Suggest Điều kiện tạo 1 site mạng xã hội :)

Reactions
82
MR
0.000
Mình đang có ý tưởng tạo 1 website mà có lượng người truy cập nhiều ( 1 Mạng xã hội or 4 rum .... ) thì cần làm gì ợ ?
Domain. host ... giá thế nào ạ ? Viết code có khó k ?
Tks all

Đối tượng người truy cập của bạn ở độ tuổi nào. Khách truy cập từ VN hay thế giới ? Bạn có mô tả được nội dung ý tưởng đc ko ? nếu bạn nói đc mình sẽ tư vấn cho bạn nên dùng mã nguồn có sẵn hay phải viết mới. Và chi phí hosting domain thế nào

Đối tượng người truy cập của bạn ở độ tuổi nào. Khách truy cập từ VN hay thế giới ? Bạn có mô tả được nội dung ý tưởng đc ko ? nếu bạn nói đc mình sẽ tư vấn cho bạn nên dùng mã nguồn có sẵn hay phải viết mới. Và chi phí hosting domain thế nào
1. Đối tượng truy cập : tuổi từ 20 - 35 ( Sv và nhân viên văn phòng chẳng hạn vì họ có nhiều time online )
2. Khách truy cập : ở VN bạn à :) vì là mạng XH nên có thể có ng VN bên nước ngoài vào giao lưu cũng được
3. Nội dung site : là nơi giao lưu, kết bạn .....
Tks bạn đã quan tâm :)

domain : dễ seo , lâu năm nếu làm lâu dài
không sài host , mua server mạnh :) nếu muốn phát triển mạnh
code : thuê 1 nhóm viết ra cũng tầm >20 củ nếu là hàng tốt

1. Đối tượng truy cập : tuổi từ 20 - 35 ( Sv và nhân viên văn phòng chẳng hạn vì họ có nhiều time online )
2. Khách truy cập : ở VN bạn à :) vì là mạng XH nên có thể có ng VN bên nước ngoài vào giao lưu cũng được
3. Nội dung site : là nơi giao lưu, kết bạn .....
Tks bạn đã quan tâm :)
Xác định làm lâu dài, mình tư vấn bạn thế này:
Mạng xã hội ở VN nếu bạn muốn thành lập thì bạn cần phải đăng ký với bộ thông tin truyền thông. Do vậy, thời gian đầu thăm dò, chưa biết lượng người truy cập là bao nhiêu, thì chưa đăng ký vội. Bạn chỉ cần thế này:
1. Tên miền (sử dụng tên miền quốc tế trước mắt nếu muốn tiết kiệm)
2. Không nên mua server như bạn kia tư vấn vội. Vì bạn chưa biết lượng người truy cập là bao nhiêu. nên bắt đầu từ hosting hoặc VPS cho tiết kiệm chi phí. Vì khi chạy trên server sẽ tốn vài triệu mỗi tháng. Với lại thời gian đầu ít khách, chả việc gì phải thuê server cho tốn.
3. Chi phí: Bạn inbox cho mình cái yêu cầu cụ thể nhé. Mình sẽ tư vấn cho bạn để giảm tối đa các chi phí không cần thiết.

Xác định làm lâu dài, mình tư vấn bạn thế này:
Mạng xã hội ở VN nếu bạn muốn thành lập thì bạn cần phải đăng ký với bộ thông tin truyền thông. Do vậy, thời gian đầu thăm dò, chưa biết lượng người truy cập là bao nhiêu, thì chưa đăng ký vội. Bạn chỉ cần thế này:
1. Tên miền (sử dụng tên miền quốc tế trước mắt nếu muốn tiết kiệm)
2. Không nên mua server như bạn kia tư vấn vội. Vì bạn chưa biết lượng người truy cập là bao nhiêu. nên bắt đầu từ hosting hoặc VPS cho tiết kiệm chi phí. Vì khi chạy trên server sẽ tốn vài triệu mỗi tháng. Với lại thời gian đầu ít khách, chả việc gì phải thuê server cho tốn.
3. Chi phí: Bạn inbox cho mình cái yêu cầu cụ thể nhé. Mình sẽ tư vấn cho bạn để giảm tối đa các chi phí không cần thiết.
Bạn cho mình yahoo hay skype nhé. Mình trao đổi cho tiện. Dù sao cũng tks bạn vì sự giúp đỡ :)

Luật chỉ cho tổ chức hoặc công ty làm mạng xã hội thôi. không dành cho cá nhân. Nếu bạn muốn phát triển mạnh thì cần lưu ý điều này

Mình đang có ý tưởng tạo 1 website mà có lượng người truy cập nhiều ( 1 Mạng xã hội or 4 rum .... ) thì cần làm gì ợ ?
Domain. host ... giá thế nào ạ ? Viết code có khó k ?
Tks all
chắc là nên dùng VPS.
mà code dạng như fb thì chắc là viết khó lắm.

h làm ăn thì hầu hết 4rum dạng giao lưu khó phát triển lắm bạn vì có thằng facebook người ta lập group hết trong đấy :3 chứ ngày xưa mình cũng có làm 1 4rum teen khoảng hơn 1k mem online đều mà từ ngày facebook nổi cộm lên là coi như vắng tanh như chùa bà đanh :3

Mình thì suy nghĩ khác 1 xíu. Nếu như làm bắt chước facebook hoặc làm chung chung thì rất khó tồn tại. Nếu như có ý tưởng về 1 chủ đề nào đó, và phát triển tốt thì vẫn có lượng người truy cập cao.
Hiện tại vẫn có 1 khách nước ngoài đặt mình làm 1 mạng xã hội về các A&Q, Survey, Poll. Và khách hàng này cũng rất thành công khi xây dựng 1 mạng xã hội cho các bà mẹ mang bầu và có con nhỏ tại Mỹ.

domain : dễ seo , lâu năm nếu làm lâu dài
không sài host , mua server mạnh :) nếu muốn phát triển mạnh
code : thuê 1 nhóm viết ra cũng tầm >20 củ nếu là hàng tốt
20 củ ah :( mơ đi bạn :D

20 củ ah :( mơ đi bạn :D
Chuẩn đấy. Nếu source tự viết thì chi phí min cũng tầm 2000$ lấy đâu ra 20 củ mà đòi hàng tốt.
Xài Open source có sẵn ví dụ BuddyPress của wordpress hoặc components Joomla v.v... thì phí rẻ đi thôi :)

xin lỗi nhé ko phải PR :(
vnbooking(.)com
năm đầu tiên đã nuôi 3 code :( chưa kể chi phí khác như ADSL + domain + ... mỗi tháng đã hơn 10 củ roài :(
làm web ứng dụng mà bảo 20 củ :( kể cả 100 củ chưa chắc đã OK

Chuẩn đấy. Nếu source tự viết thì chi phí min cũng tầm 2000$ lấy đâu ra 20 củ mà đòi hàng tốt.
Xài Open source có sẵn ví dụ BuddyPress của wordpress hoặc components Joomla v.v... thì phí rẻ đi thôi :)

Mình nói trên 20 củ mà bạn ?

hơ mình đâu nói mạng xã hội mình nói web ứng dụng mà :(
Bạn tưởng làm web ứng dụng dễ như mấy cái blog tin tức ah :D
Test lên test xuống lỗi mắt ra ý chứ. ko dễ ăn đâu khi không biết code + nguồn lực bạn đầu để tiêu tốn cho nó.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,287
170,415
Latest member
suanhasaigon
Back
Top Bottom