3 bước cơ bản trước khi bạn quyết định chuyển tiền trước

LR giờ đie rồi chủ thớt có thể gỡ xuống được ko ?

PM cũng tương tự như LR, khi nào rảnh mình sẻ cập nhật :D

Fake yahoo cải tiến !

3 nhân vật chính
:
  1. Scammer tạo sẵn 1 nick có yahoo giả gần giống animax: [email protected] ( chữ lờ )
  2. Scammer sửa tên đại diện yahoo thành tino_tino75. ( Để sửa đổi tên đại diện bạn vào Yahoo => Messenger => My account info )
  3. Scammer add nick yahoo bạn trước và chờ tới khi nào bạn accept vào danh sách friend.
  4. Sau khi nick [email protected] ( chữ lờ ) nằm trong list yahoo của bạn, Scam sẽ pm bạn để hỏi mua 100 WMZ. Lúc này tên hiển thị đang chat với bạn là tino_tino75 ( tên đại diện ) vì Scam đã đổi tên đại diện ở bước 2.
  5. Lúc này nếu không check yahoo gốc, bạn sẽ khó phát hiện được [email protected] ( chữ lờ ) đang đưa bạn vào tròng.
Giải thích: Sỡ dĩ ở bước 3 Scam phải add nick bạn và chờ tới khi bạn accept vào danh sách friend vì: Khi ở trong list friend , Scam chat sẽ hiện thị tên đại diện. Còn nếu nick ngoài danh sách friend pm thì sẽ hiển thị yahoo gốc , bị lộ tẩy.

Giải pháp:
Xin phép lấy hình ảnh của bạn thangquynho
1. Thiết lập cho yahoo chỉ hiển thị yahoo gốc khi chat.

2. Check yahoo detail của nick đang chat với mình.

Last edited:
Ban quản trị có làm đc cái này ko nhỉ,khi 1 mem đăng ký ,khi vào forum bắt buộc phải đọc 1 topic nói về scam tỉ mỉ.
Cách thức scam,danh sách scam ,yahoo scam,mỗi vào forum phải đọc 1 lần cho đến khi member đó có trên 100 post.
Mình thấy các forum khác cũng làm đc cái này.Mong BQT chú ý đến ý kiến của mình.
Tôi thấy ý kiến của bác này có lý nè! Tại lúc trước mình bị scam vì nó face nick yahoo, khi bị lừa xong mình vào forum định post scam thì thấy có người post về thằng này rùi, phải chi mình đọc trước thì sẽ không bị nó lừa!

Tình hình là bác Trí co topic mua z trên mmo mình đã add nick của bác ấy và đã nói chuyện với bác ấy nhiều lần rồi mà hôm nay tự dưng nick bác ấy lại hiện lên add mình, mình không biết là thật hay giả nữa!
Đây là topic mua z của bác ấy:
http://mmo4me.com/threads/2600wmz-rate-20-1-ban-chiu-fee-vcb-dab.151810/

mình vừa bị cái nick tino_tlno75 lừa mất 2tr :(( . Mình chả hiểu nó ở trong friendlist của mình từ lúc nào nữa, hic.

Mấy thằng scam là mấy thằng khốn nạn, có đầu ốc thông minh thì tìm cái j đó để làm cho có tiền, có ốc thông minh mà làm ăn bẩn

mình sợ giao dịch check nguồn qua teamview quá r .........mình góp chút ý kiến là nếu người mua muốn xem nguồn thì sử dụng skype chia sẻ màn hình , người mua có thể xem được giống như teamview nhưng không thể điều khiển...mình là newbie , có đăng bán pp ,nhưng đa số những người pm mình toàn là scam , này là link mình đã post bài trong 1 topic , scam bằng nick yahoo và teamview check nguồn .....http://mmo4me.com/threads/thu-mua-g...stant-sau-khi-nap.128722/page-26#post-3310578

mình sợ giao dịch check nguồn qua teamview quá r .........mình góp chút ý kiến là nếu người mua muốn xem nguồn thì sử dụng skype chia sẻ màn hình , người mua có thể xem được giống như teamview nhưng không thể điều khiển...mình là newbie , có đăng bán pp ,nhưng đa số những người pm mình toàn là scam , này là link mình đã post bài trong 1 topic , scam bằng nick yahoo và teamview check nguồn .....http://mmo4me.com/threads/thu-mua-g...stant-sau-khi-nap.128722/page-26#post-3310578
teamview có chức năng chỉ cho xem mà bạn:)

@kakarimmy mình cũng k rõ , chỉ biết ai muốn teamview là cho id vs pass thôi , mà đọc những bài viết ở trên thấy teamview cũng nguy hiểm quá , nên sử dụng skype cho lành ^^

Để tránh tình trạng FAKE nick -Tốt nhất bỏ Yahoo,

Chuyển hết liên lạc giao dịch qua Skype ID và xác nhận qua fone, link giao dịch mmo4me, số tài khoản ngân hàng cố định. An toàn tuyệt đối !

Đề nghị các Exchanger chuyên nghiệp tạo thêm nick Skype đơn giản để giao dịch !

Thanks for understanding,

Regard,

Để tránh tình trạng FAKE nick -Tốt nhất bỏ Yahoo,
Chuyển hết liên lạc giao dịch qua Skype ID và xác nhận qua fone, link giao dịch mmo4me, số tài khoản ngân hàng cố định. An toàn tuyệt đối !

Đề nghị các Exchanger chuyên nghiệp tạo thêm nick Skype đơn giản để giao dịch !

Thanks for understanding,

Regard,
Chuẩn :D

Em là Newbie có vài $ PP bán thử xem sao thi bị 1 bạn có sđt 0909896682 lừa mất 8.61$...Skype (chỉ mang tính cung cấp cho vui nhưng mình cũng nói luôn tên Skype là Vinh Su Loc)...Các bạn cẩn thận nha! Cực khổ đánh Mega và Qlink được vài$...hì..nay bị internet tặc cướp mất!...

Mấy thằng Scamer dùng kiến thức của mình để kiếm tiền chân chính thì tốt biết mấy

không đọc cái này phải trả học phí rồi giờ mới đọc, nhưng biết hết mất rồi, còn 1 chiêu nữa là scamer kết thân giúp đỡ nhiệt tình và đến lúc bạn tin nó rồi thi nó thịt bạn bằng cách giao dịch hộ và bảo là bị lừa, rồi hứa hão và biến mất

hix, sao scam nìu quá vậy. Muốn kiếm tí tiền mua sữa cho con cũng sợ bị scam. hĩhihix.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,807
Latest member
vivianrichardson

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom