[Hỏi] Cảm thấy dạo này mạng yếu, có vấn đề ?

daigia9x

Junior
Reactions
28
MR
1.878
Insuree Balance
0
Liên quan đến vấn đề mạng internet em có 2 vấn đề sau đang thắc mắc. Trước tiên nói sơ qua, em dùng mạng dây FPT 25M chung với 1 số đứa bạn cùng chỗ trọ. DNS thường trỏ về DNS Google là 8.8.8.8, số lượng người dùng vẫn vậy, không tăng thêm người nào.
Thứ 1 là Em thấy dạo này vào facebook thỉnh thoảng khá chậm, thấy hiện tượng chậm xuất hiện từ trước cái đợt VN mình bị đứt cáp quang vừa rồi luôn ấy, tức là cũng khoảng 1.5 tháng rồi, mà dạo này không nghe ngóng tình hình Công nghệ gì, vậy có phải sửa file host, địa chỉ IP, cài phần mềm hỗ trợ hay trỏ về DNS gì khác như cái đận VN bị chặn facebook không mọi người, nếu không phải thì thôi, còn có thông tin gì hot xin mọi người chia sẻ để bắt trước.

Thứ 2 là ngày trước khi bắt đầu cắm line mạng dùng thì em xem biểu tượng Local Area Connection như hình bên dưới thì tên nó là Lan gì gì đó, VD Lan 1, Lan 2 còn nay nó có cái tên maiyeu như hình dưới là do vừa rồi em có cho phòng bên lấy line mạng của em ké cái Access Point với cột sống tên là maiyeu dùng vài ngày và thỉnh thoảng em cũng kết nối vào cái Access Point đó, nay thì họ hết dùng rồi, nhưng sao cái tên trong Local Area Connection vẫn tên là maiyeu chứ không trả về là Lan 1, hay Lan 2 như ngày xưa nhỉ ? Liệu vấn đề như em trình bày trên có ảnh hưởng đến chất lượng mạng không, và giờ em muốn cho nó về cái tên Lan 1 hay Lan 2 như ngày trước thì làm sao ?

P/s: à còn cái vấn đề sau đợt đứt cáp quang vừa rồi, sau đó sửa xong thì thằng FPT trả lại đủ băng thông chưa thì em chưa kiểm tra.

Bạn click chuột phải chọn properties rồi chọn unistall, xong cài lại card mạng nhé

Announcements

Forum statistics

Threads
418,491
170,587
Latest member
jun88cards

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom