Ask 2021 mọi người vẫn còn chiến PTU chứ ạ?

up thoải mái bạn, down thì nó giới hạn cái team đó 800gb/day thôi

Mình đọc thì chỉ thấy gg nó nói limit 750gb upload/day + limit 400k files/1 folder
Ko thấy nói gì đến giới hạn tải về 😅

với lại giả dụ google limit thế thật, công ty có khoản 300 người thôi, mỗi người phải tải dữ liệu từ google nhóm về 50gb chẳng hạn là bị limit ko tải đc thì chắc chả ai dám sài google nhóm làm gì cả :D
bảo limit 1 người là 800gb/day còn thấy hợp lý, theo mình nghĩ là vậy

Last edited:
Lách luật cái là, mua 1 domain 30k trên godaddy rồi dùng gói như trên (gg nó cho dùng thử đc 1 tháng) => tạo 10 user rồi set quyền quản lý ở cái teamdrive đấy, bác up thoải mái. Hết tháng lại dùng domain khác 😄
Lúc mình đổi domain thì file drive đã up có cần chuyển lại qua drive có domain mới không bác?

domain mới là folder dùng chung mới à bác, vậy mình phải chuyển file sang google drive mới hay sao ạ?
Mình đang nói là gg nó limit 750gb upload trong ngày, nên dùng domain để tạo đc nhiều user upload, nếu ko thì phải trả 20$/1 user

Lúc mình đổi domain thì file drive đã up có cần chuyển lại qua drive có domain mới không bác?
Nói chung là bạn cứ thử làm đi, mắc chỗ nào thì lên đây hỏi, mình dùng đc 1 năm rồi nên cũng có chút kinh nghiệm, biết chỗ nào mình chỉ cho 😁

Nói chung là bạn cứ thử làm đi, mắc chỗ nào thì lên đây hỏi, mình dùng đc 1 năm rồi nên cũng có chút kinh nghiệm, biết chỗ nào mình chỉ cho 😁
Em có tạo thử và chọn gói Google Workspace gói Business Standards (12$/tháng) nhưng đang bị giới hạn 2TB/user/Shared Storage như thế này (tạo thêm user thì có thêm 2TB shared nữa nhưng phải charge phí thêm 12$/tháng/user), vậy cách nào để có dung lượng Unlimited như anh nhỉ?
Hiện tại em vẫn đang dùng gói demo (chưa trả phí) trong 13 ngày.

Em có tạo thử và chọn gói Google Workspace gói Business Standards (12$/tháng) nhưng đang bị giới hạn 2TB/user/Shared Storage như thế này (tạo thêm user thì có thêm 2TB shared nữa nhưng phải charge phí thêm 12$/tháng/user), vậy cách nào để có dung lượng Unlimited như anh nhỉ?
Hiện tại em vẫn đang dùng gói demo (chưa trả phí) trong 13 ngày. View attachment 205294
dùng gói này cơ mà bạn: Google Workspace Enterprise Standard

Cấm có mua tk unlimit trên mạng để up nhé, mình từng bị bay màu cả folder cả acc chính vì tội up bằng tk unlimit đấy 😂 cứ đúng luật gg mà chơi, ko dính dáng tí gì mấy tk chùa đấy 👌
bác mua trên mạng ngu thì chịu thôi. Bác mua google drive đã partner với google nó rẻ hơn google nếu như bác mua theo năm

Hiện tại em vẫn đang dùng gói demo (chưa trả phí) trong 13 ngày. View attachment 205294
nếu gói này trước đầu năm 2022 thì nó còn. Chứ giờ không có unlimited nữa. Chỉ những gói cũ hoặc là tài khoản enterprise dạng 20 30$/ 1 tháng may ra

Mình đọc thì chỉ thấy gg nó nói limit 750gb upload/day + limit 400k files/1 folder
Ko thấy nói gì đến giới hạn tải về 😅

với lại giả dụ google limit thế thật, công ty có khoản 300 người thôi, mỗi người phải tải dữ liệu từ google nhóm về 50gb chẳng hạn là bị limit ko tải đc thì chắc chả ai dám sài google nhóm làm gì cả :D
bảo limit 1 người là 800gb/day còn thấy hợp lý, theo mình nghĩ là vậy
đúng mà. LÀm gì có ai tải dữ liệu từ 1 file mà 800GB/ 1 ngày . Nhưng tải có giới hạn mình thì chả biết con số nhiêu nhưng tầm 750Gb - 2TB / 1 ngày chắc chắn bi giới hạn tải

nếu hết trial, google suspend có delete hết files trong drive ko bạn @hadoi ?
có nhá. Đừng nghe lời. Acc bị suspend. Nhưng vẫn xài được sharedrive . Nhưng bác phải tranh thủ di chuyển data đi. Vì google cho phép trong vòng 3-5 tháng. Ở đâu có chuyện xài ké hoài. Lúc trước thì trial dùng ké được .Nhưng hiện tại có 1 số og report vụ đó nên google thay đổi chính sách.

Có con acc trial của em xài được 3 4 năm rồi . Năm nay bi sus nó dis luôn sharedrive. Nếu muốn mở sharedrive thì phải thanh toán nó ( Trừ khi dùng cách thanh toán xong 1 tháng , tháng sau không thanh toán. Đợi nó dis tiếp làm vạy may ra ok )

bác mua trên mạng ngu thì chịu thôi. Bác mua google drive đã partner với google nó rẻ hơn google nếu như bác mua theo năm

Tôi chia sẻ kinh nghiệm của tôi từng bị cho người nào mới tránh, có phải ai cũng khôn như ông đâu, mà nói chuyện kiểu bố thiên hạ như thế.

có nhá. Đừng nghe lời. Acc bị suspend. Nhưng vẫn xài được sharedrive . Nhưng bác phải tranh thủ di chuyển data đi. Vì google cho phép trong vòng 3-5 tháng. Ở đâu có chuyện xài ké hoài. Lúc trước thì trial dùng ké được .Nhưng hiện tại có 1 số og report vụ đó nên google thay đổi chính sách.
ông chả biết cái mẹ gì thì đừng có phán. Tôi đang nói file đã move vào drive shared thì ko bao giờ bị xóa (trừ khi cái tài khoản chính tạo ra folder shared không trả tiền cho gg nữa). Thế nên 30 ngày dùng thử, thì đến ngày 29 move hết file vào folder shared rồi bỏ acc upload đấy đi là xong. Chứ để file trong cái acc upload suspend đấy thì gg nó chả xóa file.

dùng gói này cơ mà bạn: Google Workspace Enterprise Standard
vào đây mua:

vào bắt đầu dùng thử, rồi bạn chọn gói Google Workspace Enterprise Standard

đây là tài khoản chính mình xác định phải trả tiền hàng tháng để duy trì folder shared nhé. (Chỉ cần trả tiền 1 user/$20/tháng)

Gg 400tb của mình cho mọi người tham khảo, chơi từ đầu năm cũng phải đc 10 tháng rồi. Lúc đầu thì mem nó ko thích vì download ko phải qua idm như các host khác, nhưng lợi thế gg là file sống lâu nên dần dần mem cũng quen.
Bác dùng gói nào vậy :) Cám ơn bác!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,767
Latest member
lucHo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back