Warning 0939544111- Nguyễn Phi Hùng

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,886
MR
1.159
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Không biết ông này có bên forrum không , nhưng vẫn post biết đâu các bác mmo có cách giải quyết.

Em có chiếc xe oto hay cho ông anh em tên C thuê. Đợt anh C có bán điện thoại cho 1 thằng tên Hùng (Nguyễn Phi Hùng). Sau đó nó thuê xe 5 ngày bên em. Cũng do ông anh em tin tưởng tại nó cũng đang mua điện thoại dạng trả góp từng tháng cho ổng, nêu lúc nó trả xe nó nói chuyển khoản. Rồi từ ngày nó trả xe lại nó tắt chặn cả điện thoại, facebook luôn. Em dùng số khác gọi thì nó vẫn bắt máy
Tổng nó nợ tiền xe : 4.309.000 thuê 5 ngày + thêm tiền epass.
Tiền điện thoại trả góp : 9tr (14tr mà nó trả trước đó 5tr rồi).
Nói chung cũng một phần lỗi bên chổ ông anh em vì quá tin tưởng tại thấy mác ngoài cũng bảnh tỏn, xài số điện thoại, tk ngân hàng cũng số đẹp. Với tháng đầu nó trả tiền rất đàng hoàng.
Em úp log chat với thông tin của thằng đó lên các bác soi giúp em có cách nào lấy tiền lại được không. Tại gần như có full thông tin.
Này là log lúc nó chat thuê xe
Link face của nó
https://www.facebook.com/HUNGNGUYENPHI97

1-1-png.1138713

1-2-png.1138714

Thuê xe xong trả xe rồi mất dạng, chặn đt, facebook luôn
1-3-png.1138715

1-4-png.1138716

Này là định vị lúc nó thuê xe

1-5-jpg.1138717

1-6-jpg.1138718

Này thông tin ngân hàng em kịp chụp lại bên face nó

2-1-jpg.1138719

2-2-jpg.1138720

Trang cá nhân :( còn úp cả anh xe em lên làm ảnh đại diện mới chịu

2-3-jpg.1138721
2-4-jpg.1138722

Nhờ các bác tư vấn giúp với :( xưa giờ cho thuê xe toàn cho người quen biết thuê, chưa bao giờ bị như vầy :( Văn vẻ em hơi dở các bác thông cảm. Cảm ơn các bác nhiều lắm

Update : Nhờ sự hỗ trợ của các anh em VOZ và MMO thì thằng này nó cũng mở khóa nít và chủ động nhắn tin năng nỉ ông anh em rồi.

#Update: Em cũng giai hạn 3 ngày nếu không trả tiền em đâm đơn cho công an, thông tin thằng khứa này em cũng đã nắm được sơ bộ rồi.

#Update Hôm nay 5-5 bạn đã trả em tiền xe. Nhưng vẫn nợ tiền điện thoại :(

Last edited:
Mặt này mà bảnh tỏn thì chắc e cũng có thể đi thi nam vương kakaka. Đùa thôi. Bạn tìm ra địa chỉ thường trú của nó rồi nhờ người quen hoặc tự tới công xã / phường của nó làm đơn tố cáo. Bằng một cách nào đó nó sẽ tự tìm bạn thôi. Chỉ cần lên đúng xã / phường nơi thường trú là sẽ rất nhanh. In hết ảnh bằng chứng ra giấy kèm vào. Sure kèo

Ngày trước e cũng làm dịch vụ cho thuê đồ, cũng "quen biết" xong hắn xúc mẹ đồ của e luôn. Cầm cái cmnd chạy về quê hắn viết đơn thế là vài hôm lại gặp nhau 1 cách trùng hợp thôi. Đủ thông tin, đủ bằng chứng ko sợ mất tiền, chỉ mất sức thôi

Ra đường thấy mấy thanh niên đóng thùng bảnh tỏn , chuyên viên BDS thì thôi , toàn nc tỉ này tỉ nọ ... thực ra toàn ko tiền + ở phòng trọ ! Bó tay :popo_big_smile:

thôi e gõ captcha tiếp đây mấy a ... :popo_ah: :popo_ah:

Đúng là chỉ vì tính phông bạt, sĩ diện làm khổ cả bản thân, thời gian của người khác

Nói chung là có nhiều cách giải quyết bác chủ thớt à, 1 là bác check thông tin cả lò nhà hắn xog cứ spam tin nhắn gọi điện làm phiền. 2 là cứ mag ra công an, tốn time với tốn xiền hơn xíu

nói chung là cứ chia buồn
nhiều khi nó đem bán xe còn tìm k ra, đây trả lại xe là ok rồi

Một thời ca sĩ cũng thần tượng lắm mà giờ cũng đi scam rồi :popo_big_smile:

cái văn này quen mà, tầm tới gần lúc nó hẹn nó sẽ im, mình sẽ đòi tiếp, nó sẽ bảo có người nhà bị tai nạn, bệnh hiểm nghèo, bản thân mắc phải bệnh này bệnh nọ.

ít ra ông bạn ý vẫn nhắn lại cho bác chủ thớt=)) Nhiều đứa Scam là cao chạy xa bay lun, block all tất cả mọi thứ ^^

ít ra ông bạn ý vẫn nhắn lại cho bác chủ thớt=)) Nhiều đứa Scam là cao chạy xa bay lun, block all tất cả mọi thứ ^^
bữa block em gần 3 tuần, em làm rần rần lên nó mới mở block nt xin thêm ít ngày để chạy tiền trả á chứ.

bữa block em gần 3 tuần, em làm rần rần lên nó mới mở block nt xin thêm ít ngày để chạy tiền trả á chứ.
Khả năng cao là tìm cách chày cối rồi,
1. Lên Phường
2. Kiếm địa chỉ cho anh em Tẩn nó (cứ ra khỏi nhà là tẩn mấy phát vào mặt ý, xem nó dám vác mặt đi đâu không)
Chỉ là ngu kiến không nên làm theo dưới mọi hình thức :)

Đấy cứ mang lên mạng, kiểu gì có ngày người thân và chính thủ phạm lại đọc được. Lúc ý mới biết ngại và biết sợ bác ạ, còn cứ chày cối thì mang lên CA giải quyết

Sau khi làm căng mấy hôm nay, và em chủ động nhắn tin vs bạn gái của Hùng thì hôm nay đã nhận được tiền xe, vẫn còn nợ tiền điện thoại.
Này là log nt vs bạn gái Hùng, bạn này vô can trong vụ lừa này, nhưng đứng ra đưa tiền Hùng trả mình.

Cảm ơn anh em rất nhiều.
PS: Bài viết này vẫn để cho đến khi anh mình thu được tiền nợ còn lại, cảm ơn mod nhiều

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom