25 tuổi cần lắm 1 con đường...

michealdanh

Junior
Reactions
24
MR
0.008
Chào các pro các newbie,mình cũng làm MMO dc 1 thời gian nhưng tất cả chỉ kiếm dc vài đồng sống qua ngày,đến nay thì không còn gì để làm :(,mình cũng lân la tìm hiểu rất nhiều mảng nhưng có lẽ chưa đi đúng đường và cũng không biết đi theo đường nào,mình thực sự rất thích làm MMO,bây giờ hàng ngày chỉ lướt web chơi game cho qa ngày,cảm thấy cuộc sống vô nghĩa mông lung quá,tiền thì cũng cạn dần,nếu có pro nào đọc dc post này mong giúp mình 1 hi vọng để khởi đầu làm gì đó,mình ở sài gòn,rảnh cả ngày,chịu khó học hỏi và mình theo ai thì theo đến khi không thể theo nữa,mình chưa phản ai 1 lần nào,hay pro nào tuyển mình làm gì cũng dc,thank ae đã đọc :)

Upvote 0
pờ rô offer lên ttiếng :D
ông 2015 chưa có gì cố định
tôi 2016 đã có việc cố định

tôi cũng giống ông ngày đầu mới vô mmo này cái chỉ cũng làm thử

thử để biết nó là gì thử để xem có yêu thích và đam mê nó ko

và cuối cùng cũng chọn được 1 con đường tuy không nhiều nhưng vì đam mê

đó là :

Em làm member offers :(

Upvote 0
Rất nhiều con đường cho người mới nhưng các bạn đã sẵn sàng đi tới cuối con đường chưa hay đi 1 đoạn lại bỏ ngang. Vì không có con đường nào rải hoa hồng cả hoặc nói thế chưa rõ thì nói rõ hơn là không có con đường nào mà bạn không thất bại lấy vài lần.

Upvote 0
nếu chưa theo được con đường yệu thích, thì phải lấy ngắn nuôi dài thôi bác, tìm 1 công việc kiếm tiền để ổn định 1 chút, dùng tiền đó để trang trải, còn dư 1 chút dành dụm lại và theo đuổi tiếp đam mê.

Upvote 0
cám ơn ae đã qan tâm,mình thì trưoc h chỉ làm offer thôi,mà làm off thì ae biết r đó,nên mình nghỉ nửa năm nay tìm kiếm cv mới,thấy khó khăn nên post lên mong ae soi sáng :)
giống mình thế, mình cũng nghỉ offer cũng cả năm r vì nát quá ko ăn nổi, qua invest có dc có mất, rồi tới ytb, làm đủ các thứ kiếm ra tiền, cái gì cũng phải thử mới rút ra kn và kiếm ra mảng làm tốt nhất dc, có thể làm nhiều mảng thì càng tốt.

Upvote 0
Những topic như này còn lâu mới tìm được người hướng dẫn.
Bởi vì MMO cũng như làm ăn bên ngoài, chả có gì đơn giản, chả có gì an toàn, rủi ro khắp nơi, làm gì có ai khẳng định làm MMO là luôn luôn an toàn và luôn luôn có lời
Mình biết những bạn như bạn chủ thớt là người thích đứng núi này trông núi nọ, thấy cái gì hay cũng lao vào, được ít hôm không làm được thì lại bỏ và lại lang thang tìm cái mới, rồi nếu cả mấy năm kinh nghiệm mà chỉ vậy thì cũng quay về con số 0 tròn trĩnh
Mình thấy MMO ít người có thầy lắm, ai trụ được thì đều là tự bản thân khám phá và mạo hiểm, nhảy vào cuộc chơi không sợ khó khăn, rủi ro thì mới khám phá ra được cái gì cần làm để tồn tại
Với cả mình thấy khó có cái gì được lâu dài lắm, nên phải có kiến thức thực sự thì lúc nó thay đổi mới biết cách ứng phó theo, nếu được chỉ dạy thì đến lúc tình hình trở quẻ, bạn lại quay về cái máng cũ.

Chung quy lại, reg acc được 2 năm rồi, đã qua nhiều mảng rồi, hãy tự tìm cho bản thân 1 mảng mà bạn thấy ok nhất, hợp với bạn nhất thì nhảy vào cày tiếp, cày ngày cày đêm rồi cũng ra tiền thôi.

Cho mình hỏi Grandbux giờ còn chơi được ko bác ?

Upvote 0
Cũng rất muốn giúp các newbie lắm , nhưng ai từng bị " đệ" phản bội, ăn cháo đá bát thì sẽ hiểu , nào là " hứa làm tốt " " hứa chăm chỉ " , " hứa trung thành" , bla bla , nhưng 10 thằng thì hết 11 thằng chỉ cần đc truyền nghề xong cao chạy xa bay , nên dặn lòng là đ*o đc tin vào bọn newbie
Mình cũng được thầy truyền dạy đây, không hiểu cao chạy xa bay là sao.
Nhưng mình giờ ít nhắn tin với Thầy cũ, tuy vẫn nghĩ về, cố làm thêm tí kiếm tí $ rồi để thời gian trôi qua - báo đáp sau.
Chắc mình thuộc loại bạn nghĩ :D

Upvote 0
Đi làm thuê thôi bạn, mình 31 vẫn đang làm thuê đây.
Bạn phải dứt cái tư tưởng là làm đc bằng bạn bằng bè đi, chắc chắn bạn đang nghĩ thế.
Mình thử mmo trong 1 năm và nhận thấy bản thân không phù hợp, thứ nhất vốn, trong thời điểm này làm mmo ko có vốn khó trụ lắm, làm cpm cũng cần phải mua domain hay vps mà... làm offer thì bạn biết rồi đấy, chả lẽ 30t như mình bạn vẫn muốn làm member???
Hãy làm ở ngoài trước, nếu rảnh làm mmo kiếm thêm thu nhập....

Upvote 0
Tin mình đi ,ở đây k có chuyện ai có thể dạy bạn đc nhé ,nếu muốn bắt đầu thì nên bắt đầu tại box này nhé

https://mmo4me.com/forums/captcha.43/

Nó luyện được rất nhiều kĩ năng cần dùng cho bạn sau này ,1 siêu pro speed 5x kolo 3 năm trước chia sẻ :p

Còn bây giờ mọi thứ đã tốt hơn,mình quay lại công việc giống như bạn hiện tại ,sáng game chiều đi chơi,tối làm 2 tiếng rồi lại game :D

Upvote 0
Đường thì đầy, quan trọng muốn đi đường nào, thớt đang chọn con đường chơi game lướt web qua ngày sướng quá còn gì còn đòi đi đường nào nữa ?

Upvote 0
Mỗi lần mình lướt FB đều thấy mấy quảng cáo dạy cách làm giàu cực nhanh ... Có lẽ bro nên đầu tư tí tiền thử vận may xem sao , biết đâu bất ngờ kkkk ... Ít ra vẫn còn có 1 hướng, 1 con đg , còn hơn là vô phương cứu chữa kkk

Upvote 0
Thớt giống mình vl . Làm 2 năm offer . H bí bách đang xoay xở . Làm cái này vốn k có , kiến thức thì ít quả thật khó kinh. Muốn làm nhiều có kinh nghiệm thì cần vốn . M cũng 25 tuổi giống thớt lun :D:D

Upvote 0
Em khuyên bác nếu yêu thích MMO thì hãy làm hết mình đừng chơi game và lướt web đọc bình luận hàng ngày
Chỉ bản thân mới cứu đc ta ! Em cũng vấp ngã rồi đứng lên và lại vấp ngã rồi đứng lên
Bây giờ mọi thứ đã ổn ! Cái chính em nói đừng coi MMO là thiên đường và đừng nghĩ nó đơn giản
Hãy coi nó là chiến trường ở đó ta phải mạnh mẽ , mưu mẹo , kiên trì , bên bĩ chiến đấu đến khi nào ta đạt đc thành công
Đừng hướng về những thứ nhiều tiền và nhanh kiếm ! Hãy hướng đến sự lâu dài
Hãy đi đâu đó thật xa ngắm màn đêm , ngắm bình minh hãy tưởng tượng về những thứ tốt đẹp nếu ta có tiền và sự hạnh phúc vĩnh hằng mà nó mang lại
Và nói ta sẽ chiến đấu đến cùng

Upvote 0
Em khuyên bác nếu yêu thích MMO thì hãy làm hết mình đừng chơi game và lướt web đọc bình luận hàng ngày
Chỉ bản thân mới cứu đc ta ! Em cũng vấp ngã rồi đứng lên và lại vấp ngã rồi đứng lên
Bây giờ mọi thứ đã ổn ! Cái chính em nói đừng coi MMO là thiên đường và đừng nghĩ nó đơn giản
Hãy coi nó là chiến trường phải mạnh mẽ , mưu mẹo , kiên trì , bên bĩ chiến đấu đến khi nào ta đạt đc thành công
Đừng hướng về những thứ nhiều tiền và nhanh kiếm ! Hãy hướng đến sự lâu dài
Hãy đi dâu đó thật xa ngắm màn đêm , ngắm bình minh hãy tưởng tượng về những thứ tốt đẹp nếu ta có tiền và sự hạnh phúc vĩnh hằng mà nó mang lại
Và nói ta sẽ chiến đấu đến cùng
View attachment 96313
chào mừng bác mới ra tù :D
P.s Ra đảo chơi mới về chứ :)
Update nốt mấy phần còn lại cho anh em đi!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,362
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back