn 2 năm lương thì ko cao nhưng cũng đủ trang trải cuộc sống, mình cũng đã có người yêu cùng làm chung chỗ và dự định cuối năm sẽ cưới. mình cũng ko phải là coi thường mmo vì nó đã nuôi sống mình hơn 4 năm. nếu thớt đã thấy chán thì hãy mạnh dan thay đổi xem sao

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,360
170,484
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom