Ask 2021 mọi người vẫn còn chiến PTU chứ ạ?

Sorry các bạn vì lập ra topic mà mình bỏ bê mấy tháng, nhưng thật ra mình vẫn chiến PTU đều mỗi ngày hi. Mong là năm 2022 sẽ tiếp tục chinh chiến tiếp.

Update thêm tình hiện tải mảng PTU của mình cho ae có động lực chinh chiến
Minh xin chia sẻ chút ít kinh nghiệm chiến PTU bắt đầu lại từ đầu sau 7 năm comeback cho ae:
- Ae đừng ham đi spam hay post các site DLE này nọ làm j vì đó ko phải đất của mình mà cùa thằng khác làm chủ, ae nên lập cho mình 1 site, nghiên cứu kỹ keyword mảng mình làm để đặt title des kw cho chuẩn ( cái này plugin seo WP hỗ trợ rất nhiều)
- AE nên mở host riêng vì các filehost đều cheat hết, hiện tại mình đã mở host riêng ko tiện show cho ae hiện tại thu nhập gần x2 chỗ này và tăng trưởng rất tốt
- Bất cứ mảng nào mọi người đều có nhu cầu download nên PTU vẫn live dài ae ko phải lo :))

- Lượt down của bạn quá khủng, mình chiến lâu rồi mà vẫn chưa được như vậy. Mình cũng có site riêng lâu rồi nhưng đa số kiếm từ quảng cáo để trả phí hosting, domain... Nếu tiện, bạn cho mình pm để học hỏi thêm nhé.

Đúng là theo mình PTU chỉ nát với những ai sống dựa vào forum hay site người khác thôi, nếu xây dựng site cho riêng mình ngay từ đầu thì giờ vẫn khỏe.
Site riêng thì dễ, host riêng thì hơi căng, nhiều lúc mình cũng muốn ra riêng cho tự chủ khỏi phải hồi hộp mỗi khi host nó pay chậm 😂 mà còn lấn cấn nhiều thứ, nhất là vụ paygate, mà bỏ dc RG thì thu nhập x2 cũng dễ hiểu 😁

Bạn có site riêng không, pm mình xin chân author nhé.

Còn nhớ những ngày chập chững theo cụ Shin làm PTU, hồi 4rum còn mmo4vn này nọ. Thật là lâu quá rồi.

Mình xưa lập chung team với keosoft90, với dân PTU thì chắc không ai không biết.

Gg 400tb của mình cho mọi người tham khảo, chơi từ đầu năm cũng phải đc 10 tháng rồi. Lúc đầu thì mem nó ko thích vì download ko phải qua idm như các host khác, nhưng lợi thế gg là file sống lâu nên dần dần mem cũng quen.

Gg thì sao kiếm được $ bạn nhỉ

Giờ chắc chỉ còn trùm PTU tồn tại chứ râu ria lại không thích vào vì chưa có cách nào làm khả quan hơn!

Last edited:
Giờ chắc chỉ còn trum PTU tồn tại chứ râu ria lại không thích vào vì chưa có cách nào làm khả quan hơn!

Làm site riêng, kiếm quảng cáo cf cũng ổn đó bạn

không biết giờ mấy lão keosoft với kingdai , mr 2006 hồi ở bên downarchive giờ làm j rồi nhỉ

Chắc các bô lão giờ xây biệt phủ cả rồi, nhắc lại mà bồi hồi thật

Mình chiến PTU từ năm 2k9 đến 2017 thì dừng.

Giờ công việc cũng ổn định nên quay lại làm kiếm ly cf với thoả đam mê ngày xưa chứ không cày cuốc như những ngày đầu. Dạo quanh các site lớn từ xưa vẫn còn hoạt động đến giờ thì thấy vẫn khá nhiều nick của ae VN đang hoạt động.

2021 ae nào vẫn còn chiến hoặc có site nào thì share cho mình vào post chung nhé.
Mình đang chơi mấy site dạng host streaming. Không biết có được xem là 1 dạng ptu không...?

Mình đang chơi mấy site dạng host streaming. Không biết có được xem là 1 dạng ptu không...?

Cái này mình không rõ, bạn có thể tham khảo các pro khác

Sorry các bạn vì lập ra topic mà mình bỏ bê mấy tháng, nhưng thật ra mình vẫn chiến PTU đều mỗi ngày hi. Mong là năm 2022 sẽ tiếp tục chinh chiến tiếp.

- Lượt down của bạn quá khủng, mình chiến lâu rồi mà vẫn chưa được như vậy. Mình cũng có site riêng lâu rồi nhưng đa số kiếm từ quảng cáo để trả phí hosting, domain... Nếu tiện, bạn cho mình pm để học hỏi thêm nhé.
Mình sẽ ghi nhận điều xuyên suốt quá trình phát triển PTU dù nó sàng lọc người theo cuộc chơi rất khó co ăn!

Gg thì sao kiếm được $ bạn nhỉ
Thì coi nó là host lưu trữ file, ai muốn join folder share thì phải trả tiền cho bạn :D ai ko gia hạn thì lại kick ra :D
cơ mà chơi gg thì xác định sẽ có lúc bay màu hết :D. Với mình sống đc hơn năm là hời lắm rồi :D

không biết giờ mấy lão keosoft với kingdai , mr 2006 hồi ở bên downarchive giờ làm j rồi nhỉ
Chắc đi ăn sáng bằng xe 4 bánh hết rồi! :popo_smile::popo_smile::popo_smile::popo_smile::popo_smile:

Chấm hóng các bác chia sẻ

Các bô lão vẫn còn làm ăn trong ngành ptu nuôi vợ nuôi con rất thoải mái nhé các bạn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,455
169,789
Latest member
FindingNemo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom