• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Buy & Sell Buff mem Group, mem Telegram, các dịch vụ facebook ở đây

Status
Not open for further replies.

phucecpro1996

Newbie
Reactions
0
MR
0.074

Làm thế nào để xây dựng cồng đồng Facebook miễn phí​

Cách nào để xây dựng hội nhóm Facebook?​

Hội nhóm facebook là gì? và mang lại cho bạn được những gì và có tác dụng như thế nào khi bạn là người của công chúng và tạo lập nên 1 cộng đồng riêng cho mình giúp bạn dễ dàng bán được hàng, tăng doanh thu nhiều hơn, tiếp cận nhiều khách hàng hơn và quang trọng hơn hết mang lại nguồn traffic free cho bạn. cùng mình tìm hiểu nhé...lest go!!!

1. Hội nhóm facebook là gì?​

Facebook Group là gì? Facebook group (hay còn gọi là nhóm Facebook) là nơi tập hợp những người có cùng sở thích hay mối quan tâm về cùng một vấn đề nào đó, là nơi trao đổi, giao lưu và chia sẻ thông tin hữu ích hay ý kiến cá nhân, thường về một chủ đề cụ thể trong cuộc sống.
hình ảnh

2. Làm thế nào để xây dựng hội nhóm Facebook nhanh chóng?​

Để nhanh chóng tạo nên cộng đồng của riêng mình thì sử dụng các cách sau nhé:

2.1 Sử dụng tính năng có sẵn để xây dựng hội nhóm​

+ Sử dụng tính năng mời của hội nhóm :
Ở đây bạn có thể mời bạn bè của mình tham gia nhóm và có thể phân loại theo từng sở thích, địa chỉ, hoạt động,..... để mời bạn bè tham gia chuẩn tệp hơn
hình ảnh

hình ảnh

Sau khi tích chọn được bạn bè mà bạn muốn mời, bạn chỉ cần ấn gửi lời mời, lập tức các tài khoản được mới sẽ hiển thông báo mời tham gia nhóm của bạn.

+ Chia sẻ qua link/Qr hội nhóm qua Fanpage/ Messenger hoặc nền tảng khác
hình ảnh

Bạn sẽ chia sẻ link hoặc mã Qr hội nhóm của bạn sang các hội nhóm khác hoặc các nền tảng khác để thu hút người tham gia hội nhóm của bạn. bạn có thể gia tăng độ phủ của mình bằng các công cụ giúp tin nhắn, bài đăng của bạn được nhiều hơn và liên tục.

2.2 Sử dụng các công cụ/ web hỗ trợ để tăng đề xuất hội nhóm facebook.​

1 trong các website hỗ trợ giúp bạn tăng lượt thành viên nhanh chóng Ở đây.
Việc tăng thành viên giúp hội nhóm của bạn dễ dàng tăng tỷ lệ đề xuất trên Facebook, tức là nhóm của bạn sẽ được hiển thị nhiều hơn khi người dùng gõ từ khóa liên quan đến tên hội nhóm của bạn
hình ảnh

Việc tăng đề xuất trên nền tảng rất quan trọng, bạn phải hiểu là nền tảng sẽ hiểu hội nhóm của bạn có nhiều lượt tham gia, nhiều lượt tương tác trọng hội nhóm, nhiều người dùng tra tên hội nhóm của bạn để tham gia =>> Facebook sẽ đẩy hội nhóm của bạn lên đề xuất , tiếp cận rất là nhiều người. ví dụ trong 1 ngày có 2-3000 nhóm được tạo lập nhưng bạn ăn đề xuất và bạn nằm trong top 10 nhóm đề xuất hiển thị

Tưởng tưởng đi, lượt tiếp cận bạn sẽ cao và được nhiều người chú ý.

hình ảnh

***Dưới đây là 1 Tips nhỏ để bạn có thể đọc và hiểu được cách tạo nên 1 Group/Fanpage trên nền tảng Facebook :
hình ảnh

Nhớ nhé :
- Không phải group nào cũng sẽ 1 phát ăn ngày, để dễ dàng tăng đề xuất hơn thì group của bạn phải có tương tác bên trong
- Việc gì cũng sẽ có tỷ lệ của nó, nhưng việc bạn buff Mem Group,like bài viết, comment thì không bao giờ thừa vì đó là điều cần phải làm

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,765
Latest member
k7agencybd
Back
Top Bottom