Announce 10 lời khuyên dành cho newbie

thachthao

Hero
Reactions
10,627
MR
0.009
Insuree Balance
0
Ở đây không còn gì nhiều để đọc cả
Xin lỗi các bạn Newbie
Mặc dù đây đã từng là 1 bài viết gần 10.000 chữ cho các Newbie bắt đầu gia nhập kiếm tiền online, là tâm huyết của tôi viết từ năm 2016

Nhưng chính tôi đã sửa lại nội dung bài viết này vào ngày 26/8/2023. Lần cuối cùng khi tôi vào lại diễn đàn MMO này

Điều khiến tôi quay lại đây và muốn nhắn đến các bạn, duy nhất là :
Hãy tránh xa những kẻ vô ơn, tránh xa những kẻ ko biết trân trọng quãng thời gian bạn cùng họ lúc gian khó nhất
Nó không khác gì bị scam cả. Đau hơn cả bị scam.

Nhưng với tôi, sau 3 năm quay lại đây, tôi chỉ có thể cười nhạt, bởi vì mình đã có những bước tiến đáng kể so với ngày đó, nhưng những kẻ đối xử tệ với tôi thì không
============================================

Lời cuối cùng từ cựu Vip Member (2015-2020) dành cho MMO, tôi là người đã đứng trong hàng ngũ của các bạn 5 năm và cùng 1 Super Mod 8 năm ( có lẽ các bạn biết tôi đang nhắc tới ai ):

Các bạn không thể đưa diễn đàn MMO trở lại giai đoạn thịnh vượng thực sự như 2013-2017, nếu như các bạn ko có những Pro thực thụ và cách phát triển hợp lý

Nếu các bạn không biết thế nào là clone, thế nào là những người thực sự đã bên các bạn nhiều năm, điều gì quan trọng hơn? Các bạn bất chấp bỏ qua tất cả chỉ vì những cá nhân nổi bật nhất thời.

Hiện tại Newbies có rất nhiều lựa chọn, forum này không phải là nơi duy nhất để họ tìm kiếm thông tin và học hỏi. Nếu không có tương tác cá nhân và những nội dung riêng biệt, các bạn không thể nào cạnh tranh và kéo được thành viên so với các nền tảng khác

==============================================
Tôi hôm nay trở lại đây, chỉ để nhìn MMO 1 lần nữa, nơi tôi từng gắn bó trong nhiều năm, thật đáng tiếc

Tạm biệt.

Last edited:
like cái rồi đi ra... tham gia mmo cũng lâu rồi mà vẫn là newbie :(

Upvote 0
Upvote 0
Upvote 0
Nói chung là tin mỗi chính mình. Làm ăn chung cũng cần cảnh giác. Mình làm ăn chung vài lần và ngẫm ra rồi

Upvote 0
Upvote 0
Upvote 0
themen99 cmt rất liên quan nội dung đó nha :v

Qủy sứ ak

Upvote 0
tháng 2 thì mình là newbie cơ mà bây giờ thì chắc mình cũng rơi vào nhóm pro :D
làm mmo xác định trước là nghèo thì lâu mà giàu thì mấy hồi. Chăm chỉ mà ĐỌC, hỏi nhiều chỉ làm người khác thấy ghét.

Upvote 0
Vẫn newbie :3

Upvote 0
newbie lâu năm rùi :( cố gắng phấn đấu thực hiện dc 7/10 điều trên :) thank cô thớt :D

Upvote 0
Vô dị nhất là điều thứ mười ! Khi làm tất cả công việc giờ đó là phải ôn lại kiến thức và học kiến thức mới , đừng bao giờ suy nghĩ đã đủ luôn phải học thêm cái mới .Áp lực sẽ trở thành động lực khiến con người trở nên mạnh mẽ chai lỳ đầy kinh nghiệm

Last edited:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,440
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week