300 Triệu, 6 năm tuổi trẻ,tuong lai mù mịt. Xin các bác tư vấn

Chạy Grab đi. Vừa kiếm tiền vừa được tiếp xúc nhiều với xã hội. Nhưng chú ý đi đúng luật nhé. MMO là hay cheat lắm. Mà cheat ko có cửa với mấy anh giao thông đâu. :D

Đi mua sách giấy về đọc đi bạn, hạn chế đụng đến laptop. Có thể đọc trước 2 cuốn của Tony Buổi sáng:)

Cùng cảnh ngộ :)), cũng phải bỏ học, cũng 5 năm quanh quẩn trong nhà cày trả nợ. Thời gian đầu cũng cày gần 20 tiếng 1 ngày, giờ vẫn làm MMO nhưng dư khá nhiều time vì 1 ngày làm có 2-3 tiếng là xong nhưng vẫn bảo đảm thu nhập. Thời gian còn lại mình dành cho giải trí, game, anime, hobby, sưu tập figure, dựng mô hình, chụp hình :)) Tại sao phải giống người khác? độc thân thì đã sao :p

VOTE mua giàn đào coin và ôm coin đợi cuối năm xả

há há, thím mới có 6 năm mà đã kêu rồi. m 10-11 năm ăn nằm trên mmo đây mà chả kêu :)
ngày 17-18h/day, 2-3 tháng mới chui ra khỏi động 1 lần đi vận chuyển quân lương.
ngồi nhiều còn bị trĩ nữa, mắc thêm bệnh sợ giao tiếp với người, nhà cúng bái chả bao h về cứ thoái lui.
chỉ ăn - ngủ - ôm máy tính, cuộc sống thật nhạt nhẽo, vô vị...
nhiều lúc m chỉ mong muốn kiếm cái nghề cho nó bận rộn ra nhưng nghề nó chọn m rồi biết sao h.

m ko biết thím mất kĩ năng gì: chửi nhau, đánh nhau hay ghi lô đề để còn tư vấn.
ae mmo thường kiệm lời theo m thì nên nuôi 1 con gì như chó, mèo, thỏ, gà...vì nó san sẻ phần nào đi cái nặng nề cất trong lòng.
2.đi tập tạ lấy sức khỏe, ko có gấu thì cũng phải có cái bo đì.
3.học ngoại ngữ cũng tiếp xúc nhiều người # giới, tiếng trung là 1 vd: dùng để đi buôn, ko thì để chửi nhau cũng tốt.(ae nào cần khóa học tiengtrung.vn ko m share cho nè hán 1-4)
.......
còn cv nhiều thím bảo mua oto chạy, mấy năm trước đúng là ngon ăn thật vì ngày trước ít người chạy thu nhập cao.
chứ h cũng nát lắm rồi, nhà nhà đều chạy, mấy og hàng xóm m bán xe hết rồi mà còn chưa trả hết tiền ngân hàng.

1 số công việc ít vốn đây, thím có thể tham khảo qua:
bán đồ online, khóa học.
chụp ảnh cưới, cửa hàng kính
mở hiệu thuốc, dược phẩm
kinh doanh sữa, đồ chơi
đồ ăn sáng, quán cơm, thịt nướng, lẩu...
cửa hàng sách, thời trang
sửa chữa xe máy, oto
bán đồ vật liệu, điện nước
tiệm làm tóc, móng
chăn nuôi, cửa hàng gạo, phân bón.
trà đá, sinh tố ngày cũng đc 2-3 triệu.
thuê bãi trông xe địa điểm đẹp ngày cũng 10-15 củ. (mấy thím đừng khinh mấy og trông xe nhé, tiền đè chết người đấy)
clb thể hình...

Bác cứ như trang giới thiệu việc làm ý ạ..:D

Cảm ơn mọi người đã quan tâm chia se bài viết cua mình, mình rất là vui và cảm động. :)

Last edited:
Đã ko có kỷ năng sống, mà ra ngoài thì cẩn thận...bgio toàn là lý thông, chạy grab, có khi nó cướp cả xe, giết tài xế lấy nội tạng
Giàn cảnh, rồi bùa mê, rồi bla bla
1 con nai vàng ngơ ngác thì cần bàn bạc kỷ với gia đình, và nhờ giúp đở. xã hội giờ ko có tiền thì khó có ai giúp, chứ có tiền thì khối ng lao vào giúp
Đôi dòng cùng bạn

Announcements

Forum statistics

Threads
418,562
170,653
Latest member
ngocsinh3247211
Back
Top Bottom