Ask Có phải chịu thuế khi rút từ Paypal về ngân hàng không?

Thấy bữa giờ thuế má căng quá. Em đang làm MMO có nhận lương >4k$/ tháng khoảng 6 tháng nay nhưng không biết có bị truy thu khi rút từ PP về thẳng NH không? Anh em nào cho em xin ý kiến với!
P.s: Em chưa muốn P2P vì nghe nói dễ ăn limit tài khoản mà công ty em thì không cho đổi tài khoản PP khác để nhận lương.

Đi mua mấy cái hoá đơn nhập hàng về khai lỗ là khỏi bị nha :popo_big_smile:

Theo luật từ 2012 thì khi cá nhân nhận $ từ nước ngoài về từ 20tr hoặc 1000 usd thì bank phải báo cáo sang thuế + cục phòng chống rửa tiền BCA, nên tốt nhất là bán ko nên rút về bank.

Thấy bữa giờ thuế má căng quá. Em đang làm MMO có nhận lương >4k$/ tháng khoảng 6 tháng nay nhưng không biết có bị truy thu khi rút từ PP về thẳng NH không? Anh em nào cho em xin ý kiến với!
P.s: Em chưa muốn P2P vì nghe nói dễ ăn limit tài khoản mà công ty em thì không cho đổi tài khoản PP khác để nhận lương.
bạn rút về bank vn thì nhận đc tỷ giá bao nhiêu vậy ?

4k/tháng không sớm thì muộn thôi bạn. Đợt mình bị bắt lên truy thu thuế GG nó quét tất cả các giao dịch trans usd về bank từ 2020. Bây giờ kêu chưa bắt, nhưng tương lai bị bắt thì sẽ nộp phạt tiền nộp chậm đó, mình đóng phạt no luôn dù số tiền nhận về cũng không quá khủng khiếp (chưa đến 1 tỷ cho 2-3 năm). Nói chung nên chuẩn bị tâm lý và phương án trước

Rút mười mấy tỏi pp về thẳng bank mà chưa bao giờ bị hỏi thuế
Em cũng hay nghe mấy anh lớn nói vậy nhưng bữa giờ thuế má căng thẳng vụ aff quá nên ko biết có thay đổi gì không. Mà lúc rút về có chia nhiều TKNH không hay bác chỉ rút về 1 TKNH thôi ạ?

sợ thì không làm. còn làm thì không sợ.
rút đầu này không được thì rút đầu khác. forum thiếu gì người uy tín cho thuê paypal để rút.
mà paypal thì mấy chục tỏi về bank cũng chả sao

Nôm na là bạn dính thuế là chắc đuýt rồi còn truy thu đau đầu hơn các loại khác ấy. Nó cứ quy ra tội rửa xèng còn ối dồi ôi luôn ý

cái nay k biết mình nói chưa , nhưng nếu tài khoản đó chưa cập nhật cccd thì chả bị j nhé , cứ im im mà rút

Announcements

Forum statistics

Threads
419,380
171,432
Latest member
Hoangphap07
Back
Top Bottom