New Cày kiếm coin cho dân không có tiền

Đọc kỹ tới dòng cuối cùng để hiểu hết rồi ấn đăng ký
Đây là web bạn làm khảo sát và chơi game để đào coin (trên đ.thoại hoặc máy tính đều được)

Đăng ký tài khoản: Tại đây
Ai chưa có ví sàn để rút coin về thì đăng kí Binance hoặc Mexc (nhớ kyc xác nhận khuôn mặt và cccd để xác thực ví)

Lưu ý: site này block mạng Viettel, bạn phải dùng mạng khác (vnpt, fpt) hoặc 4g để đăng ký. Dùng 4g để làm khảo sát, chơi game k tốn nhiều dung lượng đâu, chỉ như lướt web bình thường thôi.

Mới vào game bạn sẽ chọn skin nhân vật của bạn (râu, tóc, mắt, áo...). Hình ảnh trong game là bạn ngồi trong 1 căn phòng trống với cái máy tính. Hơi khó hiểu đúng không? Đào coin là đào chỗ nào?

Đây là tài khoản của tôi sau 1 thời gian chơi, căn phòng đã có nhiều máy đào nhờ tôi kiên trì làm khảo sát mỗi ngày để kiếm tiền mua chúng. Máy sẽ tự động đào mỗi ngày, bạn không cần làm gì cả, kể cả khi bạn tắt web nó vẫn tự đào, chỉ chờ đủ min là rút được

Các cách để có máy đào:
1. Làm khảo sát
Cứ canh 1-2 tiếng bạn vào mục Task Wall xem có khảo sát của CPX xuất hiện ở phần Featured Task thì click vào làm. Hoàn thành ks bạn sẽ nhận được đồng RLT, dùng đồng này để mua máy đào.

Không dễ gì để hoàn thành khảo sát. Nhiều khi mới ấn vào ks đã hiện thông báo bạn k phù hợp. Nếu được vào làm ks, nó sẽ hỏi trắc nghiệm 1 vòng sơ qua để xem bạn có phù hợp k. Nếu bạn trả lời theo đúng tình trạng của bạn chắc chắn sẽ fail. Theo kinh nghiệm mình từng làm, bạn nên trả lời như sau:
  • Nơi ở: Chọn HCM - zip code 700000 (ĐN bộ) hoặc HN - zip code 111111 (Bắc bộ). Thường ks sẽ chọn HCM hơn. Chọn ở Quận lớn vào: 1, 3 , 5…chẳn hạn
  • Bằng cấp: Bằng cử nhân (đại học)
  • Hôn nhân: Đã kết hôn và ở cùng 2 con (1 trai và 1 gái), nếu bị hỏi tuổi thì cả 2 đều 13-17 tuổi
  • Nghề nghiệp: Làm toàn thời gian. Đừng chọn làm bán thời gian, kinh doanh tự do hay làm chủ doanh nghiệp nhé.
  • Nếu câu hỏi bạn hay người thân có làm báo chí, quảng cáo, tài chính, marketing, nghiên cứu thị trường: chọn K ngành nào ở trên.
  • Nếu có tới 20-30 ngành để bạn lựa chọn bạn nên chọn: sản xuất hoặc vận chuyển (logistic).
  • Nếu được hỏi làm chức vụ gì trong cty, bạn chọn: Giám đốc hoặc CEO
  • Thu nhập: Nếu đáp án nhiều mức lương, bạn chọn mức cao nhất. Nếu chỉ có 3 mức lương: chọn thấp nhất ở giữa
  • Cơ ngơi: Có nhà mặt phố (không phải nhà thuê), có xe hơi, không ở chung với cha mẹ...
  • Lần cuối bạn làm ks về mặt hàng XYZ là khi nào: chọn chưa bao giờ
  • Mua sắm: Cả online và offline tuy nhiên mua online nhiều hơn tại Tiktok shop, Shopee, Lazada. Thời gian mua: chọn gần nhất. Tần suất mua và số tiền mua: chọn nhiều nhất
  • Ai là người quyết định khi mua sắm: Tôi là người hoàn toàn quyết định
  • Gần đây bạn du lịch trong hay ngoài nước: trong nước
  • Bạn có xem nấu ăn là một nghề: chọn Hoàn toàn đồng ý
Nếu nó thấy ok sẽ cho bạn vào làm ks chính thức. Khi chọn đáp án phải thật chậm rãi như kiểu bạn phải đọc xong rồi mới tl (dù bạn đã biết trước đáp án). Nhất là câu hỏi mức thu nhập, bạn phải giả vờ mình phải tính toán gần 30 giây mới tick nhé. Nếu nó thấy bạn tick nhanh quá sẽ cho bạn out lập tức vì cho rằng bạn tl không thật tình. Trong lúc làm k được bỏ ngang vì bận, k được để tắt màn hình, k được ngắt wifi, nếu k sẽ bị out

Ngoài khảo sát mặc định của CPX (chỉ xuất hiện vài lần trong ngày), bạn có thể chủ động làm thêm khảo sát và nhiệm vụ ở phần Task ToroxTask and Surveys để nhận thêm RLT. Hai phần này luôn có sẵn nhiệm vụ, bạn ấn vào để lựa chọn cái nào dễ làm rồi thực hiện theo (nên dùng đt để làm vì có nhiều nhiệm vụ cài app, game)

Ngoài ra bạn sẽ được nhận thêm bonus RLT khi hoàn thành đủ ks mỗi ngày, mỗi tuần

Theo thời gian, những khảo sát sẽ luôn đổi mới, những kinh nghiệm mình nêu ra có thể sẽ k áp dụng được nữa, nên cái chính vẫn là dựa trên kinh nghiệm của các bạn. Fail nhiều sẽ rút ra được kinh nghiệm để làm cho đúng những lần sau. Vì vậy đừng nản, đừng đặt mục tiêu một ngày phải làm bao nhiêu ks, kiếm được bao nhiều RLT, như vậy sẽ tạo áp lực cho bạn hơn.

Mình đã từng có thời gian dài mất ngủ để canh khảo sát xuất hiện, vì tham lam RLT nên đã khiến cơ thể mệt mỏi. Sau này mình tập được tính “làm như chơi, chơi như làm. Có thì làm, k thì thôi”. Như vậy mới nhẹ đầu k bị căng thẳng

Khi bạn cày đủ lâu, thứ hạng tăng lên thì lượng khảo sát đổ về sẽ nhiều hơn và dễ làm hơn. Lúc mới cày 3 tháng đầu mình k hề làm trúng ks nào hết, ước 1 lần nhận RLT. Giờ mỗi ngày mình kiếm vài RLT là bình thường

Để mua máy đào: bạn vào Marketplace.
  • Mục Buy: Tìm máy đào, rack (giá đựng) rồi mua bằng RLT. Máy đào tốc độ càng cao giá RLT càng lớn
  • Mục Sell: Bán máy đào, rack mà bạn không dùng tới nữa. Bạn có thể sửa giá cao hơn giá mặc định web gợi ý rồi ấn Sell để bán. Không nên kê giá quá cao so với thị trường vì sẽ khó bán, vì cũng có nhiều người bán giá thấp hơn bạn
  • Mục My Order: Xem lại những thứ bạn đang rao bán (chỉnh sửa giá bán hoặc hủy bán)

Bạn không nên mua máy đào ở mục Store => Miners nhé. Đây là dàn máy đào của web bán cho người chơi, chứ không phải của người chơi bán lại nên giá khá cao, không nên mua ở mục này

Để kích hoạt máy đào: Tại mình hình Home, máy đào bạn sẽ nằm ở mục Items Panel, bạn nhấp chuột vào máy đào rồi kéo rê nó vào chỗ giá đựng (rack) còn trống. Như vậy nó mới đào nhé. Những rack này bạn cũng phải mua bằng RLT tại Marketplace

Để duy trì máy đào hoạt động: khi Pin của máy đào còn nửa nấc và hiện màu đỏ, bạn click nút CHARGE để nó sạc đầy lại 1 nấc. Nếu để Pin cạn 0% máy đào sẽ ngừng đào
Bạn có thể mua thêm Pin ở mục Marketplace để sạc full 4 nấc. Mình thấy k cần thiết vì Pin full 4 nấc hay còn 1/2 nấc thì tốc độ máy đào vẫn giữ nguyên k bị giảm đi, miễn đừng để Pin cạn 0% là được

Để chia tốc độ đào: bạn click vào thanh My Power, chọn Split Power rồi chia tốc độ đào cho các loại coin bạn muốn đào

2. Chơi game
Các game rất dễ chơi
  • Win 1 lần được cộng 1 ít tốc độ đào (duy trì 1 - 2 ngày)
  • Win 3 lần liên tục trong cùng 1 game được cộng 500 point, đủ point sẽ nhận quà: có thể là máy đào, tốc độ đào, rack... Sau 7 ngày chơi web sẽ reset point = 0 nên các bạn tranh thủ chơi trong 1 tuần để nhận quà
Chơi game sẽ bổ sung thêm tốc độc đào nhưng khá là ít và chỉ duy trì 1-2 ngày đòi hỏi bạn phải cày liên tục, tốn nhiều thời gian và sức khoẻ. Nếu không chơi game web vẫn tự đào, miễn bạn làm khảo sát kiếm RLT mua máy đào là được.

3. Nhận điểm XP
Bạn vào mục Store => Season Pass sẽ thấy list quà (tốc độ đào hoặc máy đào). Bạn cần hoàn thành nhiệm vụ ở mục Daily Quests để nhận điểm XP. Sau 2-3 ngày chơi, khi tích đủ 400 XP bạn sẽ nhận quà theo list FREE PASS. Còn list GOLD PASS là quà xịn hơn giành cho người chơi nạp tiền.

Ngoài ra sau 7h sáng hằng ngày, bạn vào màn hình Home và ấn nút Collect để nhận Bonus điểm XP.

4. Nhận đồng RST
Tại màn hình Home, ở bên dưới góc trái là cột bonus theo Daily, Weekly. Bạn hoàn thành đủ số lượng game và khảo sát sẽ nhận thêm bonus đồng RLT và RST.

Ngoài ra, lúc chơi game đủ point hoặc thu thập đủ điểm XP bạn cũng có thể nhận quà là đồng RST

Để mua máy đào bằng RST: bạn vào Store => Season Store và chọn máy đào muốn mua.

Lưu ý: RLT thì tồn tại mãi mãi, còn RST chỉ tổn tại ở 1 mùa chơi, qua mùa mới số dư RST sẽ trở về 0. Hãy tranh thủ tích góp đồng RST để mua máy đào ở mùa chơi hiện tại
5. Xổ số Lootboxes
Có 1 cách giúp bạn kiếm nhanh RLT đó là chơi xổ số. Bạn vào Store => Lootboxes và dùng RLT mua 1 rương bất kì.
Giả sử bạn mua rương giá thấp nhất là 3RLT, nếu may mắn bạn sẽ nhận được vài chục RLT (cao nhất là 600 RLT), nếu k may mắn bạn chỉ nhận được 2 RLT trở xuống.

Mình đã thử 5 lần mua.
- Lần đầu mua rương 3 RLT nhận được 8 RLT
- Lần 2 mua rương 5 RLT được 50 RLT
- Lần 3, 4, 5 chỉ nhận 0,5 - 1 RLT
Vậy nên khi bạn trúng được nhiều RLT thì nên dừng lại để mua máy đào, nếu tiếp tục chơi sẽ mất sạch

Mình hoàn toàn dùng RLT kiếm được từ khảo sát để chơi xổ số Lootboxes chứ k nạp tiền vào, nên khi nhận lại chỉ 0,5 - 1 RLT mình k hề bị xót. Và mình đã đút kết ra được cách chơi đó chính là: liều ăn nhiều
Để trúng được 50 RLT, 120 RLT cho những lần sau, mình đã xổ số liên tục (mất khoảng 15-20 RLT). Nghĩa là bạn phải trật 4-5 lần mới trúng đậm được 1 lần x10

Vậy nên vấn đề là bạn có dám chơi tới cùng hay k thôi. Nếu b nạp tiền vào mua RLT để xổ số, chỉ cần trật 3 lần đầu tiên sẽ rén k dám chơi nữa. Nên mình chưa bao giờ bảo bạn nạp tiền vào để chơi cả mà hãy dùng RLT kiếm được từ khảo sát để xổ số, như vậy sẽ không bị nhát tay, mới có cơ hội trúng đậm

Để rút tiền: bạn ấn vào ví, chọn coin rút rồi ấn Withdraw, nhập địa chỉ ví và số coin cần rút

Tóm lại, nếu bạn không có thời gian cày game thì cũng nên vào web mỗi ngày làm khảo sát để kiếm RLT mua máy đào và canh sạc Pin để duy trì máy đào. Hoặc bạn chỉ cần chơi đủ số lượng game để nhận bonus đồng RST và điểm XP hằng ngày, tích đủ sẽ nhận quà.
Bạn cần phải kiên trì một thời gian để kiếm dàn máy đào khủng, lúc đó bạn không cần làm gì mà coin vẫn tự đổ về ví ngày càng nhiều, quả ngọt sẽ đến.

Proof: Bằng chứng rút tiền để ae yên tâm chơi.
cái này là do nhà mạng block hay game đó block dãi IP của nhà mạng vậy mn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,752
Latest member
noithatbaolong
Back
Top Bottom