2 Tháng Với poker

ngoanhh

Newbie
Reactions
12
MR
0.002
Hi các bạn ! mình thấy 1 số bạn mới chơi trên forum post bài nhờ hướng dẫn, mình sau 2 tháng chơi poker 1 cách nghiêm túc thấy có tiến triển nên mình chia sẻ chút kinh nghiệm mình thu dc :
Mình chơi thể loại F50 1,5$ ngày mình chỉ chới dc 2 tiếng từ 12h đêm đến 2h ( ban ngày mình đi làm , còn tối thì ngoài ABCXYZ thì gia đình cấm đoán nên chỉ chơi dc tầm ây :( ) . Ở mức buy in này thì mình thấy dễ ăn dc hơn vì mua vào khá thấp nên nhiều người đánh lỏng tay , nhưng nói vậy không phải là chúng nó cứ chuyển tiền của nó qua cho bạn chẳng qua là dễ thở hơn các mức khác thôi , 2 tháng mình chơi dc 2k game , khi chơi mình thường mở 4-6 bàn 1 lúc profit mình thắng dc là 180 $ cũng chẳng nhiều gì nhưng mình thấy win dc là tốt rồi mình cũng muốn chơi pk chuyên nghiệp lắm mà gia đình ko cho phép :( . Với 1 số bạn mới chơi mình nghĩ nên chơi F50 hoặc 1 số tour SNG vì nó dễ thở hơn đánh casg game :
1 : Với SNG F50 mình chơi theo 3 giai đoạn các bạn có thể lên youtube mà tìm của bạn pokervn2012 ấy.
2 : mình chỉ chơi ở mức buy in 1,5 thôi , mình ko tăng buy in bao giờ( 1 số bạn mới chơi khi chơi mà thua thì tăng buy in loạn xạ tạo thành cái vòng luẩn quẩn dẫn đến việc ko beat dc rồi lại bỏ hồi đầu mình chơi cũng vậy )
3 kiểm soát tức giận : nếu ko kiểm soát dc cảm xúc thì mình nghĩ chẳng bao giờ thắng dc lâu dài trong PK cả vì khi tức giận thì mình chỉ thua và thua nhiều hơn những lúc thắng , mình giờ chơi lúc thua mình cũng cay cú nhưng ko để nó ảnh hưởng đến những game khác chỉ bị lúc đó thôi xong mình quên ngay còn nếu lúc nào có cay quá thì mình ngừng reg game để 5-10 phút sau mới reg tiếp.
4 chỉ số HUD : ở thể loại này thì mình chỉ dùng 5 chỉ số HUD đó là : VPIP , PFR , AFQ , Steal, Fold to Steal vì tour turbo blind tăng nhanh nên mình thấy mấy chỉ số đó là đủ chẳng cần nhiều cho rối mắt , còn mấy thằng nó đã raise ở preflop thì 90 % nó sẽ cbet nên chẳng cần chỉ số này nữa. Các bạn nên mua 1 phần mềm HUD nào đo
5 : cách đánh là vậy còn các bạn tuỳ biến theo từng đối thủ , từng vị trí trên bàn cái này thì các bạn nên ghi chú phân loại người chơi vào ghi nhớ của mình ghi nhớ thật nhiều vào.
còn đây là profit của mình sau 2 tháng chơi theo các bước như trên bạn nào mới chơi thì có thể áp dụng còn các bạn pro thì mình ko dám chúc các bạn chiến thắng và tự tin vào poker nhé .

Last edited:
1 ngày bạn chơi mấy bàn tất cả, mình chơi 4 bàn thì 2 bàn thắng 2 bàn thua, vẫn lỗ tiền chứ ko hoà vốn nổi @@

1 ngày bạn chơi mấy bàn tất cả, mình chơi 4 bàn thì 2 bàn thắng 2 bàn thua, vẫn lỗ tiền chứ ko hoà vốn nổi @@
ngày minh chơi dc 2 tiếng tầm dc 30-40 game j đó, mình thấy quan trọng nhất là bạn phải dùng HUD trc mình chơi ko dùng HUD thì cũng chỉ hòa với thua đợt nào hên thì win xong lại down ,kết hợp HUD đó để chơi mình ví dụ với 1 thằng nó có chỉ số VPIP , PFR thấp khi vs với nó thì nhưng hand như AQo trở xuống + pair 88 trở xuống nếu ko co vị trí thì mình bỏ luôn , hoặc mình để ý 1 số thằng rất thích raise 2-2,5 bb nhưng khi gặp 3 bet thì nó sẽ bỏ nên mình thường 3 bet thằng đó khi nó raise bất kể mình cầm bài j (nó raise tầm 10 ván thì mình nên steal 3 ván thôi dừng ham quá). thêm nữa là bạn chịu khó ghi nhớ ghi chú người chơi thật nhiều vào để sau khi gặp nó mình dựa vào đó mà xử lý

Last edited:
Bạn mới chơi mà như vậy là tiến bộ nhanh rồi.
Bạn chơi nghiêm túc thì biết đâu sau 2 năm lại thành Pro, có tiếng tăm chứ chẳng chơi :D

Mình chơi fifty này cũng được ROI 4%, không biết cái này qua bao nhiêu ván mới biết mình là người chiến thắng về dài hạn nhỉ

Môn này muốn học thì bắt đầu từ đâu vậy các bác ?

Cho bạn nào mới chơi hoặc chơi đã chơi mà chưa có lợi nhuận các bạn có thể inbox mình, cái j mình biết mình xin chia sẻ free luôn,Cũng muốn chơi poker lắm mà mình ko có sức khỏe để vừa đi làm vừa chơi thêm poker dc nên mình chọn phương án đi làm, giờ chỉ thỉnh thoảng làm tour vui vẻ thôi. Ae mới có thể giao lưu trao đổi về poker

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,360
170,484
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom