Other Cointellect - cointellect.com - Treo máy 0.2EURO/ ngày

Cái này chỉ thích hợp phá máy ở quán nét thì ngon thôi rồi , phá đóng băng cài lên vài chục máy và tiền nó nhảy he he

Chịu thui. Dào coin qua một thằng khác thì nó phải ăn % chứ. Nếu không thì tự cài máy mình để đào. :D

Để ý bạn kia nói die VPS mới nghĩ ra. Vừa tắt nãy mà vào mãi ko đc. Tưởng nó bị lsao. Ko nhẽ die thật?

cày đi cho nát máy, 1 ngày 0,2 :eek::eek::eek::eek::eek:, đủ tiền điện không nhỉ, chưa kể máy hư khi cpu luôn luôn 100%

ăn phần trăm ở pool khác 1% @@ speed 900 kH/s down soft này về 36 kH/s :eek:
Vậy thì gỡ ra thui. Ko hiệu quả treo làm chi. Kiếm pool mà đào. Có thể nó ko nhận ra GPU mà dùng CPU để chạy

bạn chut top cho mình hỏi tý:

Mình bắt đầu chạy từ hôm qua, đến hôm nay đc gần 2,400 DOGE. Nhưng mình chưa hiểu hình thức thanh toán ntn? Cách chuyển từ dogcoin sang pp thông qua https://c-cex.com ? Bạn chủ hướng dẫn mình nhé,thank!

bạn chut top cho mình hỏi tý:

Mình bắt đầu chạy từ hôm qua, đến hôm nay đc gần 2,400 DOGE. Nhưng mình chưa hiểu hình thức thanh toán ntn? Cách chuyển từ dogcoin sang pp thông qua https://c-cex.com ? Bạn chủ hướng dẫn mình nhé,thank!

Ở phần live balance đó. Nó có cái nút collect
Kick vào đó thì ra trang rút tiền. Sẽ có 2 lựa chọn:
- RÚt bằng Dogecoin thì min pay là 0.1 euro. Pay về ví Dogecoin hoặc pay thẳng về ví dogecoin của bạn ở sàn giao dịch rồi bán nó qua Bitcoin hoặc ra USD. Tuy nhiên các sàn thường phải đủ 10$ thì mới rút đc tiền nên cứ đổi nó ra btc rùi rút về ví BTC hoặc trade ra các loại coin khác...
- Rút bằng Paypal thì nó sẽ pay về Paypal cho bạn nhưng tối thiểu phải đạt 10$ mới rút đc. Nếu mà nhiều máy thì có thể cài nhiều máy cho 1 acc để nhanh minpay rút về Paypal chứ rút dogecoin thì phải trade lằng nhằng lắm

Ở phần live balance đó. Nó có cái nút collect
Kick vào đó thì ra trang rút tiền. Sẽ có 2 lựa chọn:
- RÚt bằng Dogecoin thì min pay là 0.1 euro. Pay về ví Dogecoin hoặc pay thẳng về ví dogecoin của bạn ở sàn giao dịch rồi bán nó qua Bitcoin hoặc ra USD. Tuy nhiên các sàn thường phải đủ 10$ thì mới rút đc tiền nên cứ đổi nó ra btc rùi rút về ví BTC hoặc trade ra các loại coin khác...
- Rút bằng Paypal thì nó sẽ pay về Paypal cho bạn nhưng tối thiểu phải đạt 10$ mới rút đc. Nếu mà nhiều máy thì có thể cài nhiều máy cho 1 acc để nhanh minpay rút về Paypal chứ rút dogecoin thì phải trade lằng nhằng lắm

Thank bạn, bây h mình mới biết chạy đc nhiều máy 1 acc đấy :)

Mình mới chơi mmo nên gà quá. Mình vừa chuyển về ví ở coin-swap (vì mình chơi cả CAPT nên chuyển về 1 mối cho nó tiện).

Mà bạn cho mình hỏi tý BTC bán có dễ ko nhỉ? Mình chỉ sợ chuyển hết CAPT, DOGE về BTC rồi lại ko bán đc thì nản :(

Thank bạn, bây h mình mới biết chạy đc nhiều máy 1 acc đấy :)

Mình mới chơi mmo nên gà quá. Mình vừa chuyển về ví ở coin-swap (vì mình chơi cả CAPT nên chuyển về 1 mối cho nó tiện).

Mà bạn cho mình hỏi tý BTC bán có dễ ko nhỉ? Mình chỉ sợ chuyển hết CAPT, DOGE về BTC rồi lại ko bán đc thì nản :(
Quy ra BTC rùi có thể rút về ví BTC hơặc bán luôn ở sàn rùi lấy $ về. Có nhiều nguồn như vậy thì chắc nhanh có $ lắm nhỉ.
Rule nó ko cấm treo nhiều máy 1 acc hoặc nhiều acc/1người. Thực sự thì mình cũng chưa thử cài nhiều máy 1acc. ai có điều kiện thì test coi

cái này đang treo cái thoát ra vô lại báo lỗi mdl

lỗi ko chạy được ai biết chỉ với

Để cho mọi người có thể biết thêm chút ít về thế giới tiền ảo của những nông dân cày coin thì mình xin chia sẻ 1 ít thông tin như sau:
BitCoin (BTC) thì các bạn biết rồi, nó là đồng tiền ảo chủ chốt và theo sau nó là sự ra đời hàng loạt của các loại coin rác LTC, BC, WC... trong đó có DogeCoin (Doge)
Làm thế nào để có thể kiếm ra các loại coin này, chính xác thì muốn có được nó người ta cần phải dùng những máy móc chuyên dụng có bộ xử lý GPU cực mạnh để xử lý mấy đoạn mã abcxyz gì đó để tạo ra những con số ảo mà ta hay gọi là coin. Vì sao phải dùng GPU (cái này là chip xử lý có trong VGA) mà không dùng CPU, vì GPU có tốc độ xử lý cao hơn rất nhiều so với CPU. Đây so sánh ngay và luôn.
1 con carf VGA R9 270 (đây là thuộc dạng xoàng xỉnh trong giới cày coin nhé) có tốc độ hash = 450Kh/s khi đào thằng doge này (Doge chạy thuật toán Scrypt > cực nóng và hại điện)
trong khi 1 con CPU Core i7-3960X chỉ có tốc độ là 101Kh/s
Các bạn có thể lên đây để xem tốc độ mining của các loại Chip
Và theo như pool của doge báo thì 1 coin R9 270 cày được khoảng 565 Doge/day, lên trang calculator các loại coin sẽ thấy
giá doge hiện tại là 25 shatoshi thì 1 con R270 cày doge được 565 x 0.00000025 = 0.00014125 BTC, giá BTC hiện tại là 520 thì được khoảng 0.00014125 x 520 = 0.07345 USD (Chưa trừ tiền điện) :( 1 con R9 270 1 ngày ăn khoảng 12500vnđ tiền điện nếu dùng điện sinh hoạt.
Sàn xem giá Doge https://www.cryptsy.com/markets/view/132

xem giá BTC https://bitcoinwisdom.com/markets/btce/btcusd

Coin về cái site coinstell gì kia nó cho cái soft down về để cày thì mình không nắm rõ được là nó dùng cái soft đó vào việc gì đâu nhé :(. Muốn cày trực tiếp doge thì các bạn down cgminer 3.7.2 dành cho thuật toán scrypt về và trải nghiệm cùng nông dân cày coin Việt Nam :D cài đặt và thông số do mình tự quyết định nên không có thằng nào ăn cắp dc hash của mình cả :rolleyes:
Nếu mà cắm soft này giống như thằng coin generation thì mặc may ăn dc của nó, chứ nó tính profit trên tốc độ xử lý của máy ăn kiểu gì :mad::mad:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom