25 tuổi cần lắm 1 con đường...

michealdanh

Junior
Reactions
24
MR
0.008
Chào các pro các newbie,mình cũng làm MMO dc 1 thời gian nhưng tất cả chỉ kiếm dc vài đồng sống qua ngày,đến nay thì không còn gì để làm :(,mình cũng lân la tìm hiểu rất nhiều mảng nhưng có lẽ chưa đi đúng đường và cũng không biết đi theo đường nào,mình thực sự rất thích làm MMO,bây giờ hàng ngày chỉ lướt web chơi game cho qa ngày,cảm thấy cuộc sống vô nghĩa mông lung quá,tiền thì cũng cạn dần,nếu có pro nào đọc dc post này mong giúp mình 1 hi vọng để khởi đầu làm gì đó,mình ở sài gòn,rảnh cả ngày,chịu khó học hỏi và mình theo ai thì theo đến khi không thể theo nữa,mình chưa phản ai 1 lần nào,hay pro nào tuyển mình làm gì cũng dc,thank ae đã đọc :)

cũng gà công nghiệp, mình đang liên thông đh nên chỉ xác định là làm thêm khi nào rời khỏi trg thì thôi, up cho thớt lên top

Upvote 0
em cũng newbie , đang tìm pro kiếm cơm qua ngày đây :(

Upvote 0
Những topic như này còn lâu mới tìm được người hướng dẫn.
Bởi vì MMO cũng như làm ăn bên ngoài, chả có gì đơn giản, chả có gì an toàn, rủi ro khắp nơi, làm gì có ai khẳng định làm MMO là luôn luôn an toàn và luôn luôn có lời
Mình biết những bạn như bạn chủ thớt là người thích đứng núi này trông núi nọ, thấy cái gì hay cũng lao vào, được ít hôm không làm được thì lại bỏ và lại lang thang tìm cái mới, rồi nếu cả mấy năm kinh nghiệm mà chỉ vậy thì cũng quay về con số 0 tròn trĩnh
Mình thấy MMO ít người có thầy lắm, ai trụ được thì đều là tự bản thân khám phá và mạo hiểm, nhảy vào cuộc chơi không sợ khó khăn, rủi ro thì mới khám phá ra được cái gì cần làm để tồn tại
Với cả mình thấy khó có cái gì được lâu dài lắm, nên phải có kiến thức thực sự thì lúc nó thay đổi mới biết cách ứng phó theo, nếu được chỉ dạy thì đến lúc tình hình trở quẻ, bạn lại quay về cái máng cũ.

Chung quy lại, reg acc được 2 năm rồi, đã qua nhiều mảng rồi, hãy tự tìm cho bản thân 1 mảng mà bạn thấy ok nhất, hợp với bạn nhất thì nhảy vào cày tiếp, cày ngày cày đêm rồi cũng ra tiền thôi.

Upvote 0
Bởi vì MMO cũng như làm ăn bên ngoài, chả có gì đơn giản, chả có gì an toàn, rủi ro khắp nơi, làm gì có ai khẳng định làm MMO là luôn luôn an toàn và luôn luôn có lời
Mình biết những bạn như bạn chủ thớt là người thích đứng núi này trông núi nọ, thấy cái gì hay cũng lao vào, được ít hôm không làm được thì lại bỏ và lại lang thang tìm cái mới, rồi nếu cả mấy năm kinh nghiệm mà chỉ vậy thì cũng quay về con số 0 tròn trĩnh
Mình thấy MMO ít người có thầy lắm, ai trụ được thì đều là tự bản thân khám phá và mạo hiểm, nhảy vào cuộc chơi không sợ khó khăn, rủi ro thì mới khám phá ra được cái gì cần làm để tồn tại
Với cả mình thấy khó có cái gì được lâu dài lắm, nên phải có kiến thức thực sự thì lúc nó thay đổi mới biết cách ứng phó theo, nếu được chỉ dạy thì đến lúc tình hình trở quẻ, bạn lại quay về cái máng cũ.

Chung quy lại, reg acc được 2 năm rồi, đã qua nhiều mảng rồi, hãy tự tìm cho bản thân 1 mảng mà bạn thấy ok nhất, hợp với bạn nhất thì nhảy vào cày tiếp, cày ngày cày đêm rồi cũng ra tiền thôi.
chuẩn rồi... mà e đang hóng coin gì bác theo 2 tháng gì đó đây :v... cho e cái tên nào :)))

Upvote 0
ông 2015 chưa có gì cố định
tôi 2016 đã có việc cố định

tôi cũng giống ông ngày đầu mới vô mmo này cái chỉ cũng làm thử

thử để biết nó là gì thử để xem có yêu thích và đam mê nó ko

và cuối cùng cũng chọn được 1 con đường tuy không nhiều nhưng vì đam mê

đó là :

Em làm member offers :(

Upvote 0

cảm ơn những chia sẻ của c,đúng là lập những topic này khó có thể kiếm dc ng hướng dẫn nhưng mình cũng ko biết post lên đâu những suy nghĩ của mình,hi vọng mong manh còn hơn là ko có hy vọng c à,mình 2 năm qua chỉ làm về 1 mảng thôi nhưng có lẽ ko may mắn thành công,mình đang cố gắng kiếm 1 mảng để chiến đấu hết sức với nó đây,tks c :)

Upvote 0
Chào các pro các newbie,mình cũng làm MMO dc 1 thời gian nhưng tất cả chỉ kiếm dc vài đồng sống qua ngày,đến nay thì không còn gì để làm :(,mình cũng lân la tìm hiểu rất nhiều mảng nhưng có lẽ chưa đi đúng đường và cũng không biết đi theo đường nào,mình thực sự rất thích làm MMO,bây giờ hàng ngày chỉ lướt web chơi game cho qa ngày,cảm thấy cuộc sống vô nghĩa mông lung quá,tiền thì cũng cạn dần,nếu có pro nào đọc dc post này mong giúp mình 1 hi vọng để khởi đầu làm gì đó,mình ở sài gòn,rảnh cả ngày,chịu khó học hỏi và mình theo ai thì theo đến khi không thể theo nữa,mình chưa phản ai 1 lần nào,hay pro nào tuyển mình làm gì cũng dc,thank ae đã đọc :)
27 tuổi cần lắm 1 con đường

Upvote 0
hi vọng 25 năm sau tôi còn nhìn thấy bạn post bài này

Upvote 0
Cũng rất muốn giúp các newbie lắm , nhưng ai từng bị " đệ" phản bội, ăn cháo đá bát thì sẽ hiểu , nào là " hứa làm tốt " " hứa chăm chỉ " , " hứa trung thành" , bla bla , nhưng 10 thằng thì hết 11 thằng chỉ cần đc truyền nghề xong cao chạy xa bay , nên dặn lòng là đ*o đc tin vào bọn newbie

Upvote 0
mmo thì rất hiếm người chỉ lắm
đa số là tự tìm hiểu thôi
và nên tránh xa mấy công việc vi phạm pháp luật, hay dính dáng đến pháp luật ra
không sau này sẽ có ngày sẽ mất hết, hối ko kịp

Upvote 0
Cũng rất muốn giúp các newbie lắm , nhưng ai từng bị " đệ" phản bội, ăn cháo đá bát thì sẽ hiểu , nào là " hứa làm tốt " " hứa chăm chỉ " , " hứa trung thành" , bla bla , nhưng 10 thằng thì hết 11 thằng chỉ cần đc truyền nghề xong cao chạy xa bay , nên dặn lòng là đ*o đc tin vào bọn newbie

tính lun thằng sư phụ hả!!?

Upvote 0
Con đường là vát ass lên và ra đường đi xin đại cái job nào đó , chưa có điều kiện xây ước mơ thì xây ước mơ người khác thay vì phải lên đây mà xin xỏ con đường này nọ chả ai rảnh mà chỉ đâu , liều liều thì cầm cố gì đó ví dụ sổ đỏ chẳng hạn rồi lấy tiền cầm cố đó mà chơi 1 mảng nào đó mà mình nghiên cứu lâu năm .

Upvote 0
Con đường là đầu tư vào bản thân, sống thật tốt rồi một ngày bạn sẽ cưới được một cô vợ giàu có biết làm ăn. Từ đó trở thành triệu phú rồi tỉ phú.

Upvote 0
50 tuổi cần lắm một con đường...:(

Upvote 0
Nói chung là cần quyết tâm và một chút may mắn. Thời điểm nào mmo cũng có cửa kiếm nhé, có điều giờ không như 10 năm trước, bây giờ mật ít ruồi nhiều, cũng lắm tuổi trẻ tài cao. Nói chung là chọn con đường khó khăn (hại não) ban đâu thì khả năng kiếm tiền bền vững sẽ cao hơn.:(

Upvote 0
HIHI! EM REG SAU BÁC 1 THÁNG! VÀ HIỆN TẠI BỎ MMO ĐI PHỤ HỒ RỒI :D
BÁC THÍCH GÌ THÌ NHÍCH 1 CÁI RỒI MÒ THUI! THẤY BẢO CHƠI GAME! THẾ CỐ CHƠI CHO GIỎI RỒI LÀM YTB CŨNG RA $$$$ ĐÓ !

Upvote 0
Mình tham gia mmo từ 2008 09 gì. Ấy từ cái thời để quảng cáo chạy trên màn hình ấy:D.
Sau này gõ captcha từ kolo thời liberty. Sau liberty sập giá capt rớt=> nát.:oops: Rồi chuyển qua pix từ thời 1 2 id full speed.pix Hiện tại-> nát.:eek: Rồi chuyển qua captyper- nát nốt:rolleyes:. :rolleyes:Bí quá theo ptc chít choắc dc thằng clickxor vài củ -nát luôn:eek:. Rồi chuyển qua traficmonspoon dc đâu vài củ -》 nát luôn.o_O
Tiếp đến theo offer pc lead lóec gì ấy mọe. Bị thằng súc sinh kia lừa mua cái code cùi mía hết 1tr cày cuốc cả tháng dc 1.5$ BLVD VỐN LIẾNG BAY SẠCH 600k sock cày solo bỏ bà mà ko thu dc gì :mad:cày thuê thì bị ăn chặn bỏ. Sau này theo ông kia chơi android tháng đầu dc 4tr sang tháng thứ 2 banh xác yeahmobi. Rồi theo thánh kia chơi seoprint cheat choắc ngày dc loe ngheo 30 40 rúp nãn bỏ. Rồi nghe lời dụ dỗ của mấy thánh trùm mmo chơi hyip. Bay đâu cũng vài củ. Sau này lân la lê lết qua bet:D ham hố quá cháy acc miết. Hiện tại giờ đã và đang nghiên cứu forex:D:D. Mỗi tháng bay vài củ:eek:. Đến giờ vẫn chưa có con đường nào đúng đắn để đi:(.

P/s:Đang kiếm nghề tay trái mà éo có ai dẫn lối biết bao giò giàu đc ta

Upvote 0
cám ơn ae đã qan tâm,mình thì trưoc h chỉ làm offer thôi,mà làm off thì ae biết r đó,nên mình nghỉ nửa năm nay tìm kiếm cv mới,thấy khó khăn nên post lên mong ae soi sáng :)

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,511
170,605
Latest member
tuannguyenfx4u

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom